traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 5 กันยายน 2018 ขึ้นมาทำ H&S แล้วไม่แคล้วที่จะลงไปต่อ^_^

• 251 replies
  • 10222 views

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 60,780
  • 2585
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 5 กันยายน 2018 ขึ้นมาทำ H&S แล้วไม่แคล้วที่จะลงไปต่อ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1583
Daily Pivot=1.1576
Fibo 50 Daily=1.1571

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1608 S1 = 1.1545
R2 = 1.1628 S2 = 1.1515
R3 = 1.1660 S3 = 1.1490
R4 = 1.1697 S4 = 1.1465
R5 = 1.1732 S5 = 1.1402

สวัสดีตอนเช้า วันพุธ นะครับเมื่อวานก็ถือว่าไปไม่ถึงเป้าหมาย นะครับ กราฟขาดจากเป้าหมายเพียง 10 pips เท่านั้น ครับจากนั้นกราฟดีดแรงจาก ตรงกลางแท่ง ของ Master Candle Week ราคา 1.1530 จากนั้นก็ดีดแรงไปเลย นะครับ ก็ถือว่าพลาดเป้าไปหน่อยครับทำให้จากบวกเยอะๆ กลายเป็นบวกน้อยๆกันเลยทีเดียว ว
  วันนี้แม้กราฟจะขึ้นมาเยอะ พอสมควรนะครับแต่ แนวโน้มหลักยังเป็นเทรนขาลงอยู่เช่นเดิม โดย เฉพาะเมื่อวานนั้นกราฟได้ทะลุ เส้น EMA200 H4 ลงมานะครับซึ่งตอนนี้อาจจะเป็นเพียงการ Pullback เพื่อทดสอบเท่านั้นนะครับหลังจากนี้ แอดมินมองว่ากราฟน่าจะลงไปทำ New Low ต่อได้ตามเทรนนะครับแม้ จะโดน ตรงกลางแท่ง ของ Master Candle Week ราคา 1.1530 พาดีดมานะครับ ซึ่งตอนนี้คาดว่า กราฟน่าจะลงมาทดสอบแนวนี้อีกรอบได้นะครับก่อนที่จะเลือกทางอีกครั้ง ครับ
   เทคนิควันนี้ถ้ากราฟไปที่ Signal ได้นะครับกราฟ จะทำ Pattern Head& Shoulder ใน TFH4 ตามรูปนะครับ ซึ่งด้วย pattern นี้ ทำให้กราฟมีแนวโน้มที่จะลงมากกว่า ครับ และเทรนของกราฟที่เป็นเทรนขาลงก็ยังกำกับกราฟอยู่ ครับผม ดังนั้น วันนี้ รอ Sell อย่างเดียวเหมือนเดิม ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1608 1.1670 1.1540 1.1490

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

Share Topic.

Follow Me.

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

ขอบคุณครับแอด (วันนี้เกือบเกี่ยวsigแล้ว)

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 8,719
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
 (TH)** (TH)** (TH)** ขอบคุณค่าาาาาา...
เสียดาย มะวานไม่ได้ขายหมูซะก่อน จะรอดไหมเนี่ยยยย... xc8* xc8* xc8*
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..

แอดครับ​ ดูแท่งปัจจุบัน​ H4.ทีครับ
มันเบรคเอ้าท์เทรนลไลน์ออกมาเพื่อขึ้นไปหาซิกแอดใช่ป่ะครับ
ขอโทษนะครับมือใหม่แนบรูปม่ายเปงง

*

ออฟไลน์ windyphu

• **
  • 176
  • 1
 (TH)** (TH)** (TH)**
ขอบคุณคร่าาาแอดดดดด

*

amboo69

*

• *
  • 60,780
  • 2585
แอดครับ​ ดูแท่งปัจจุบัน​ H4.ทีครับ
มันเบรคเอ้าท์เทรนลไลน์ออกมาเพื่อขึ้นไปหาซิกแอดใช่ป่ะครับ
ขอโทษนะครับมือใหม่แนบรูปม่ายเปงง

แท่งปรับฐานแท่งไหน tf ไหน ครับ h4 ไม่มีนะครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

amboo69

แท่งปรับฐานแท่งไหน tf ไหน ครับ h4 ไม่มีนะครับ

อ่ออ กราฟใน XM ผมเป็นอีกแบบ แต่รูปใน Investing ไม่เบรคยังอยู่ในเทรน งงเลยครับ

*

• *
  • 60,780
  • 2585

แอดครับ ทองน่า buy แต่เข้าที่ซักเท่าไรดีครับ ขอบคุณครับ  (TH)**

Tho*/ เกี่ยวซิกแล้วจ้า
XM ผม กราฟไปถึงแค่ 1.16074 แต่เชคใน Investing ไปถึง 1.16080 เป๊ะๆ เห้อออ /**33 /**33 /**33

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill