traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ ที่ 25 มกราคม 2562 ลงได้ไปนิดก็มาหาจุดทุบใหม่มาๆ

• 16 replies
  • 1427 views

*

ออนไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 7,952
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ ที่ 25 มกราคม 2562  ลงได้ไปนิดก็มาหาจุดทุบใหม่มาๆ

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.315-1.318 60-80 pip 150-200 pip

Signal Sell โซนนี้เกิดจากการที่กราฟไม่สามารถลงไปได้ในแนวต้านเก่าๆ ที่ 1.305 ซึ่งสามารถลงไปได้เพียง 70 pip ก็ดีดตัวขึ้นมาซึ่งเป็นเพียง 50 % ของ TP ที่คาดหวัง ดังนั้นเราจึงมาหาโซนต่อไปทีคาดหวังว่าจะลงได้คือ โซนนี้ซึ่งเป็ฯ Fibo 50 รอบใหญ่ และเป็นแนวต้านเก่าที่กดกราฟลงอย่างรุนแรง + Fibo 200 ของหลายๆจุดระดับ Day ด้วยกันเพราะฉะนั้นจุดนี้จึงเป็นจุดที่น่าทุบมากๆอีกจุดนึง ซึ่งแน่นอนเราควรรอแท่งเทียน H4++ ปิดสวยๆแบบจุดเดิมนะครับ  (TH)**

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 8,667
  • 27
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
 (TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาา...
ระยะนี้ รู้สึกได้ว่าจะถูกโฉลกกะ GU มากกว่า EU  มาดูตลอดค่ะ... xc8* xc8*
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..

*

ออนไลน์ forcebewithyou

• 2,275
  • 75
  • Green PIPs Be With You
วันนี้ sell ไม่ทัน มันลงมาเยอะแล้ว  T*/-

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 8,667
  • 27
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
วันนี้ sell ไม่ทัน มันลงมาเยอะแล้ว  T*/-
เรา sell ทัน แต่มัวยุ่ง ได้มาหน่อยเดียว รอ TP หมดรอบ แล้วค่อย  buy ขึ้นแล้วกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25, มกราคม 2019, 05:52:55 PM โดย Lil Mayfly »
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..

*

• *
  • 7,952
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
ถ้าจะเน้นชัวรอ day แดงสวยๆเลยก็ดีครับ  (TH)**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

• *
  • 7,952
  • 162
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาา...
ระยะนี้ รู้สึกได้ว่าจะถูกโฉลกกะ GU มากกว่า EU  มาดูตลอดค่ะ... xc8* xc8*
GU มองง่ายนะครับ EU สวิงสั้นๆแต่ไม่ยอมไปสักที อิอิ

*

• *
  • 7,952
  • 162
มาลุ้นแท่ง H4 กันครับทุกคน ปิดแดงมาก็จัดเลยพี่น้องงงง  **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

• *
  • 7,952
  • 162
เรา sell ทัน แต่มัวยุ่ง ได้มาหน่อยเดียว รอ TP หมดรอบ แล้วค่อย  buy ขึ้นแล้วกัน
ไม่หมดหรอกครับจุดทุบเพิ่งมา แต่รอ H4 แดงก่อน แล้วจังหวะย่อค่อยทุบลงมา SL จะต่ำ TP จุดสูงเพราะเข้าจุดสำคัญครับ โดน SL ก็ถือว่าเจ็บนิดๆ TP มาที RR ก็มากกว่า 1 : 5 -10 แน่นอน

จะเลย 1.31800 ไปไกลไหมครับ ลองดีกว่าตัวเลือกสุดท้าย hulk*** hulk*** hulk*** hulk*** xc8*

ผมเห็นหลายรอบแล้วusdชอบแข็งตอนเทียงคืน

*

• *
  • 7,952
  • 162
จะเลย 1.31800 ไปไกลไหมครับ ลองดีกว่าตัวเลือกสุดท้าย hulk*** hulk*** hulk*** hulk*** xc8*
รอ H4 ปิดแดงก่อนครับขึ้นแรงแบบนี้อาจจะทะลุได้ครับ เราไม่ได้มีพลังมากพอจะทำให้กราฟหยุดในจุดนี้เป็นเม่าน้อยๆ รอพี่ใหญ่เขานำทางทุบให้ก่อนนะครับ  g*/- g*/-

*

ออฟไลน์ gotmat

• *
  • 43
  • 0
แอดครับงี้มันจะมีสิทธิถึง 161 แล้วดีดต่อไปไหมครับ หรืออาจจะย่อแถสๆนั้นครับแอด

*

• *
  • 7,952
  • 162
แอดครับงี้มันจะมีสิทธิถึง 161 แล้วดีดต่อไปไหมครับ หรืออาจจะย่อแถสๆนั้นครับแอด
  ถ้าโซนนี้หยุดไม่ได้ ก็จะเป็นช่วง 1.32500-1.33000 ครับผมรอ H4 มันปิดแดงแต่มันปิดไม่ได้ซักที สรุปคือไม่ได้เข้าออเดอร์เลย ส่วนตัวผมตอนนี้ รอระดับ h4 - day เปิดจุดเข้าครับการย่อตัวครั้งนี้คงย่อลงไปเพื่อดีดตัวขึ้นต่อครับ อาจจะใช้ ema 200 day ที่ทะลุมาเป็นจุดพักตัวครับ ซึ่งตอนนี้กราฟยังไม่ได้ย่อไปทดสอบเลยครับ  (TH)**

*

ออฟไลน์ Lena ju

• 306
  • 3
  ถ้าโซนนี้หยุดไม่ได้ ก็จะเป็นช่วง 1.32500-1.33000 ครับผมรอ H4 มันปิดแดงแต่มันปิดไม่ได้ซักที สรุปคือไม่ได้เข้าออเดอร์เลย ส่วนตัวผมตอนนี้ รอระดับ h4 - day เปิดจุดเข้าครับการย่อตัวครั้งนี้คงย่อลงไปเพื่อดีดตัวขึ้นต่อครับ อาจจะใช้ ema 200 day ที่ทะลุมาเป็นจุดพักตัวครับ ซึ่งตอนนี้กราฟยังไม่ได้ย่อไปทดสอบเลยครับ  (TH)**
แอดค่ะถ้า H4 ปิดแดงสามารถเข้าได้ทุกครั้งหรือเปล่าค่ะ ต้องมีเงื่อนไขอื่นไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ (TH)**

*

ออฟไลน์ gotmat

• *
  • 43
  • 0
ขอบคุณครับ ถ้าไม่ผ่านจุด161แล้วปิดได้ นี้สวยเลยครับ เพราะแนวนั้นจากแนวทุบเก่าเเรงมากเลยลุ้นรอครับ ช่วงนี้กราฟพาเสียว ได้เรียนการสอนของแอดมาใช้เรื่อยๆดีมากเลยครับ เซฟตัวเองได้เยอะมาก มองภาพได้ในมุมมองที่ดีขึ้น ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26, มกราคม 2019, 04:27:46 PM โดย gotmat »

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill