traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 05 กุมภาพันธ์ 2562 รอ รอ รอ อังคารวันแห่งยักษ์เขียว

• 8 replies
  • 940 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,363
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 05 กุมภาพันธ์ 2562  รอ รอ รอ อังคารวันแห่งยักษ์เขียว

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.327-1.330 40-50 pip 100-130 pip

Signal Sell โซนนี้คือกราฟน่าจะขึ้นมาจนถึงจุดนี้ซึ่งเป็นอีกแนวรับเก่าที่สำคัญ และน่าจะสามารถหยุดแรงขึ้นทีน่าจะหมดแรงในช่วงเวลานึงหลังจากที่ทะลุ Hi เดิมมาได้ไม่นานอาจจะใช้แรงขึ้นมากผ่านไปแล้วตอนนี้ก็พักตัวในโซนนี้ไปก่อน แล้วย่อตัวกลับไปหา Fibo 50 รอบใหญ่จากนั้นก็พุ่งขึ้นไปหา Fibo 61.8 ต่อไปไปตามโซนๆ เพราะตอนนี้กราฟสามารถปิด Day เขียวได้แล้วในจุดสำคัญก็ไม่ยากที่กราฟจะพุ่งขึ้นมาถึงจุดทุบนี้ได้ ครับ #ดูประกอบเพิ่มเติมที่วีดีโอ

Type Price SL TP
Signal 2 Buy 1.3000 - 1.3060 100 pip 250-360 pip

Signal Buy จุดเข้า Buy นี้เป็นจุดเข้าต่อเนื่องตามเทรนไลน์ด้วยการที่ปัจจุบันนี้กราฟทะลุโซน 1.30500 ไปเรียบร้อยแล้วซึ่งเป็นแนวรับสำคัญของขาลง GU เพราะฉะนั้นก่อนกราฟจะไปกราฟก็คงต้องย่อกลับมาหาจุดนี้อีกครั้งและค่อยขึ้นไปเหมือนการกระโดดที่ต้องย่อตัวก่อนประมาณนั้นซึ่งจุดนี้มีั EMA 200 Day ที่ราคานัยยะสำคัญที่ 1.3000 อีกด้วยเพราะฉะนั้นเราคงต้องรอดูกราฟมาถ้าหากลงมาแล้วจะปิด Day เขียวในจุดไหนจากนั้นค่อยตามน้ำขึ้นไปก็ไม่สาย ดีกว่ามาถึงแล้ว Buy เลยทันที จากนั้นโดนลากด้วยข่าวลงไปจะไม่คุ้ม เพราะหลายๆท่านมาแค่ดูจุดเข้า ไม่ได้สนใจเหตุผลที่ต้อง SL ตายไปพอตระเบิดไปก็ไม่แปลก ตั้งใจหากำไรแต่ไมไ่ด้ตั้งใจรักษาทุนก็สมควรแล้วครับ

*** ตอนนี้อยู่ในโซนราคาที่คาดหวังที่จะ Buy แล้วมีการปิด day เขียวแต่ก็ยังสลับกลับมาแดงเพราะฉะนั้น การจะเข้าอีกครั้งก็แล้วแต่จังหวะแต่ละคนบางคนจะเข้าเลยก็ SL ให้ดีบางคนจะรอ Day หรือ H4 ปิดเขียวสวยๆอีกครั้งก็แล้วแต่เพื่อให้ได้ Stoploss ที่แน่นอน แต่อาจจะมีการดิ่งลงไปหา ema 200 day แล้วดีดขึ้นมาทำห่างเพื่อปิด Day เขียวมีสิทธิสูงมาก #ดูประกอบเพิ่มเติมที่วีดีโอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ gotmat

• *
  • 43
  • 0
 **hulk3** **hulk3** **hulk3**
รอมันมาพลังแห่งยักษเขียว
ขอบคุณครับ รอปิดสวยๆ

*

• *
  • 8,363
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
เยี่ยมครับ อย่าให้ความสำคัญในจุดเข้า จุดเดียว ทำเป็นเฉยๆไว้มาก็มา ทันก็ทัน ไม่ทันก็ช่างมัน รอตัวใหญ่เขาบอกทิศเราก็แค่ เศษซากขอแบ่งเงินตามๆเขาไปพอแล้ว อิอิ   **hulk3** **hulk3**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

• *
  • 43
  • 0
แอดครับ คิดว่าแนวนี้ทีสิทธิ์ถึง 61.8 ไหมครับ

*

• *
  • 43
  • 0
เยี่ยมครับ อย่าให้ความสำคัญในจุดเข้า จุดเดียว ทำเป็นเฉยๆไว้มาก็มา ทันก็ทัน ไม่ทันก็ช่างมัน รอตัวใหญ่เขาบอกทิศเราก็แค่ เศษซากขอแบ่งเงินตามๆเขาไปพอแล้ว อิอิ   **hulk3** **hulk3**

ใช่แล้วครับขอบคุณครับ ตอนนี้จังหวะ งามๆครับ
 xc8* xc8*

*

• *
  • 43
  • 0
 **hulk3** **hulk3**
มาแล้วจุดงามๆที่คอลอย เห้ย รอคอย
บินปายยยยย

*

ออฟไลน์ Gamezxii

• 1,374
  • 4
  • "ทนลากได้ แต่ทนถือกำไรนานไม่ได้"
รอ h4 เขียวใจเยนๆดีไหมครับท่าน

*

• *
  • 8,363
  • 163
รอ h4 เขียวใจเยนๆดีไหมครับท่าน
ทะลุลงมาแบบนี้่รอ day เขียวสวยๆดีกว่าครับ ยังไม่แนะนำให้ Buy ที่ผ่านมาไม่ได้มีจุดเข้าสวยๆเลย  T*/-

*

• *
  • 8,363
  • 163
**hulk3** **hulk3**
มาแล้วจุดงามๆที่คอลอย เห้ย รอคอย
บินปายยยยย
ถ้าเข้าที่ EMA 200 h4 ถือว่าสวยครับแต่อย่าลืม SL ใต้แท่งมันด้วยเพราะปิดเขียวแบบนี้สวยจริงแต่มีสิทธิทะลุลงไปอีกเพราะมันเบรคเอ้าออกมาแล้วจากเทรนขึ้นเดิมครับ

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill