traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันพฤหัส 11 ตุลาคม 2561 สามเหลี่ยมแตกบนทุบให้แตกไปข้าง

• 14 replies
  • 971 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 7,977
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันพฤหัส 11 ตุลาคม 2561 สามเหลี่ยมแตกบนทุบให้แตกไปข้าง

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1200-1202 30 pip 70-90 pip

Signal Sell หลังจากที่วันที่แล้วโดนกราฟกระชากผ่าน 1190 มาก็มาถึง Zone ที่เป็นจุดที่น่าสนใจอีกจุดคือเลขนัยยะสำคัญ 1200 ในจุดนี้เป็น zone ของ Fibo 200 outsidebar + fibo 75 รอบใหญ่และรอบล่าสุด มีถึง 4 ปัจจัยในการเข้าทำกำไรได้เพราะฉะนั้น พิจารณากันดูครับว่าอยากเล่นไหมในจุดนี้

Signal 2 Sell 1207 50-60 pip 100-120 pip

Signal Sell เป็นจุดที่กราฟเป็น insidebar ระดับ 120 pip แถมยังเป็นแนวต้านเก่าทั้ง แนวนอนและแนวลงอีกด้วย เพราะฉะนั้นมีสิทธิถ้าหากยังกลับขึ้นไปอีกครั้งก็อาจจะโดนตบกลับมาอีกรอบก็เป็นได้

Signal 3 Buy 1173-1170 50-60 pip 100-150 pip

Signail Buy กราฟถ้าเกิดมาถึงจุดนี้ได้ภายใน 1 -2 วันนี้ก็เป็นผลที่กราฟน่าจะอยากลงต่อเพราะถ้ามาจุดนี้ก็เข้า step ที่ว่า HH LL hi ต่ำลง low ต่ำลง จากนั้นก็อาจจะมีการพักตัวเนื่องด้วย Fibo 25/75 และ Fibo 200 inside bar ในหลายๆจุดอีกด้วยเพราะฉะนั้นถ้ามาถึงก็อย่าให้พลาด ทั้ง TP และ SL(กันเพื่อข่าวมาแรงจากที่ไหนๆ)

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

*** สามารถเปิดบัญชี XM เพื่อเทรด GBP/USD เพื่อรับ Rebate 3 usd/lot ได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html หรือ http://www.xm.com/gw.php?gid=10185 ***

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 60,755
  • 2585
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 7,977
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

ถือไม้เซลไว้ตอนนี้ ยังพอทุบลงไหวมั้ยครับแอด **ธอร์ทุบ**

*

• *
  • 7,977
  • 162
ถือไม้เซลไว้ตอนนี้ ยังพอทุบลงไหวมั้ยครับแอด **ธอร์ทุบ**
ถือไว้หนักแล้ว MM ไหมละครับ ผมก็ถืออยู่ครับแต่ยังไม่ถึงจุดที่อยากจะคัดทิ้งครับ อันนี้แล้วแต่ พอตและ lot ของแต่ละคนครับถ้ากลัวก็รอ h1-h4
 ปิดแดงก่อนก็ได้ครับค่อย sell ตาม

*

ออนไลน์ Gamezxii

• 1,347
  • 4
  • "ทนลากได้ แต่ทนถือกำไรนานไม่ได้"
รอ price action หวังว่าจะโดนกดลงนะ ขึ้นเพราะข่าว h4 เหมือนจะเริ่มทำไดเวอเจนเลยครับ

*

ออฟไลน์ hunt

• 1,815
  • 67
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

*

• *
  • 7,977
  • 162
รอ price action หวังว่าจะโดนกดลงนะ ขึ้นเพราะข่าว h4 เหมือนจะเริ่มทำไดเวอเจนเลยครับ
ไดเวอร์เจนต้องให้คุณม่อนช่วย ส่งมาให้ดูแล้วละครับปกติผมไม่ถนัดดูเรื่องนี้เช่นกัน ก็มาช่วยๆเป็นองค์ประกอบ การตัดสินใจแชร์ๆกันให้เพื่อนดีครับผม  ็Hip**

*

• *
  • 7,977
  • 162

*

• *
  • 7,977
  • 162

*

ออนไลน์ Gamezxii

• 1,347
  • 4
  • "ทนลากได้ แต่ทนถือกำไรนานไม่ได้"

*

• *
  • 7,977
  • 162

มาลุยๆ  xc8* xc8* จุดสุดท้ายที่จะยอม  **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

ออฟไลน์ Noctis

• **
  • 54
  • 0
1217 ผมยังเสียวว่ามันจะยังไม่หยุดเลยครับ แรว๊งงง ไม่กล้าทุบ Hulk 2**
เพื่อนเอ๋ย อย่าเพิ่งท้อ และสิ้นหวัง
จงมีพลัง สู้ฝันฟ่า อุปสรรคและขวากหนาม
จงมีรอยยิ้ม สดใส ดั่งฟ้าคราม
จงเดินข้าม อุปสรรค ไปด้วยกัน

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 60,755
  • 2585

ทอง 1217 ได้ไฝว้กัน จริงๆ ล่ะครับผม

็Hea** ็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ hunt

• 1,815
  • 67
ขอบคุณคับ (TH)** (TH)**

หายไปยาวเลย พี่เทพทอง  ็Hea** ็Hea**
รอบินอย่างเดียวเลย คับ .. (TH)** (TH)**
ช่วงนี้ ....
ขอให้บินซะที ็Hea** ็Hea**
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill