traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 17 มกราคม 2019ทุบแรงๆทุบให้ไวทุบให้กราฟไปถึงแกนโลก^_^

• 173 replies
  • 8651 views

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 60,741
  • 2585
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 17 มกราคม 2019ทุบแรงๆทุบให้ไวทุบให้กราฟไปถึงแกนโลก^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1394
Daily Pivot=1.1399
Fibo 50 Daily=1.1400

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1430 S1 = 1.1386
R2 = 1.1469 S2 = 1.1361
R3 = 1.1495 S3 = 1.1320
R4 = 1.1535 S4 = 1.1273
R5 = 1.1580 S5 = 1.1230

สวัสดีตอนเช้า ครับผมจากกราฟเมื่อวานก็ถือว่ากราฟยังอยู่ในแนวโน้มของเทรนขาลงใน TF ย่อย อยู่นะครับ จากเมื่อคืนที่ ป้า May ยังชนะ Vote ให้ อยู่ในสภาเป็นนายก UK ต่อไปได้ก็ยิ่งทำให้ กราฟ นิ่งหนักเข้าไปอีก ครับ เพราะ ตอนนี้ คนที่ จะดำเนินเรื่องนี้ต่อมีแต่ ป้า May เท่านั้น ครับ กราฟที่วิ่งอยู่ทุกวันนี้แรงๆก็เพราะ ป้าแก ทั้งนั้นในแบบที่เป็นข่าวนอกตามรางมาแบบ เซอร์ไพรส์ นะครับผม สำหรับวันนี้แนวโน้มกราฟยังคงไม่หนีไปจากแนวโน้มเดิมจากเมื่อวานนะครับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป้นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ก็ถือว่ากราฟนั้นอยู่ในเทรนขาลงเกือยจะใน ทุก Time Frame เลย นะครับมีเพียงเฉพาะ H4 ที่ตอนนี้เส้นเทรนถือว่ายังเป้นขาขึ้นอยู่แต่ก็ถือว่าเกือบจะสุดเทรนแล้วนะครับผม และตอนนี้ถือว่าลงกันอย่างหนักหน่วง มาต่อเนื่องจากสัปดาห์ที่ผ่านมานะครับหลังจากที่กราฟไปชนเส้น EMA200 Day มาได้แล้ว กราฟ ก็ร่วงมาตลอดนะครับ ยังไงก็ถือเป้นความรู้สำหรับหลายๆ ท่าน นะครับ แต่ต้องสังเกตุนะครับ กราฟ ไม่ได้ทดสอบเส้นนี้เป้นเวลา นานพอได้ทดสอบก็มีแรงเทขายกันออกมาเยอะเลย ครับ ทีนี้ สำหรับกราฟวันนี้นะครับ กราฟได้เททะลุ แนวรับที่สำคัญๆมาแล้ว นะครับ ตอนนี้แอดมินมองที่การลงไปต่อเนื่องไปทดสอบแนว sideway ราคาประมาณ 1.1300-1.13300 นะครับ ซึ่งตรงนี้เป็นแนวที่ สุด เส้น Bollinger Band ของ TFday แต่ก่อนที่กราฟจะลงก็น่าจะมาทดสอบแนวต้านด้านบนสัก 1.1415 ก่อนนะครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1417 1.1540 1.1360 1.1300

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

Share Topic.

Follow Me.

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ Elliott Wave Study

• 391
  • 1
  • Elliot Wave Study
ขอบคุณครับแอดดดด เฮงๆรวยๆไปด้วยกัน  ็Hip** ็Hip**
หากท่านชอบทฤษฎีคลื่นเอลเลียต

สามารถติดตามได้ที่เพจ Elliott Wave Study Thailand ได้เลยครับ

https://www.facebook.com/ewstudy.th

*

ออฟไลน์ zatankung

• **
  • 299
  • 1
ขอบคุณครับแอดดด  (TH)** (TH)** (TH)**

รบกวนดู EJ ให้หน่อยครับ ทำไมมันดีด ขึ้นมาละ ใจคอไม่ค่อยดี

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 8,710
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..

"โอกาสมันก็สำคัญพอๆกับอากาศ"

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 60,741
  • 2585
ขอบคุณครับแอดดด  (TH)** (TH)** (TH)**

รบกวนดู EJ ให้หน่อยครับ ทำไมมันดีด ขึ้นมาละ ใจคอไม่ค่อยดี

เทรนยัง Sideway อยู่ ครับ ยังไม่เปลี่ยนเทรน ครับ
 (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ tetsu69

• **
  • 84
  • 0
ขอบคุณสำหรับแนวทางวันนี้ครับแอด  (TH)** (TH)** ป้าเมย์แกสุดยอดจริง ผมล่ะนึกว่าแกจะโดนโหวตไม่ไว้วางใจล่ะ กราฟเลยค่อยๆกระดึ๊บจนบาร์โค๊ดผมเต็มไปหมดล่ะครับ  555+ 555+

*

ออฟไลน์ zatankung

• **
  • 299
  • 1

เทรนยัง Sideway อยู่ ครับ ยังไม่เปลี่ยนเทรน ครับ
 (TH)** (TH)**

โอเครขอรับ ขอบคุณครับ

*

ออฟไลน์ viperx02

• *
  • 47
  • 0

*

ออฟไลน์ windyphu

• **
  • 176
  • 1

*

ออฟไลน์ neoz168

• 559
  • 1
 (TH)** (TH)** ขอบคุณครับแอด ขอให้ถึง sig ขอให้ถึง TP วันนี้ Thor 1 Thor 1
"ขุนหมูเอาไว้ขาย"

*

ออฟไลน์ a610

• **
  • 210
  • 0
สวัสดี admin พี่ๆทุกท่านครับ
ขอบคุณครับ
 (TH)** (TH)** (TH)**

*

ออฟไลน์ Waarrii

• 1,331
  • 6
ขอบคุณค่ะแอด ขอให้เกี่ยวนะวันนี้ เกี่ยวแล้ววิ่งลงไป tp2 เลยนะอย่าให้เสียเวลา
 ็Hip** ็Hip**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

ออฟไลน์ VP 6395

• **
  • 152
  • 0

*

Arnont_J

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill