traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันศุกร์ 12 ตุลาคม 2561 ยอมแล้วพี่จ๋าขึ้นขนาดนี้

• 12 replies
  • 1029 views

*

ออนไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,139
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันศุกร์ 12 ตุลาคม 2561 ยอมแล้วพี่จ๋าขึ้นขนาดนี้

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1223-1225 40-50 pip 1210-1206

Signal Sell นี้เกิดจากการที่กราฟวิ่งขึ้นมาแรงมากเป็นไปได้ที่จะมีการย่อตัวตามกรอบของรอบเทรนไลน์บ้าง อีกทั้งเป็น fibo 200 ระดับ day ที่ 200 pip + อีกด้วยเพราะฉะนั้นการที่วิ่งขึ้นมาขนาดนี้ทำให้เราควรรอ เจ้าใหญ่ทำแท่งเทียนปิดแดงก่อนค่อยตามน้ำลงมา (เมื่อคืนบอกไปแล้ว) ตอนนี้กราฟกำลังลงมาและมีแนวโน้มว่าถ้าไม่ผิดพลาดอะไรก็ไป TP แล้วดีดตัวขึ้นต่อตามลักษณะของการกลับไปเทสเบรคเอ้า

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

*** สามารถเปิดบัญชี XM เพื่อเทรด GBP/USD เพื่อรับ Rebate 3 usd/lot ได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html หรือ http://www.xm.com/gw.php?gid=10185 ***

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ Noctis

• **
  • 54
  • 0
ขอบคุณครับ sellไว้ตั้งแต่ 1224 เมื่อคืนย่อแรงๆอีกนิดนะ (TH)** (TH)** (TH)**
เพื่อนเอ๋ย อย่าเพิ่งท้อ และสิ้นหวัง
จงมีพลัง สู้ฝันฟ่า อุปสรรคและขวากหนาม
จงมีรอยยิ้ม สดใส ดั่งฟ้าคราม
จงเดินข้าม อุปสรรค ไปด้วยกัน

*

• *
  • 8,139
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
ขอบคุณครับ sellไว้ตั้งแต่ 1224 เมื่อคืนย่อแรงๆอีกนิดนะ (TH)** (TH)** (TH)**
Ha)** Ha)** Ha)** Ha)** ็Hea** ็Hea** ็Hea**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

• **
  • 54
  • 0
Ha)** Ha)** Ha)** Ha)** ็Hea** ็Hea** ็Hea**

ตอนนี้เหมือนแผ่วๆ เป็นไปได้ไหมครับว่ากราฟลงไปไม่ถึง1200หมดแรง +แรงซื้อมันกลับมา เลยจะขึ้นไปต่อ  **11 **11 **11
เพื่อนเอ๋ย อย่าเพิ่งท้อ และสิ้นหวัง
จงมีพลัง สู้ฝันฟ่า อุปสรรคและขวากหนาม

*

• *
  • 8,139
  • 163

ตอนนี้เหมือนแผ่วๆ เป็นไปได้ไหมครับว่ากราฟลงไปไม่ถึง1200หมดแรง +แรงซื้อมันกลับมา เลยจะขึ้นไปต่อ  **11 **11 **11
แรงซื้อขนาดนี้ไม่ไช่คนธรรมดาเข้าช้อนแล้วละครับ นี้ระดับประเทศซื้อเก็บกันแล้ว แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้ ผมว่าวันนี้ถ้าทำ Hi ใหม่ได้อาจจะขึ้นยาวๆ แต่ถ้า day ปิดแดง สัปดาห์หน้าก็อาจจะว่ากันอีกที ครับว่าจะย่อลงมาก่อนหรือเปล่า แต่ถ้าถามว่าจะถึง 1200 อีกครั้งไหม จากแท่งที่ยาวขนาดนี้ผมก็มองว่าก็ยากพอสมควร ยกเว้นอย่างเดียว การขึ้นมาครั้งนี้คือการหลอกเม่าให้ ซื้อตามนั้นละจะโดน ตัวใหญ่ๆ sell กลับมาติดดอยแข็งตายครับ  ็Hea**

*

• **
  • 54
  • 0

แรงซื้อขนาดนี้ไม่ไช่คนธรรมดาเข้าช้อนแล้วละครับ นี้ระดับประเทศซื้อเก็บกันแล้ว แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้ ผมว่าวันนี้ถ้าทำ Hi ใหม่ได้อาจจะขึ้นยาวๆ แต่ถ้า day ปิดแดง สัปดาห์หน้าก็อาจจะว่ากันอีกที ครับว่าจะย่อลงมาก่อนหรือเปล่า แต่ถ้าถามว่าจะถึง 1200 อีกครั้งไหม จากแท่งที่ยาวขนาดนี้ผมก็มองว่าก็ยากพอสมควร ยกเว้นอย่างเดียว การขึ้นมาครั้งนี้คือการหลอกเม่าให้ ซื้อตามนั้นละจะโดน ตัวใหญ่ๆ sell กลับมาติดดอยแข็งตายครับ  ็Hea**

(TH)** (TH)**ขอบคุณครับ

*

ออฟไลน์ Gamezxii

• 1,355
  • 4
  • "ทนลากได้ แต่ทนถือกำไรนานไม่ได้"
เหมือนทองอยากขึ้นไปเทส 1225 อีกรอบเลยนะครับ

*

• **
  • 54
  • 0
รออาการทางใจทุเลาลง เดียวจะคัตต้อนรับวันหยุดเลย   **11

*

• *
  • 8,139
  • 163
เหมือนทองอยากขึ้นไปเทส 1225 อีกรอบเลยนะครับ
จังหวะนี้ มีสิทธิจะไปหา ema day  แต่ถ้าอยากให้ลงต้องลุ้นกันว่า day จะปิดสวยแค่ไหน  (TH)** (TH)**

*

ออฟไลน์ Gamezxii

• 1,355
  • 4
  • "ทนลากได้ แต่ทนถือกำไรนานไม่ได้"
จังหวะนี้ มีสิทธิจะไปหา ema day  แต่ถ้าอยากให้ลงต้องลุ้นกันว่า day จะปิดสวยแค่ไหน  (TH)** (TH)**

ขึ้นไปเทส 1225 อีกรอบเลยท่าน tp ผมพอดี  Ha)**

*

• *
  • 8,139
  • 163

ขึ้นไปเทส 1225 อีกรอบเลยท่าน tp ผมพอดี  Ha)**
ต้องระวังกราฟปิดแท่ง แดง ผมว่าวันนี้อาจจะวนๆแถวนี้ละ วันจันทร์มาหวังว่าจะไม่ลงยาว มึนๆงงๆ แบบจันทร์ที่แล้ว

*

ออฟไลน์ hunt

• 1,815
  • 67
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

*

ออฟไลน์ natfx

• **
  • 195
  • 11
ขอให้วันจันทร์ ย่อลงมาซัก 1206 ก่อนไป test ema day 200 ที่ 1240
วินัย-MM-TREND-R/S

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill