traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสที่ 13 ธันวาคม 2561 ทั้งขึ้นทั้งลงอุส่ามั่วๆฟรุคแท้ๆ

• 6 replies
  • 724 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 7,974
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสที่ 13 ธันวาคม 2561 ทั้งขึ้นทั้งลงอุส่ามั่วๆฟรุคแท้ๆ

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.2550-1.2500 60-80 pip 180-200 pip

Signal Buy โซนนี้เป็นโซนแนวรับระดับ fibo 25/75 week แล้วก็ยังเป็นโซนเลขนัยยะสำคัญอย่าง 1.2500 และ บวกกับ fibo 200 ของหลายๆ TF ที่มีแท่งที่ยาวและใหญ่ จุดนนี้กราฟอาจจะมาถึงในสัปดาห์นี้หรือสัปดาห์หน้าก็ไม่แน่ใจแต่มั่นใจว่าถ้าเกิดกราฟสามารถปิด week แดงได้จุดนี้ก็เป็นเป้าหมายของการลงครั้งนี้แทบจะ 100 % เลยทีเดียวดีไม่ดีพุ่งลงทะลุจุดนี้ไปได้เลยก็มีเพราะฉะนั้นการจะมองในโซนนี้เพื่อ Buy ก็ต้องรอระดับ h4 ขึ้นไป ปิดเขียวให้ได้เสียก่อนอย่าลืม!! #มาถึงแล้วนะครับจุดนี้จุดนี้เป็นโซนของFibo200ของหลายๆจุดเพราะฉะนั้นเราจึงควรหาจุดเข้าสวยๆตามรูปแบบแท่งเทียนเข้าตั้งแต่dayไปจนถึงweek #เพิ่มเติมในซิกเดิมกราฟอาจจะลงมาหาจุดBuyเดิมก็เป็นไปได้พรุ้งนี้กราฟมีสิทธิที่จะพุงไปด้านบนตามแผนเดิมหรือลงมาก่อนแล้วปิดweekเขียวสวยๆด้านล่างโซนBuyเดิมที่Fibo25แบบนั้นอาจจะดูสวยงามกว่ารอบที่ขึ้นไปจนทำTPในตอนนี้ได้นั้นเป็นเหตุที่อาจจะเกิดจากแรงของFibo200เท่านั้นเองใครBuyมาก็ตัดกำไรก่อนหรือจะถือต่อก็สุดแล้วแต่แผนของท่านเลย

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ gotmat

• *
  • 43
  • 0
แอดครัยตกรถ​ มาไม่ทัน​ มันจะย่อให้พอเข้าได้อยู่ไหมครับ cheetah*

*

ออนไลน์ forcebewithyou

• 2,280
  • 75
  • Green PIPs Be With You
ถ้ามันวิ่งไปทะลุที่ pivot 1.27384 ก็น่าจะได้อีก 70-100 pip นะครับ

*

• *
  • 7,974
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
แอดครัยตกรถ​ มาไม่ทัน​ มันจะย่อให้พอเข้าได้อยู่ไหมครับ cheetah*
คำว่าตกรถต้องถามกลับว่า ถ้าไม่ตกรถต้องเข้าต้องเข้าจุดไหน ไม่ว่าจะจุดไหนถ้าเข้าตามการวิเคราะห์ต้องเราแบบมี TP SL RR ที่แน่นอน จุดทุกจุดมีค่าเท่ากันครับ
ถ้าขึ้นบอกตกรถวันนี้ แต่กราฟพุ่งขึ้นไปอีก 300 pip จากจุดนี้แล้วคุณ Buy ไว้คุณจะเรียกว่าตกรถหรือเปล่า กลับกันหากคุณ Buy แล้วกราฟมันลงกระชากลง New low ไปไกลๆ แล้วคุณกลับไป Buy ที่จุดเดิมแต่มันก็ยังลงไม่หยุด คุณจะว่าคุณตกรถหรือคุณจะมาบอกว่าผมวิเคราะห์ไม่ดี ลองนึกดูนะครับ เพราะฉะนั้นผมว่าเข้าที่จุดที่เราสบายใจจะ Stoploss วิเคราะห์การขาดทุนก่อนจะไปมองรูปแบบกราฟครับ เท่านี้ไม่ว่าจุดไหนๆก็จะไม่ต้องมาสนใจละว่ากราฟจะขึ้นหรือจะลงไปแล้วมากน้อยเพียงใด (ผมวิเคราะห์มาสถิติมีบอกว่าอยู่แล้วว่าแม่นหรือมั่ว เรื่องที่พิมพ์นี้จะบอกเลยว่าถ้าคิดได้จะเทพกว่าพวกที่มาโชว์ว่าตัวเองเข้าจุดเทพๆแน่นอนครับ)
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 8,694
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
แหมๆๆๆ...ไม่ฟลุค หรอกค่าาาาา...ท่าน CAZE_Voiize  ใครๆ ก็รู้ ว่า ท่านเป็น เทพ CAZE ฝีมือค่ะ... (TH)** (TH)**
ถึงจะไม่ได้มาเม้น มาเฝ้าดู แต่มาแอบส่องบ่อยๆ ค่ะ... xc8* xc8*
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..

*

• *
  • 7,974
  • 162
แหมๆๆๆ...ไม่ฟลุค หรอกค่าาาาา...ท่าน CAZE_Voiize  ใครๆ ก็รู้ ว่า ท่านเป็น เทพ CAZE ฝีมือค่ะ... (TH)** (TH)**
ถึงจะไม่ได้มาเม้น มาเฝ้าดู แต่มาแอบส่องบ่อยๆ ค่ะ... xc8* xc8*
เราไม่ประมาทดีที่สุดครับ ถือว่ารับคำชมแต่ก็ขอเก็บไว้ในมุมของหัวใจนะครับ แต่จะแนะนำให้คนใหม่ๆ มาสนใจในสิ่งที่แม่นที่กำไรหนักๆแบบนี้ไม่ได้ครับ มันโฆษณาสมัยโบราณที่กระจอกไว้หลอกเด็ก สมัยนี้ต้องอยู่ให้นานกล้า SL สุดยอดกว่าแน่นอน Ha)**

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill