กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 7 มกราคม 2019 วันจันทร์ THE HULK ยักษ์เขียวพาเที่ยวทั้งวัน

• 154 replies
  • 26,831 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 7 มกราคม 2019 วันจันทร์ THE HULK ยักษ์เขียวพาเที่ยวทั้งวัน^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1420
Daily Pivot=1.1386
Fibo 50 Daily=1.1381

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1431 S1 = 1.1386
R2 = 1.1459 S2 = 1.1358
R3 = 1.1495 S3 = 1.1330
R4 = 1.1546 S4 = 1.1285
R5 = 1.1575 S5 = 1.1250

สวัสดีตอนเช้า ครับผม จากสัปดาห์ที่แล้วก็ทำให้พอรต์บวกกันต่อเนื่องมาได้นะครับ จนเช้านี้กราฟ ก็สามารถวิ่งมาทำ New High ของ High ล่าสุดได้ คือตอนนี้กราฟมาทำ High เหนือรอบที่ราคา 1.1422 ได้แล้ว นะครับ แนวโน้มกราฟ วันนี้จะเป็นอย่างไร บ้าง แม้ว่าข่าว Non-farm Payroll จะออกมาเขียวปี๋ถึง 312K และตัวเลข Average Hourly Earnings m/m ออกมาดีถึง 0.4% แต่มีเพียงตัวเลขของ Unemployment Rate ออกมาแย่กว่าคาดการณ์ที่ 3.9% เรียกว่าตัวเลขโดยรวมนั้นออกมาดีแบบสุดติ่งกระดิ่งแมวกันเลย ทีเดียว เชียว ทำให้ ตอนข่าวออกนั้น USD แข็งค่าขึ้น มาก่อนที่ ประธาน Fed Powell จะออกมาแถลงนโยบายของ Fed ซึ่ง กลับมีผลทำให้ UsD กลับมาอ่อนค่าอีกครั้ง สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้ของกราฟวันนี้แอดมินยังมองเป้นเทรนขาขึ้นอยู่นะครับใน H1 และ H4 ซึ่ง ราคาคตออนนี้ทั้งในเทรนไลน์ และ เส้น EMA200 นั้น เป็นเทรนขาขึ้นไปแล้ว ประกอบ กับการที่ สัปดาห์ที่แล้วก่อนกราฟเทลงมากราฟก็ได้ไปทำ New high ที่ราคา 1.1497 ได้ก่อนที่จะถูกเทขายลงมานะครับ หลังจากนั้น กราฟก็ปรับตัวขึ้นมาได้ตลอด และพร้อมที่จะทำ ลาย High เดิมได้ตลอดเวลา และเป็นที่สังเกตุอีกอย่างนะครับกราฟ รอบที่ลงไปล่าสุดนั้น ลงไปเพียง แค่ 1.1310 เท่านั้น ครับ ไม่สามารถลงไปต่ำกว่า 1.1270 ได้ ดังนั้น ถ้ามองในมุมของ Down Theory แล้ว กราฟก็ยังเป้นเทรนขาขึ้นอย่างต่อเนื่องนะครับ และกราฟก็พร้อมที่ จะทำ New High ที่เหลือกว่า High เดิม 1.1497 ได้เสมอ และเป้าหมายองกราฟรอบนี้ที่แอดมินมองไว้ ยังเป็นจุดเดิม ครับ คือ EMA200 Day ที่ราคา 1.1560 นะครับ ยังไง กราฟน่าจะมาได้ในเร็วๆวันนี้นะครับ

การเทรด ของวันนี้แอดมินยังแนะนำให้ อิงทางด้านฝั่ง Buy อย่างต่อเนื่องนะครับจากที่เทรดวันศุกร์ ก็ยังบวกมาต่อเนื่องนะครับ โดย ให้เผื่อกรณีที่กราฟย่อแรงมาหน่อยก็อาจจะลงมาถึง [email protected] ได้ก่อนที่จะกลับบินขึ้นไปอีกนะครับ สำหรับ วันนี้ จุดเข้าจะอยู่เหนือ ราคา นี้ นะครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1401 1.1330 1.1470 1.1560

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ...

วันนี้..ขอให้ทุกท่านถือรอรวยอย่างเดียวเหมือนเราเลย.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

a610

• 210
สวัสดีครับผม
ขอบคุณ สำหรับแนวทางครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่าแอด ย่อลงมาก่อน ยังไม่ได้ไม้บายยยย
%%22 %%22
สวยใสไร้สติ🎵🎵

ขอบคุณค่ะแอดมิน ขอรวยไปด้วยกัน  ็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 07, มกราคม  2019, 09:24:22 AM
tp2 สักทีจะได้ไป1.1290

ต้องไฝว้กันหน่อย ล่ะครับ

็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 07, มกราคม  2019, 09:52:09 AM
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 07, มกราคม  2019, 09:24:22 AM
tp2 สักทีจะได้ไป1.1290
ต้องไฝว้กันหน่อย ล่ะครับ
็Hea** ็Hea**
น้องเขาแค่พิมพ์ผิดมั้งคะ  จริงๆคงจะเป็น..tp2สักทีจะได้ไป 1.1590 .. 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ฺBuy ไว้ มันอาจจะพุ่งขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่ 1.1495 ก็ได้ วันนี้หรือพรุ่งนี้  ขึ้นๆ ลงๆ **hulk3**

ขอบคุณสำหรับแนวทางวันนี้ครับแอด  (TH)** (TH)** อาทิตย์นี้บวกกันยาวๆครับ  ็Hea** ็Hea**

*

arthit-AK

สวัสดีครับ ขอถามเรื่องสเปรคคู่ EU กับ UJ บัญชีECN โปรค FBS หน่อยครับ
มีใครใช้บัญชีนี้บ้าง จากก่อนคริสมาสสเปรดอยู่ 0-3 ตอนนี้ 5-9 ตลอดเลย
นี้ปกติเหมือนกันอยู่มั้ยครับ   T*/-  T*/-

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: arthit-AK ที่ 07, มกราคม  2019, 10:15:42 AM
สวัสดีครับ ขอถามเรื่องสเปรคคู่ EU กับ UJ บัญชีECN โปรค FBS หน่อยครับ
มีใครใช้บัญชีนี้บ้าง จากก่อนคริสมาสสเปรดอยู่ 0-3 ตอนนี้ 5-9 ตลอดเลย
นี้ปกติเหมือนกันอยู่มั้ยครับ   T*/-  T*/-

ถ้าแบบนั้นก็เปลี่ยน โบรกเถอะ ครับ ผมว่าไม่ปกติ นะครับ พอดี แอดมินไม่ได้ใช้ FBS ECN

(TH)** (TH)**

สวัสดีตอน 11 โมงครับผม

แนวโน้มทองเป็นยังไงบ้างครับท่านแอดมิน

*

zatankung

ขอบคุณครับ สำหรับแนวทางวันนี้ ตอนนี้

EU ได้ทำการเปลี่ยนเครื่องเรียบร้อยแล้ว(ใช้เวลาเปลี่ยน 2 วัน ฮ่าๆ) พร้อมจะออกเดินทางไปยัง ดาวอังคาร แล้ว   **hulk3** Hulk 2**