traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 26 ตุลาคม 2018 ศุกร์หรรษาขอดอลล่า$ห์มาให้ล้นพอร์ต^_^

• 171 replies
  • 8250 views

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 61,478
  • 2591
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 26 ตุลาคม 2018 ศุกร์หรรษาขอดอลล่า$ห์มาให้ล้นพอร์ต^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1368
Daily Pivot=1.1388
Fibo 50 Daily=1.1394

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1392 S1 = 1.1355
R2 = 1.1430 S2 = 1.1324
R3 = 1.1460 S3 = 1.1307
R4 = 1.1477 S4 = 1.1277
R5 = 1.1506 S5 = 1.1229

สวัสดีตอนเช้าวันศุกร์ ครับผม สำหรับเช้านี้เพื่อนๆที่ได้ Sell มาจากเมื่อวานก็น่าจะกำไรกันเยอะนะครับ ส่วน Signal ของแอดมิน ทิศทางได้ ครับ แต่ จุดเข้า ยังห่างไไป 10 pips ครับ แต่ก็ถือว่ากราฟวิ่งมาตามแผน ที่วางไว้นะครับผม สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไร หลังจากที่ TFWeek เริ่มแสดงทิศทางเป็นขาลงอย่างชัดเจนแล้วสามารถติดตามบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มของกราฟ EUR/USD วันนี้เทรนหลักๆ ไม่ต้องเหลามากเลย ครับเป็นเทรนขาลงอย่างแข็งแรงและกราฟก็ไหลลงมาอย่างต่อเนื่องตลอดอย่างที่เห็นสำหรับท่านใดที่สวนเทรนในช่วงนี้ก็จะเจ็บหนักหน่อยนะครับ แม้แต่สวิงแรงๆ ก็ยังลุ้นยากเลย ดังนั้นในสภาวะที่เทรนชัดเจนแบบนี้แนะนำให้ Sell จะดีกว่านะครับผม เมื่อวานจังหวะที่กราฟ Swing ลงนะครับกราฟ ทำ High ไม่ได้เลย บ่งบอกชัดว่าแรงเทขายยังลงไปได้อีกประกอบกับการที่มีข่าวการเติบโตของเศรษกิจเยอรมันเติบโตลดลงในช่วงต้นสัปดาห์นะครับ ก็ยิ่งส่งผลให้เกิดแรงเทขาย EUR มากขึ้นไปอีกครับ ดังนั้นวันนี้ มุมมองของแอดมินก็ยัง Sell เหมือนเช่นเดิมนะครับ โดยจุดเข้าวันนี้เอามาจากแนว Fibo 50 Day นะครับผม ซึ่งราคาจะอยู่สูงกว่า Pivot พอสมควรนะครับ

สำหรับรูปที่ 2 ที่แอดมินได้แนบมานะครับ จะเห็นชัดว่า แท่ง Week ของสัปดาห์นี้ก็ได้เกิดแรงเทขายอย่างต่อเนื่องจนหลุดเส้นค่าเฉลี่ยลงมาแล้วนะครับแนวโน้มตอนนี้กราฟน่าจะทำ New Low ได้อย่างต่อเนื่องและก็น่าจะส่งผลให้สัปดาห์หน้ากราฟมีแนวโน้มที่จะปิดแท่ง Week สีแดงต่อเนื่องจาก Week นี้ได้ค่อนข้างสูงเลยทีเดียว ครับ สำหรับวันนี้ ก็ Sell กันตามแผนนะ ครับ สำหรับท่านใดที่กลัวตกรถ ก็ Sell ได้ตลอดนะครับแต่ MM ดีๆให้พอกราฟสวิง ครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1401 1.1480 1.1330 1.1270

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

Share Topic.

Follow Me.

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 8,965
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
 (TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาาา...
สวัสดีตอนค่อนข้างสายค่าาา..แอดมินและทุกท่าน..เพิ่งตื่น... 555+ 555+
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

ออนไลน์ silverza

• 451
  • 2
หวัดยามเช้าครับแอด

ศุกร์นี้คงไม่โดนลากนะ โดนมา2ศุกร์ละ xz55**

*

Arnont_J

สวัสดีครับแอดมิน วันนี้ซิก มาเช้า  (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

ศุกร์นี้คงไม่โดนลากนะ โดนมา2ศุกร์ละ xz55**

ผมนี่โดนทุกศุกร์  ))/* ))/* ))/*

*

ออฟไลน์ Pat Boon

• **
  • 91
  • 2

ขอบคุณครับ ศุกร์หรรษาครับแอด  ็Hea**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26, ตุลาคม 2018, 10:05:11 AM โดย มือใหม่ทดลอง »
พังพู่คลื่นพระธรรม กรรมมนุษย์ลดน้อย สดใสใจต้องสงบ

สวัสดีแอดมินและสมาชิกทุกท่านครับ สมาชิกใหม่รายงานตัว

แอบตามมานานแต่พึ่งได้มีโอกาสสมัครสมาชิก

ฝากตัวด้วยครับ

็Hip** ็Hip** g*/- g*/-

*

ออฟไลน์ windyphu

• **
  • 175
  • 1
ขอบคุณคร่าาาาาแอดดด

*

ออฟไลน์ Lena ju

• 306
  • 3
ขอบคุณค่ะแอด ขอให้รวยๆทุกคนจ้า  Ha)** Ha)** Ha)**

หวังว่าจะขึ้นไปได้นะครับ 5555+

**hulk3** **hulk3** **hulk3**

*

ออฟไลน์ ʕ·ᴥ·ʔ

• 1,455
  • 71
ขอบคุณค่าาาคุณพี่ ขอให้รวยๆเฮงๆกันทุกท่านนะคะ ศุกร์นี้จะเป็นยังไงบ้างน้า อิอิ
ฝากติดตาม Youtube Channel https://www.youtube.com/c/LonelyBearChannel ด้วยนะคะฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้ามาฟังเพลงกันค่ะ 

*

• *
  • 61,478
  • 2591
สวัสดีแอดมินและสมาชิกทุกท่านครับ สมาชิกใหม่รายงานตัว

แอบตามมานานแต่พึ่งได้มีโอกาสสมัครสมาชิก

ฝากตัวด้วยครับ

็Hip** ็Hip** g*/- g*/-

สวัสดียินดี ต้อนรับ ครับผม
 ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ ʕ·ᴥ·ʔ

• 1,455
  • 71
สวัสดีครับแอดมิน วันนี้ซิก มาเช้า  (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

ผมนี่โดนทุกศุกร์  ))/* ))/* ))/*

นั้นสิคะวันนี้เราคงไม่โดนกันหรอกค่ะ เราต้องเชื่อมั่นในพลัง!!!!
 Ha)** Ha)** Ha)**
ฝากติดตาม Youtube Channel https://www.youtube.com/c/LonelyBearChannel ด้วยนะคะฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้ามาฟังเพลงกันค่ะ 

*

• *
  • 61,478
  • 2591
ขอบคุณค่าาาคุณพี่ ขอให้รวยๆเฮงๆกันทุกท่านนะคะ ศุกร์นี้จะเป็นยังไงบ้างน้า อิอิ

ดีจ้า น่ารักมาแต่เช้า เลย

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill