เราจะตั้งค้า alert เมือราคา 2 คู่เงินใกล้เคียงกัน ได้มั้ยครับ

• 5 replies
  • 893 views

*

bankking09

traderider forex ไทย
*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 64,653
  • 2613
หมายถึงเขียน EA ให้ ตั้ง Alert เหรอครับ
 **6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

bankking09

หมายถึงเขียน EA ให้ ตั้ง Alert เหรอครับ
ใช่ครับ หรือมีวิธีที่ง่ายกว่าเขียน EA มั้ยครับ (TH)** (TH)**

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 64,653
  • 2613
ใช่ครับ หรือมีวิธีที่ง่ายกว่าเขียน EA มั้ยครับ (TH)** (TH)**

มันต้องเขียน เป็น EA น่ะครับ ท่านลองเขียนมาก่อน ครับ ลองหา Code มาเดี๋ยวทีมงาน จะช่วย เพิ่มเติม ครับ
เพราะ ถ้า จะเขียนมาลอยๆ แบบนี้ ไม่มีใครเขียนได้ครับ เงื่อนไข ต้องชัดเจน และต้องลองทำมาบ้างแล้ว ครับ
 (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

bankking09

มันต้องเขียน เป็น EA น่ะครับ ท่านลองเขียนมาก่อน ครับ ลองหา Code มาเดี๋ยวทีมงาน จะช่วย เพิ่มเติม ครับ
เพราะ ถ้า จะเขียนมาลอยๆ แบบนี้ ไม่มีใครเขียนได้ครับ เงื่อนไข ต้องชัดเจน และต้องลองทำมาบ้างแล้ว ครับ
 (TH)**
ขอบคุณครับผมคงต้องหัดอีกเยอะ (TH)** (TH)**

*

bankking09

(TH)**
หลักการ คร่าวๆนะครับ ยกตัวอย่างคู่เงิน AUDUSD กับ AUDCHF ให้ Alert เมือราคา ห่าง 500 จุด และ Alert อีกครั้ง เมือราคากลับมา ห่างกัน 100 จุด ครับ  xz55** xz55** (TH)** (TH)**

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex ร่วมงานกับเรา

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets