กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 12 ตุลาคม 2018 EUจะขึ้นมากี่ครั้งฉันก็ยังทุบเธอ^_^

• 158 replies
  • 21,474 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 12 ตุลาคม 2018 EUจะขึ้นมากี่ครั้งฉันก็ยังทุบเธอ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย
วันนี้ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจนะครับ

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1596
Daily Pivot=1.1572
Fibo 50 Daily=1.1564

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1614 S1 = 1.1572
R2 = 1.1640 S2 = 1.1546
R3 = 1.1670 S3 = 1.1530
R4 = 1.1702 S4 = 1.1505
R5 = 1.1745 S5 = 1.1462

สวัสดีตอนเช้า วันศุกร์ นะครับ วันนี้ก็มาให้ทุบตามเป้าหมายของเมื่อวานแล้วนะครับซึ่งกว่าจะมาได้ที่ ราคานี้ก็ถือว่า ลีลามากเลย ครับ แต่สุดท้ายก็มาจนได้นะครับ ตอนนี้ราคามาชน EMA200 H4 แล้ว แนวโน้มตอนนี้เป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์ วันนี้ได้เลย นะครับผม
      เทรนหลักของกราฟเป็นเทรนขาลงนะครับผม แต่ตอนนี้ใน H1 และ H4 มีแนวโน้มที่จะปรับตัวขึ้น แต่ แอดมินมอง เป็นแค่การพักตัวของเทรนขาลงเท่านั้น นะครับเทรนหลักๆ ยังเป็นเทรนขาลงครับ และเช้านี้ กราฟก็มาชา EMA200 H4 ตามที่คาดการณ์แล้ว นะครับ วันนี้ ต้องลุ้นให้ลงไปตามคาดการณ์ นะครับ เนื่องจาก เทรนหลักยังกดกราฟไว้ได้อยู่ แต่ก็มีระยะ Swing เผื่อให้กราฟ สวิงไป นะครับ ถ้ากราฟไป 1.1610 อีกก็สามารถทุบลงไปได้อีกนะครับ สำหรับเมื่อวานก็เกิดการเข้าซื้อทองคำกันมากนะครับเนื่องจากการที่ ทรัมป์ได้ออกมาพูดถึงการที่ FED รีบปรับอัตราดอกเบี้ยขึ้นเกินไป เนื่องจากทรัมป์ไม่เห็นด้วยกับ นโยบายนี้ทำให้ ตลาดหุ้นทั่วโลก แดงกันทั่วเนื่องจากคนเทขาย หุ้นกันออกมาเยอะ และทำให้ เงิน USD มีอยู่ในตลาดมากทำให้ uSD อ่อน ค่า ครับผม แต่สำหรับวันนี้น่าจะมีแรงซื้อ USD กลับเข้ามานะครับผม
      จากรูปที่แอดมินแนบมานะครับ จะเห็นจุดเข้าเป้นระยะ ของ fibo 50 ของรอบการพักตัวนะครับที่กราฟน่าจะมาได้และลงไปพักตัว ได้ครับ ถ้ากราฟจะขึ้นมาเจอแนวนี้ก็มีโอกาศที่จะลงไปมากกว่าเช่นกันครับ
        สำหรับวันนี้อะไรก็เกิดขึ้นได้ตามความผันผวนของวันศุกร์นะครับแต่ เนื่องจากกราฟมาแรงมากไปแล้ว และเทรนหลักยังขาลงและกราฟเจอแนวต้าน สำคัญดังนั้นวันนี้ กราฟน่าจะลงไปได้ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1610 1.1660 1.1546 1.1505

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณค่ะคุณพี่ ทุบๆ
Tho*/

*

arthit-AK

สวัสดีครับแอด  เหมือนจะมาเกี่ยวแต่เช้าเลยนะครับนิ   %%22   %%22   %%22

หลังจากเมื่อคืนบ้าเปิดไปรวม8-9ล็อต วันนี้ถอนตังออก300เหรียญมาสตาร์ทใหม่. เริ่มเดินตามเทรนกับมีไม้แก้ทำตามระบบอีกแบบนะดูตามแอ๊ดผสมข่าวแต่จะไม่ใช้ระบบ spring over lad datum จะใช้รวมๆกันไป
เอาวะจะได้ไม่เหนื่อยใจ. สนุกสนาน

*

Gamezxii

• 1,619
สวัสดีครับ เมื่อวานเจ็บทองไปหน่อย วันนี้ขอคืนเล็หๆน้อย ๆ ดอละครับ เดี๋ยวพอตไม่โต  **11

*

tula.wongsaprom

จะลงมาได้ยังไงน้อออออ...มองไม่เห็นทางลงเลย... T*/- T*/-
ยกให้ทั้งพอร์ต(เล็กๆ)เลยละกัน..วันนี้..ยอม.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

พังพู่คลื่นพระธรรม กรรมมนุษย์ลดน้อย สดใสใจต้องสงบ

(TH)** (TH)** (TH)**
ขอบคุณคร่าาาแอดดด

*

XML

• 218
ขอบคุณครับ คืนนี้น่าจะสนุกนะครับ ทุบกันให้เละไปเลย

Ha)**
ติดตามข้อมูลข่าวสาร และการวิเคราะห์กราฟได้ที่ https://www.facebook.com/xmlblog

*

คนทำสวน

ขอบคุณครับแอดมิน ร่ำรวยทุกท่านนะครับ  ็Hip**

*

Arnont_J

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

Eu ทอง จัดชุดใหญ่กันเเลยทีเดียว