traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันจันทร์ 10 ธันวาคม 2561 กลับมาทดสอบสามเหลี่ยมใหญ่

• 9 replies
  • 818 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 7,956
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันจันทร์ 10 ธันวาคม 2561 กลับมาทดสอบสามเหลี่ยมใหญ่

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1255-1270 50 - 100pip 300 - 400 pip

Signal Sell จุด Sell นี้เกิดจากความผิดพลาดในครั้งก่อนหน้านี้พอสมควรเพราะไม่ได้เปิด week เพิ่อเช็ครอบการวิงของกราฟรอบใหญ่ให้ดีก่อนตอนนี้พอหลังจากที่กราฟทะลุเทรนไลน์ของกราฟขาลงก็เพิ่งจะได้มานั่งตีกราฟในระดับ week ใหม่ก็ได้เห็นว่ากราฟได้มีการกลับมาเทสเบรคเอ้าครั้งเก่าที่เคยทะลุมาที่หัวสามเหลี่ยมอีกครั้ง และโซนนี้ถ้าเกิดตามตำราก็คือโซนที่จะโดนทุบอย่างรุนแรงนั้นเองและ TP คือปลายฐานของสามเหลี่ยม แต่ตอนนี้มอง TP ระยะสั้นๆคือจุดที่ไปเทสหัวสามเหลี่ยมคือมี Fibo 200 และ 261.8 ของหลายๆแท่งใน Day และมีบางแท่งของ week ด้วยเช่นกัน เพราะฉะนั้นถ้าจะเข้าจุดนี้เรามารอกราฟคอนเฟริมขั้นต่ำๆในระดับ day กันดีกว่าครับ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ hunt

• 1,815
  • 67
ขอบคุณคับ . (TH)** (TH)** (TH)**
ย่อคับ เเต่ ไม่ลึก....
รอบมันมาละ
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

*

• *
  • 7,956
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
ขอบคุณคับ . (TH)** (TH)** (TH)**
รอบมันมาละ
รอชมครับ  ))/* ))/* ))/*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

• 1,815
  • 67
รอบมันมาละ
ผมรอย่อ เปิด buy สะสม..คับ tp 1295-1300 `เหมือนเดิม ลุ้นไปปีหน้าเลยคับ
จะมาไหม.นะ ็Hea** ็Hea**
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 8,671
  • 27
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
 (TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
มาแอบส่อง และแอบสะสมออเดอร์ buy ทอง มาพักใหญ่ๆละ... ็Hip** ็Hip**
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 60,660
  • 2584
รอบมันมาละ
ผมรอย่อ เปิด buy สะสม..คับ tp 1295-1300 `เหมือนเดิม ลุ้นไปปีหน้าเลยคับ

ไม่โดน Swap บานเลยหรือ ครับท่าน
 (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 7,956
  • 162
เราลุ้นกันครับ ถ้าผ่าน 1270 ทะลุ ได้ไกลแน่นอน

*

• 1,815
  • 67
รอบมันมาละ

ไม่โดน Swap บานเลยหรือ ครับท่าน
Swap บานคับเเอด เเต่ช่วงต่ำกว่า 1200. ผม _buy ไว้ _เยอะคับ
ตอนนี้ พ็อต +++ อยู่ กำไรตั้งไว้ 1295-1300 _คับ
รอลุ้นอยู่

*

• *
  • 7,956
  • 162
รอบมันมาละ

Swap บานคับเเอด เเต่ช่วงต่ำกว่า 1200. ผม _buy ไว้ _เยอะคับ
ตอนนี้ พ็อต +++ อยู่ กำไรตั้งไว้ 1295-1300 _คับ
รอลุ้นอยู่

ไม่เปลี่ยนแนวทาง ก็จะเป็นเทพในคู่นั้นๆ นับถือในการรอครับท่าน  (TH)**

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill