traderider forex ไทย

เทคนิคการเทรด Forex ทำกำไรด้วยกลยุทธ์ Trend Follower ด้วยระบบ 3Indicator

• 15 replies
  • 7857 views

เทคนิคการเทรด Forex ทำกำไรด้วยกลยุทธ์ Trend Follower ด้วยระบบ 3Indicator

ระบบเทรดนี้จะสามารถทำกำไรได้ดีในช่วงที่ตลาดเป็นเทรนยาวๆนะครับ หากเจอช่วง Sideway นั้นก็อาจจะได้กำไรน้อย หรืออาจจะขาดทุนบ้างนะครับ ซึ่งระบบนี้นั้นเหมาะมากสำหรับท่านที่เทรดแบบ Scalping ได้เก่งครับ เนื่องจาก ในช่วงที่ตลาด Sideway นั้นท่านก็จะสามารถนำกำไรจากการ Scalping มาช่วยชดเชยการขาดทุนจากการเทรดด้วยระบบนี้ได้ครับ ส่วนในเมื่อตลาดมีเทรนชัดเจนเมื่อไหร่ ท่านก็จะได้กำไรทั้งจากสองระบบเลยครับ

Time Frame ที่ใช้ได้ : 5นาทีขึ้นไป (แนะนำ H1 ขึ้นไปจะดีกว่า) หากเทรดที่ Time Frame เล็ก ควรเลือกเทรดคู่เงินที่สเปรดต่ำๆนะครับ

เงื่อนไขการเปิดออเดอร์ Buy

1.รอให้ Indicator HeikenAshi เป็นสีเขียว

2.Indicator CCI ตัดขึ้นเหนือ 0 และเป็นสีเขียว

3.Indicator RSI อยู่เหนือเส้น Index55

4.เปิดออเดอร์ Buy ทันทีหากกราฟไม่ได้พุ่งขึ้นไปสูงมาก แต่หากว่าหลังจากเกิดสัญญาณครบแล้วกราฟปิดแท่งยาวๆมากเกินหรืออยู่สูงเกินก็รอให้กราฟย่อลงมาก่อนค่อยหาจังหวะเปิด Buy

5.ปิดออเดอร์เมื่อ  Indicator HeikenAshi เป็นสีแดง หรือใช้แนวรับแนวต้าน , FIbonacci เป็นจุดปิดออเดอร์

เงื่อนไขการเปิดออเดอร์ Sell

1.รอให้ Indicator HeikenAshi เป็นสีแดง

2.Indicator CCI ตัดลงต่ำกว่า 0 และเป็นสีแดง

3.Indicator RSI อยู่ต่ำกว่าเส้น Index45

4.เปิดออเดอร์ Sell ทันทีหากกราฟไม่ได้พุ่งลงมาต่ำมาก แต่หากว่าหลังจากเกิดสัญญาณครบแล้วกราฟปิดแท่งยาวๆมากเกินหรืออยู่ต่ำเกินก็รอให้กราฟย่อขึ้นไปก่อนค่อยหาจังหวะเปิด Sell

5.ปิดออเดอร์เมื่อ  Indicator HeikenAshi เป็นสีเขียว หรือใช้แนวรับแนวต้าน , FIbonacci เป็นจุดปิดออเดอร์

โหลด Indicator และ Template ได้ในไฟล์แนบเลยนะครับ

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22, กันยายน 2018, 10:16:13 PM โดย admin »

Thor 1 Thor 1 Thor 1 Thor 1
 (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

แนวตามเทรน ชอบๆครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับขอสอบถามหน่อยครับว่าปิดลูกศรยังไงหรอครับ ขอบคุณครับ และ ค่า CCI ใช้ค่าที่ตั้งมาให้เลยหรือเปล่า ครับ  ็Hea**

ขอบคุณครับขอสอบถามหน่อยครับว่าปิดลูกศรยังไงหรอครับ ขอบคุณครับ และ ค่า CCI ใช้ค่าที่ตั้งมาให้เลยหรือเปล่า ครับ  ็Hea**

ใช้ template ที่ผมแนบไปในไฟล์เลยครับท่าน เพราะตัว CCI ไม่ได้เป็นตัว CCI ที่ติดมากับ MT4 ครับ

อันนี้เป็นภาพตัวอย่างนะครับ หากว่าเจอช่วงกราฟไม่มีแนวโน้มที่ชัดเจนหรือ sideway ช่วงนี้จะขาดทุนบ่อยครับ ซึ่งในส่วนนี้เราต้องยอมรับมันครับ เพราะแต่ละระบบจะมีข้อดีข้อด้อยในตัวมันเองครับ อย่างเช่นระบบเทรดสั้นข้อดีคือช่วง sideway ก็สามารถทำกำไรได้ แต่ถ้าเจอช่วงเทรนด์แรงๆ แทนที่เราจะได้กำไรคำโตๆก็กลับได้น้อยเหมือนเดิมครับ

(TH)** (TH)** (TH)** 

น่าสนใจครับ ..ระบบนี้ใช้กับ Time Frame : D1 ได้ใช่ไหมครับ

น่าสนใจครับ ..ระบบนี้ใช้กับ Time Frame : D1 ได้ใช่ไหมครับ

ได้ครับผม

ได้ครับผม

ขอบคุณครับ ^O^

SL นี้ ทำยังไงมั้งครับ หรือไม่มี SL ครับ  (TH)** (TH)** (TH)**

SL นี้ ทำยังไงมั้งครับ หรือไม่มี SL ครับ  (TH)** (TH)** (TH)**

ตามเงื่อนไขข้อที่ 5 เลยครับ  (TH)**

ใช้กับ mt5 ได้มั้ยครับ ผมลองโหลดมาแล้วใช้ไม่ได้ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 61,497
  • 2591
ใช้กับ mt5 ได้มั้ยครับ ผมลองโหลดมาแล้วใช้ไม่ได้ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

ได้แต่ mt4 ครับผม ใช้ กับ mt5ไม่ได้ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

พอได้ครับ ผมเข้าคู่ EU วันนี้ พอ+40pip ก็ออกเลย พอได้ค่าขนม  ลองเทสต่อไป

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 61,497
  • 2591
พอได้ครับ ผมเข้าคู่ EU วันนี้ พอ+40pip ก็ออกเลย พอได้ค่าขนม  ลองเทสต่อไป

ดีใจด้วย ครับ

็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

/**33 /**33 /**33 /**33 templateไม่เห็นมีเลยคับมีแต่อินดี้ครับ

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill