กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

มีท่านใดรันอีเอเงินจริงบ้างครับ

• 3 replies
  • 1,348 views
มีท่านใดรันอีเอเงินจริงบ้างครับ
« เมื่อ: 05, ตุลาคม 2018, 11:18:00 AM »

ผมว่าจะแบ่งพอร์ตผมครึ่งหนึ่ง ไปรันอีเอไว้  และเทรดมือด้วย อย่างละครึ่งครับ เผื่อวันใหนขี้เกียจหรือเหนื่อยๆ จะได้หยุดพักได้บ้าง
โดยมากจะรันอีเอสักเท่าใหร่ครับ กี่พันเหรียญครับ จะได้แบ่งพอรตไว้ เอาแบบจริงๆ จังเลยครับ ใช้งานจริง ได้สัก 20% ก็พอใหวใหม

Re: มีท่านใดรันอีเอเงินจริงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2018, 01:08:18 PM »
คำถามกว้างมากครับมันก็แล้วแต่ ea อีกแหละว่ามันทำงานยังไงส่วนตัวผมรันไว้แค่พอร์ต micro cent ทุน 100 เหรียญเองยังไม่กล้ารันพวก std เลย

*

trvoy

• 54
Re: มีท่านใดรันอีเอเงินจริงบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2018, 07:29:19 PM »
ผมรัน EA อย่างเดียวครับ  รันมา 3 เดือนแล้ว กำไรเดือนละ 10%
เคยเทรดมือพักนึงแล้วเลิก เพราะเครียดและขี้เกียจเปิดดูบ่อยๆ

*

CASE Forex

• 16,936
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2018, 10:17:43 PM »
สิ่งที่ต้องเข้าใจจาก EA นั้นก่อนคือ คุณอย่าคาดหวังกับ EA ว่าต้องทำกำไรได้มาก แต่ต้องมีผลจริงจากผู้ที่เคยรันแล้วจริงๆ เท่านั้น
ส่วนกำไรที่ได้ มันอยู่ที่คุณคาดหวัง "ซึ่ง 20 % ต่อปี ระดับนี้กองทุนรวมก็ยังทำไม่ได้หรือทำได้ยาก" เพราะฉะนั้นหากมี EA ใดที่ความเสี่ยงต่ำ
และ % ยังได้มากกว่า 20% ที่พูดถึงนี้แล้วล่ะก็ ก็ถือว่าเป็น EA ที่น่าลงทุน ในส่วนนี้ก็รวมถึง บาง EA อาจจะได้ถึง 10% ต่อเดือน เลยก็ได้
เพราะฉะนั้นสิ่งที่สำคัญ ของดีจริงไม่ต้องโฆษณาเยอะ ขอผลรันจริงเท่านั้นของเจ้าของ EA ถ้าไม่มีคือมาเอา lot กินไปเท่านั้น
แต่สุดท้าย ก็อยากแนะนำว่า การเทรดเองบางเทคนิคก็เปรียบเสมือนการปล่อย EA อยู่แล้วเพราะฉะนั้นก็แล้วแต่ ดุลพินิจครับ  ็Hea**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."