traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธ 17 ตุลาคม 2561 ลากขึ้นให้ใจสั่นๆจะลงได้ไหม?

• 5 replies
  • 577 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 7,983
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธ 17 ตุลาคม 2561 ลากขึ้นให้ใจสั่นๆจะลงได้ไหม?

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.3180-1.3200 40-50 pip 70-140 pip

Signal Sell จุดนี้มาจากการที่กราฟกระชากลงมาทะลุเทรนไลน์ขาขึ้นลงไปแล้วและตอนนี้ก็มีแท่ง แดงที่ปิดตัวใต้ ema 200 day เป็นแท่งแดงยาว ซึ่งมีสัญญาณที่บงบอกว่า อาจจะทำให้กราฟลงไปยาวๆก็เป็นได้เป็นหนึ่งในสัญญาณ ที่บอกว่าไม่สามารถทำ Hi ใหม่ได้ในเวลานี้ เพราะฉะนั้นก็มีสิทธิที่กราฟจะกระชากขึ้นมาประมาณ 1/2 ของแท่งแดงนั้นก่อนจะโดนทุบลงไป (ตอนนี้กราฟได้สวิงขึ้นมาทำ Hi ใหม่ในรอบเล็กๆ และเป็นจุดสวิง fibo ที่ 25/75 ของรอบเล็กแต่ก็ยังไม่สามารถทะลุขึ้นไปด้านบนได้ก็เป็นไปได้ที่รอบการลงครั้งนี้อาจจะสำเร็จผลย่อขึ้นมาเอาแรงลงไป)

Type Price SL TP
Signal 2 Buy 1.3040-1.3000 30-50 pip 70-80 pip

Signal Buy ในจุดนี้เป็นจุดที่เป็น zone สวิง hi เดิมและยังเป็น fibo 200 ของ outside bar ระดับ day อีกด้วยเพราะฉะนั้นก็ไม่แปลกที่จุดนี้จะมีการดีดบ้างเล็กๆน้อยๆ แต่ถ้าเกิดการพลิกพลันคือกราฟลงแรงไม่หยุดจริงๆ ให้พอกับการ Buy และยอม SL ไป ไม่เสียหายไปรอตามน้ำตอนหลุดเทรนไลน์ขาขึ้นใหญ่อีกที ก็กลับมากำไรได้ (SL ไม่หมายถึงแพ้แต่หมายถึงวินัยของคนๆนั้นต่างหาก)

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

*** สามารถเปิดบัญชี XM เพื่อเทรด GBP/USD เพื่อรับ Rebate 3 usd/lot ได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html หรือ http://www.xm.com/gw.php?gid=10185 ***

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

• *
  • 7,983
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

ออนไลน์ forcebewithyou

• 2,284
  • 75
  • Green PIPs Be With You
จากข่าว Gu จะบินขึ้นใช่ใหมครับ

*

• *
  • 7,983
  • 162
จากข่าว Gu จะบินขึ้นใช่ใหมครับ
ส่วนตัวไม่ได้ดูข่าวครับ เลยไม่สามารถให้คำตอบได้ในเรื่องข่าวมากมายนักครับ โฟกัสแค่ถ้าเขียวถ้าแดงเอา Forecast มาเป็นตัวช่วยให้กำลังใจแค่นั้นครับ
เพราะสำหรับตัวผมเองแล้วข่าวไม่ได้ช่วยให้เทรดได้อย่างยั้งยืนครับ (สำหรับผมน่ะ)

*

• *
  • 7,983
  • 162

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 60,779
  • 2585
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill