กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ถ้าค่า High ของ 10 แท่งเทียนอันก่อน มีค่ามากกว่า 10 แท่งเทียนปัจจุบัน ให้ return ค่าHigh ของ 10 แท่ง

• 3 replies
  • 1,950 views
*

arteefengfu

void OnTick()
  {

SearchHigh();

}
//+------------------------------------------------------------------+

double SearchHigh(){

double Highest;

int IHT=iHighest(Symbol(),0,MODE_HIGH,10,0);

return(Highest=iHigh(Symbol(),0,IHT));

return(0);
}
//+------------------------------------------------------------------+

จาก ฟังก์ชั่น SearchHigh()  ถ้าแท่งเทียนมันเปลี่ยน ค่าHighมันก็จะเปลี่ยน ดังนั้นจึงรบกวนถามว่า ถ้าค่า High ของ 10 แท่งเทียนอันก่อน มีค่ามากกว่า 10 แท่งเทียนปัจจุบัน ให้ return ค่าHigh ของ 10 แท่งเทียนอันก่อน แบบนี้จะต้องเขียนอย่างไรครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

*

iRuler

• 1,282
โค๊ด [Select]
double SearchHigh()
{
      int bar_hi_now =iHighest(Symbol(),0,MODE_HIGH,10,0);
      int bar_hi_next=iHighest(Symbol(),0,MODE_HIGH,10,10);

double price_hi_now = iHigh(Symbol(),0,bar_hi_now);
      double price_hi_next= iHigh(Symbol(),0,bar_hi_next);

if(price_hi_next>price_hi_now)
         return price_hi_next;
      else if(price_hi_next<price_hi_now)
         return price_hi_now;
      else
         return 0; //price_hi_next == price_hi_now   
}

แบบนี้น่าจะตรงตามต้องการนะครับ (TH)**

*

arteefengfu

*

arteefengfu

ขอบคุณครับ รบกวนสอบถามอีกครั้งครับ จาก ฟังก์ชั่น SearchHigh() ถ้าหากกรณีที่มี return ค่า Highของแท่งเทียน 10 แท่งในครั้งแรกแล้ว เราไม่ต้องการให้มีการ return ค่าHighของแท่งเทียน 10 แท่งในครั้งถัดๆมา เราจะต้องเขียนอย่างไรบ้างครับ

รบกวนอีกครั้งครับ
ขอบคุณครับ