traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันพฤหัส ที่ 31 มกราคม 2562 จะขึ้นตรงนี้หรือจะขึ้นที่ ema 200 h4

• 5 replies
  • 651 views

*

ออนไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,140
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันพฤหัส ที่ 31 มกราคม 2562 จะขึ้นตรงนี้หรือจะขึ้นที่ ema 200 h4 จ๊ะ 2

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 145.7-145.8 50-60 pip 180-200 pip

Signal Sell เมื่อกราฟมาถึงโซนนี้แสดงว่าการ Buy ที่ผ่านมาของเราเป็นผลสำเร็จโซนนี้เป็นทั้งจุดสำคัญเก่าเป็นแรวรับ-ต้านสำคัญในอดีต พร้อมทั้งยังเป็น Fibo 61.8 ของกราฟรอบใหญ่อีกด้วย เพราะฉะนั้นหากกราฟมาถึงจริงๆเราก็คิดว่าน่าจะมีการสัมผัสแรกที่รุนแรงคืออาจจะโดนทุบกลับลงไปก่อน ซักระยะแล้วค่อยพุ่งขึ้นไปที่เทรนไลน์สำคัญ ต่อไปตามเทรนอีกนั้นเองครับ *** พร้อมทั้งจุดนี้ยังมี EMA 200 Day มาช่วยให้เราทุบอีกด้วยอาจจะพุ่งไปถึงจุดนี้ก่อนที่จะให้เราได้ทุบก็เป็นได้ครับ *** กราฟปิดแดงสำหรับ Day ที่ ema 200 day พอดีก็หวังว่าจะลงไปให้ทำกำไรกันต่อสมควรนะเพราะก็ลงมาเยอะแล้วแต่ก็น่าจะลงต่อไปอีกได้ หากการลงครั้งนี้สามารถ ผ่านโซน Buy ที่คาดหวังได้อาจจะทำให้กราฟกลับไปหา Fibo 50 รอบใหญ่ก็เป็นได้

Type Price SL TP
Signal 2 Buy 142.80-142.00 60-80 pip 200-250 pip

Signal Buy เป็นจุดที่เราควร Buy หลังจากกราฟลงมาจาก Sig sell ก่อนเพราะถ้ามาจากโซนที่บอกมันจะเป็นการย่อเพื่อไปต่อเมื่อเรามองกราฟในอดีตจะเห็นว่าจุดนี้เป็นจุดที่โดนสวนขึ้นไป 2 - 3 จุดใหญ่ๆด้วยกัน เพราะฉะนั้นไม่มีอะไรมากในจุดนี้เป็นการ Follow Trade ใหญ่เท่านั้นในจุดแนวรับสำคัญเก่ามาใช้กับสถาการณ์ปัจจุบันที่กราฟกำลังเกิดขึ้นได้สวย พร้อมทั้งยังดูว่าเป็นขอบๆของเทรนไลน์ขาขึ้นอีกด้วย

*** การที่จะ Buy ในโซนนี้ควรจะรอดู H4 ว่าปิดสวยไหมหรือว่า Day จะปิดแบบไหนก่อน เพราะก็มีสิทธิที่กราฟจะลงแรงแล้วพุ่งทะลุโซนนี้ไปเหมือนกันเพราะเป็นการดีดลงมาจาก Ema 200day อะไรก็เกิดขึ้นได้อาจจะดิ่งลงต่อ อย่างแรงก็เป็นไปได้ครับ ***

*** ในตอนนี้กราฟเหมือนจะเลือกทางว่าจะลงต่อหรือจะขึ้นในจุดนี้เลยดี มีส่วนเสริมขึ้นมาคือกราฟได้ปิด Dayแดงอยู่แต่ day ไม่ได้ทำ Low ใหม่ ซึ่งนั้นก็เป็นเหตุผลที่อาจจะเสริมให้กราฟขึ้นจากจุดนี้ก็เป็นไปได้ แต่.. Day ยังไม่มีเขียวให้เราได้เห็นก็อย่างเพิ่งช่างใจมากนักว่าจะขึ้นจริงเพราะการที่กราฟหักหัวลงมาครั้งนี้เป็นผลมาจาก EMA 200 day มีสิทธิที่จะลงต่อไปได้เสมอซึ่งจุดต่อไปที่น่าลุ้นก็คือ EMA 200 h4 นั้นเอง***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31, มกราคม 2019, 12:32:10 PM โดย CAZE_Voiize »
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ Csone

• *
  • 32
  • 0
แอดมินคะ ตอนนี้ GBP/JPY ลงมาที่ 142.720 แล้วอ่ะค่ะ ให้ Buy ตาม Sig 2 เลยมั้ยค่ะ ็Hea** ็Hea** ็Hea**

*

• *
  • 8,140
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
แอดมินคะ ตอนนี้ GBP/JPY ลงมาที่ 142.720 แล้วอ่ะค่ะ ให้ Buy ตาม Sig 2 เลยมั้ยค่ะ ็Hea** ็Hea** ็Hea**
ตอนนี้อยากให้รอลงไปหา EMA h4 แล้วดูแท่ง H4 ครับว่าปิดเขียวสวยๆได้ไหม แต่ถ้าชัวๆ อยากเก็บยาวๆ รอจนกว่าจะมีแท่งเขียวในระดับ Day ค่อยหาจังหวะเข้า Buy แบบนั้นจะชัวในการเก็บกำไรมากๆเลยครับ รอได้ก็จะได้กับได้ครับ (TH)**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

ออฟไลน์ Csone

• *
  • 32
  • 0
ตอนนี้อยากให้รอลงไปหา EMA h4 แล้วดูแท่ง H4 ครับว่าปิดเขียวสวยๆได้ไหม แต่ถ้าชัวๆ อยากเก็บยาวๆ รอจนกว่าจะมีแท่งเขียวในระดับ Day ค่อยหาจังหวะเข้า Buy แบบนั้นจะชัวในการเก็บกำไรมากๆเลยครับ รอได้ก็จะได้กับได้ครับ (TH)**
ขอบคุณมากค่ะแอดมิน  ็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

• *
  • 8,140
  • 163
ขอบคุณมากค่ะแอดมิน  ็Hip** ็Hip** ็Hip**
(TH)** (TH)** (TH)** ))/* ))/* ))/* ))/* cheetah* cheetah* cheetah*

*

• *
  • 8,140
  • 163

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill