กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ขอ code สั่งจำกัดจำนวน order ตามต้องการหน่อยครับ

• 2 replies
  • 2,379 views
ผมต้องการโมอีเอ ให้มันเทรดแค่ order เดียวเท่านั้นครับ

คำสั่งแค่นี้พอใหมครับ ถ้าใช้แค่ 1 order เดียวครับ

โค๊ด [Select]
   int total=OrdersTotal();
   if (total>0) return;
   if (total==0)  OrderSend(Symbol(),OP_BUY,1,Ask,3,0,0,"Buy Order",9999,0,Green);

หรือ

if (OrdersTotal()>0) return;
   if (OrdersTotal()==0)  OrderSend(Symbol(),OP_BUY,1,Ask,3,0,0,"Buy Order",9999,0,Green);

ถูกต้องใหมครับ
น่าจะเขียนแบบใหนที่ใช้งานได้ถูกต้องกว่าครับ

OrdersTotal() มันนับรวมถึง pending order ด้วยใช่ใหมครับ

มี code ea ที่มีคำสั่งควบคุมจำนวน order เทรดตามต้องการเป็นตัวอย่างใหมครับ (แบบปรับได้จากการตั้งค่าใน setting นะครับ)

*

admin

• 80,404
Re: ขอ code สั่งจำกัดจำนวน order ตามต้องการหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02, มกราคม 2019, 03:06:00 PM »
เดี๋ยวรอ Programmer  เรามาตอบให้นะครับผม
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

iRuler

• 1,282
Re: ขอ code สั่งจำกัดจำนวน order ตามต้องการหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02, มกราคม 2019, 03:20:46 PM »
OrdersTotal() จะนับ order ทั้งหมดใน account เราครับ ทุกคู่เงิน ทุกชนิด

ต้องไปวยลูป เช็คคู่เงิน, magic number และ/หรือ ชนิดของ order แล้ว count+1 อีกทีครับ

int OrderCount()
  {
   int count=0;
   for(int i=0;i<OrdersTotal();i++)
     {
      if(OrderSelect(i,SELECT_BY_POS,MODE_TRADES))
        {
         if(OrderSymbol()==Symbol() && OrderMagicNumber()==MagicNumber)
            count++;
        }
     }
   return count;
  }