กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

บัญชีอิสลามของ XM

• 8 replies
  • 3,693 views
*

joninton

• 1,330
บัญชีอิสลามของ XM
« เมื่อ: 20, มกราคม 2019, 10:37:10 AM »
บัญชีอิสลาม ของ XM ยังมีอยู่มั้ยครับอยากได้ บัญชี No Swap
ตอนเปิดบัญชีมีบอกว่าเลือกได้แต่ไม่รู้เลือกตรงไหนครับ

Re: บัญชีอิสลามของ XM
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20, มกราคม 2019, 11:48:56 AM »
XM ต้องเอาบัตรประชาชน ที่มีระบุศาสนาอิสลามไปยืนยันแจ้งเปิดครับ

ถ้าไม่ใช่อิสลามต้องหาโบรกที่เปิดให่ได้ anyone ใครก็ได้ครับ เช่น gmiedge ในบอร์ดและโบรอื่นๆ

ผมเคยโพสถาม admin แล้วของ FBS บาทีก็จะมีขึ้นมาเอง   ลองดู hotforex,forex4you,instaforex ผมไม่แน่ใจนนะสอบถามแต่ละโบรกดูตรงๆเลยดีกว่าครับ

เพื่อผมเป็นอิสลามไม่ชอบเล่นฟอเร็กแฮะ

*

admin

• 80,402
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20, มกราคม 2019, 11:53:17 AM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 20, มกราคม  2019, 11:48:56 AM
XM ต้องเอาบัตรประชาชน ที่มีระบุศาสนาอิสลามไปยืนยันแจ้งเปิดครับ

ถ้าไม่ใช่อิสลามต้องหาโบรกที่เปิดให่ได้ anyone ใครก็ได้ครับ เช่น gmiedge ในบอร์ดและโบรอื่นๆ

ผมเคยโพสถาม admin แล้วของ FBS บาทีก็จะมีขึ้นมาเอง   ลองดู hotforex,forex4you,instaforex ผมไม่แน่ใจนนะสอบถามแต่ละโบรกดูตรงๆเลยดีกว่าครับ

เพื่อผมเป็นอิสลามไม่ชอบเล่นฟอเร็กแฮะ

ตามนี้เลยครับ อยากได้ บช อิสลาม กับ xm ไปถ่าย บัตรประชาชนใหม่
แล้ว บอกว่า นับถืออิสลาม ครับ

แต่แอดมินไม่แนะนำนะครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

joninton

• 1,330
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20, มกราคม 2019, 12:28:39 PM »
ขอบคุณครับ (TH)** (TH)**

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20, มกราคม 2019, 12:44:50 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 20, มกราคม  2019, 11:53:17 AM
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 20, มกราคม  2019, 11:48:56 AM

ตามนี้เลยครับ อยากได้ บช อิสลาม กับ xm ไปถ่าย บัตรประชาชนใหม่

โอ้ เข้าใจไอเดียละ ลงทุนเลยนะเนี่ย  xc8* xc8*

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20, มกราคม 2019, 02:13:47 PM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 20, มกราคม  2019, 12:44:50 PM
อ้างจาก: admin ที่ 20, มกราคม  2019, 11:53:17 AM
โอ้ เข้าใจไอเดียละ ลงทุนเลยนะเนี่ย  xc8* xc8*

ถ้าอิสลามจริงๆ ไม่เป็นไร ท่านจะได้สิทธิ์ swap free แต่ถ้าศาสนาอื่น การถ่ายบัตรประชาชนปลอมแปลงศาสนาแบบนี้ เสี่ยงเกินไปไหม..
ยังมีคนอีกมากมายที่มองว่า Forex คือการพนันอย่างหนึ่ง เพราะฉะนั้น อิสลามที่ค่อนข้างเคร่งครัด จะไม่เล่น Forex
เราว่านะ,,,." ถ้าเทรดแล้วได้กำไร จะเสียดายทำไม แค่ค่า swap " .....

อ้อ แถมให้นิดนึง FBS มีบริการ Swap Free ให้เลือกได้ทุกคนค่ะ...
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20, มกราคม 2019, 02:39:40 PM »
น่าจะเป็นแค่ไอเดียนะครับ

ปกติก็ไม่มีใครทำอยู่แล้วละครับ หาโบรกขอเป็น Free Swap จะง่ายกว่านะครับ

*

joninton

• 1,330
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2019, 08:06:39 PM »
ตอนนี้ XM มีให้เลือกแล้วนะครับ ใครอยากเล่น Free Swap

*

admin

• 80,402
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2019, 08:20:51 PM »
อ้างจาก: joninton ที่ 27, พฤศจิกายน  2019, 08:06:39 PM
ตอนนี้ XM มีให้เลือกแล้วนะครับ ใครอยากเล่น Free Swap

ขอบคุณครับผม
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"