มีท่านใดรันอีเอเงินจริงบ้างครับ

• 3 replies
  • 620 views

*

ออฟไลน์ forcebewithyou

• 2,416
  • 76
  • Green PIPs Be With You

มีท่านใดรันอีเอเงินจริงบ้างครับ

« เมื่อ: 05, ตุลาคม 2018, 11:18:00 AM »

ผมว่าจะแบ่งพอร์ตผมครึ่งหนึ่ง ไปรันอีเอไว้  และเทรดมือด้วย อย่างละครึ่งครับ เผื่อวันใหนขี้เกียจหรือเหนื่อยๆ จะได้หยุดพักได้บ้าง
โดยมากจะรันอีเอสักเท่าใหร่ครับ กี่พันเหรียญครับ จะได้แบ่งพอรตไว้ เอาแบบจริงๆ จังเลยครับ ใช้งานจริง ได้สัก 20% ก็พอใหวใหม

Share Topic.

Follow Me.

traderider forex ไทย

Re: มีท่านใดรันอีเอเงินจริงบ้างครับ

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2018, 01:08:18 PM »
คำถามกว้างมากครับมันก็แล้วแต่ ea อีกแหละว่ามันทำงานยังไงส่วนตัวผมรันไว้แค่พอร์ต micro cent ทุน 100 เหรียญเองยังไม่กล้ารันพวก std เลย

*

ออฟไลน์ trvoy

• **
  • 54
  • 0

Re: มีท่านใดรันอีเอเงินจริงบ้างครับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2018, 07:29:19 PM »
ผมรัน EA อย่างเดียวครับ  รันมา 3 เดือนแล้ว กำไรเดือนละ 10%
เคยเทรดมือพักนึงแล้วเลิก เพราะเครียดและขี้เกียจเปิดดูบ่อยๆ

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 9,403
  • 167
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2018, 10:17:43 PM »
สิ่งที่ต้องเข้าใจจาก EA นั้นก่อนคือ คุณอย่าคาดหวังกับ EA ว่าต้องทำกำไรได้มาก แต่ต้องมีผลจริงจากผู้ที่เคยรันแล้วจริงๆ เท่านั้น
ส่วนกำไรที่ได้ มันอยู่ที่คุณคาดหวัง "ซึ่ง 20 % ต่อปี ระดับนี้กองทุนรวมก็ยังทำไม่ได้หรือทำได้ยาก" เพราะฉะนั้นหากมี EA ใดที่ความเสี่ยงต่ำ
และ % ยังได้มากกว่า 20% ที่พูดถึงนี้แล้วล่ะก็ ก็ถือว่าเป็น EA ที่น่าลงทุน ในส่วนนี้ก็รวมถึง บาง EA อาจจะได้ถึง 10% ต่อเดือน เลยก็ได้
เพราะฉะนั้นสิ่งที่สำคัญ ของดีจริงไม่ต้องโฆษณาเยอะ ขอผลรันจริงเท่านั้นของเจ้าของ EA ถ้าไม่มีคือมาเอา lot กินไปเท่านั้น
แต่สุดท้าย ก็อยากแนะนำว่า การเทรดเองบางเทคนิคก็เปรียบเสมือนการปล่อย EA อยู่แล้วเพราะฉะนั้นก็แล้วแต่ ดุลพินิจครับ  ็Hea**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets