วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธที่ 10 ตุลาคม 2561 พุ่งมาจริงๆด้วยทุบมันๆ

• 13 replies
  • 1791 views

*

ออฟไลน์ CASE Forex

• *
  • 11,005
  • 171
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธที่ 10 ตุลาคม 2561 พุ่งมาจริงๆด้วยทุบมันๆ

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.3210 50-60 pip 80-100 pip

Signal Sell มาจากการที่กราฟถ้าขึ้นไปได้ก็จะโดนทั้ง Fibo 25/75 + กับ Fibo 200 insidebar ระดับ 90 pip แล้วก็ยังเป็นแนวต้านเก่าที่เป็นจุดสวิง Low ทำให้หลายๆองค์ประกอบรวมกันแล้ว ถ้าไม่เจอข่าวนอกตารางพากราฟพุ่งฆ่าชีวิตก็ไม่น่าจะ Sl อาจจะกลับมาทำกำไรได้สบายๆแบบในทุกๆครั้ง

Type Price SL TP
Signal 2 Buy 1.2962-1.2946 1.2920 80-90 pip

Signail Buy จุดนี้มาจากการที่กราฟถ้ามาได้ก็จะมาในจุดที่เป็นแนวรับ พอดีของขาขึ้นสั้นๆรอบนี้ พร้อมทั้งยังเป็นจุดที่เป็น fibo 200 insde bar อีกด้วย เพราะฉะนั้นถ้าหากว่ากราฟสามารถลงมาในจุดนี้ได้เลยไม่ได้ผ่านขึ้นไปข้างบนก่อนก็เป็นไปได้ว่ากราฟจะสามารถดีดตัวขึ้นไป ตาม TP อย่างไม่ยากเย็นนัก แต่หากถ้ากราฟดีดขึ้นไปก่อน จุดเข้านี้อาจจะมีปัจจัยอื่นๆมาเสริมอีกทีก็เป็นได้

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

*** สามารถเปิดบัญชี XM เพื่อเทรด GBP/USD เพื่อรับ Rebate 3 usd/lot ได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html หรือ https://traderider.com/register/xm ***

Share Topic.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออนไลน์ Gamezxii

• 1,497
  • 4
  • "ทนลากได้ แต่ทนถือกำไรนานไม่ได้"
GU รีบขึ้นไป ชน ema 200 ไว ๆ น่า เดี๋ยวรอทุบตรงนั้น  ))/*

*

• *
  • 11,005
  • 171
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
GU รีบขึ้นไป ชน ema 200 ไว ๆ น่า เดี๋ยวรอทุบตรงนั้น  ))/*
xc8* xc8* xc8* xc8* xc8* Ha)** Ha)** Ha)** Ha)** Ha)**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

ฝันหวาน.ห

xz55** xz55** xz55**

จะวื่งไปถึงไหนนน

*

• *
  • 11,005
  • 171

ก็มาตามซิกปกตินะครับ ติดเพราะ sell จากจุดไหนหรอครับ  ็Hea**

*

ฝันหวาน.ห

ก็มาตามซิกปกตินะครับ ติดเพราะ sell จากจุดไหนหรอครับ  ็Hea**

ติดsell แถวๆ1.29 ตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว คะตอนนี้รอให้วิ่งลงมา ขึ้นไปก็หนาวกันไป
 **11 **11

*

• *
  • 11,005
  • 171

ติดsell แถวๆ1.29 ตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว คะตอนนี้รอให้วิ่งลงมา ขึ้นไปก็หนาวกันไป
 **11 **11

ต้องหาวิธีให้ตัวเองกล้า stoploss ครับ ถ้าทิ้งกราฟไว้กับความหวัง จะก้าวผ่านการอยู่รอดได้ลำบากครับ

*

ออฟไลน์ forcebewithyou

• 2,416
  • 79
  • Green PIPs Be With You
กราฟ GBPUSD ตอนนี้มันจะขึ้นไปทำ new high ที่ 1.32973 แล้วค่อยลงมาใช่ใหมครับ

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 68,891
  • 2626
กราฟ GBPUSD ตอนนี้มันจะขึ้นไปทำ new high ที่ 1.32973 แล้วค่อยลงมาใช่ใหมครับ
ประมาณ 1.3260 ก็น่าจะพักตัวแล้วครับ
 (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

ออฟไลน์ forcebewithyou

• 2,416
  • 79
  • Green PIPs Be With You

ขอบคุณครับ

เที่ยงนี้มีข่าวด้วย BOE Gov Carney Speaks

ถ้าไม่กระชากขึ้นไปต่อ  คงกระชากลงยาว

*

• *
  • 11,005
  • 171

มีสิทธิเป็นไปได้ครับถ้าเพราะข่าว และเทรนไลน์ แต่จากตามซิกไม่ได้น่ากลัวอะไรเลยครับ  hi อยู่สูงไปนิดเดียวเทรดแบบมี MM RR ไม่ได้ต้องไปกลัวอะไรข่าวครับ

*

• *
  • 11,005
  • 171

ขอบคุณครับ

เที่ยงนี้มีข่าวด้วย BOE Gov Carney Speaks

ถ้าไม่กระชากขึ้นไปต่อ  คงกระชากลงยาว
สมัยนี้ต่างจากเดิมครับ ข่าวแดง ไม่วิ่งเยอะแยะเต็มไปหมด เมื่อก่อนโฟกัสได้ เด่วนี้เอาแน่นอนอะไรไม่ได้ หันมาความเป็นจริงด้านเทคนิคอะไรดีกว่าครับ
ผมเองเห็นพวกใช้จิตวิทยาหากินกับข่าวแดงเยอะครับสมัยนี้แต่ก็กระจอกทั้งนั้น ไม่ได้ด่านะครับแต่เศร้าที่คนตามไม่ได้โอกาสใช้เวลาพวกเขาให้เต็มที่เจอคนประเภทนี้หลอกไปวันๆ ไม่ต่างกับ ดูดวงดาว สรุปคือมั่ว!

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 10,896
  • 29
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
 (TH)** (TH)** (TH)** ขอบคุณค่ะ..
มีไรก็อ่านไปเรื่อย...ชอบๆๆ อ่านคำแนะนำค่ะ...เพราะบางที สั้น เข้าใจง่ายกว่าการหาอ่านเองค่ะ
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

• *
  • 11,005
  • 171
(TH)** (TH)** (TH)** ขอบคุณค่ะ..
มีไรก็อ่านไปเรื่อย...ชอบๆๆ อ่านคำแนะนำค่ะ...เพราะบางที สั้น เข้าใจง่ายกว่าการหาอ่านเองค่ะ

(TH)** (TH)** (TH)**

Tags: