traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 24 สิงหาคม 2018 ฤกษ์งามยามดีศุกร์นี้ ไป[email protected]ดาวโลก ^_^

• 154 replies
  • 7935 views

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 62,010
  • 2593
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 24 สิงหาคม 2018 ฤกษ์งามยามดีศุกร์นี้ ไป[email protected]ดาวโลก ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1543
Daily Pivot=1.1558
Fibo 50 Daily=1.1560

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1586 S1 = 1.1530
R2 = 1.1613 S2 = 1.1505
R3 = 1.1645 S3 = 1.1475
R4 = 1.1670 S4 = 1.1436
R5 = 1.1716 S5 = 1.1370

สวัสดีตอนเช้าครับผมแนวโน้มกราฟเมื่อวานก็ได้ TP1 กันไปแล้ว นะครับ ก็ถือว่าได้เก็บกำไรไว้ตุนสะเบียงในขาลงบ้างหลังจากกราฟไซด์เวย์ที่แนวเส้น EMA200 H4 มา 2 วันครับ แนวโน้มกราฟจากการวิเคราะห์ของแอดมินวัน้นี้ยังเป็นแนวโน้มที่เหมือนเดิม นะครับเพิ่มเติมคือรอให้กราฟกลับมาทดสอบ fibo 50 Day กับ Pivot ก่อนจะ Sell ลงไป ครับผม สำหรับการวิเคราะห์ทางเทคนิคและข่าวก็ยังเป็นเหตุผลดังเดิมนะครับ

กราฟทางเทคนิคตอนนี้ถือว่ากราฟได้มาอยู่ใน ระยะ Pullback แล้ว นะครับซึ่งช่วงนี้ถือว่ากราฟมีโอกาศที่จะกลับตัวลงไปต่อนะครับเนื่องจากแถวนี้เป็นแนวต้านที่แข็งแกร่งนะครับ แม้กราฟจะมาอย่างร้อนแรงอย่างต่อเนื่องตลอดหลายวันที่ผ่านมาอย่างไรเสียเมื่อมาเจอแนวต้านระดับนี้ต้องมีการย่อตัวหรือพักตัวลงไปก่อนครับก่อนที่จะเลือกอีกทีว่าจะไปทางไหนได้ครับ ใน Indicator ที่แอดมินใช้อยู่ตัว Osma colored  ตอนนี้ก็เกิด Divergence ที่ ระดับ TF H1 นะครับดังนั้นวันนี้จึงมีแนวโน้มเป็นอย่างมากที่กราฟจะลดอุณหภูมิความร้อนแรงลงไปและพักตัวลงไปก่อนนะครับผม
       จากรูปที่แอดมินได้แนบมานะครับ แอดมินได้ใช้ fibo กางหาระยะ Swing ของกราฟที่จะเป็นไปได้จะเห็นว่าตอนนี้กราฟได้มาถึง แนว Fibo 200 ของแนวระยะ Breakout ที่กราฟ Break ขึ้นมานะครับ ซึ่งโดยธรรมชาติที่แอดมินใช้เทคนิคนี้มันจะพักตัวก่อนที่ fibo 200 นี้ หรือเรียกอีกอย่างว่า 1 เท่า ของระยะ Swing นั่นเอง นะครับผม ดังนั้น ด้วยเหตุผลหลายประการที่แอดมินกล่าวมาวันนี้จึงเป็นวันที่ น่าจะ Sell ครับผม แต่ทุกท่านโปรดใช้วิจารณญานในการวิเคราะห์ด้วย นะครับ จะตามหรือจะสวนก็ต้องว่า กันไปตาม เทคนิคของแต่ละท่านนะครับผม

สำหรับวันนี้ท่านที่ติดออเดอร์ต่อเนื่องมาจากเมื่อวานนะครับก็ถือกันต่อนะครับผมไว้ลุ้นกันไปครับแต่เผื่อไว้กราฟอาจจะ Swing มารับคนตกรถก็เป็นไปได้ครับ ตามนั้นวันนี้ก็ เน้น Sell เหมือนเมื่อวานครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1560 1.1630 1.1490 1.1450

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

Share Topic.

Follow Me.

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ aofkung17

• 499
  • 0

*

amboo69

ผม sell นำก่อนน่ะครับ หุหุ ชน sma12 แล้วไม่ขึ้น

*

amboo69

*

Arnont_J

ผมปิด sell หมดละครับ วันนี้ขอนั่งมองข้างๆดีกว่า วันนี้มีลางสังเห่า คิดว่ากราฟจะไป 1.162 หรือสูงกว่านั้นอีกรอบนะครับ
ขอให้กำไรๆกันนะครับ  Ha)** Ha)** Ha)** Ha)**

*

ออฟไลน์ Waarrii

• 1,331
  • 6
ขอบคุณค่า สาธุ ลงรอบนี้ลงเยอะๆ เลยน้า ไม่ต้องสนหน้าอินทร์หน้าพรหมกันแล้ว ลุยยยย
 Tho*/ Tho*/ Tho*/
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

ออฟไลน์ ʕ·ᴥ·ʔ

• 1,460
  • 71
ขอบคุณค่ะคุณพี่ เฮงๆรวยๆกันทุกท่านนะคะ
 (TH)** (TH)** (TH)**
น้องดูห่างๆอย่างห่วงๆตามเคยค่ะ อิอิ
 ))/* ))/* ))/*

https://youtu.be/xo1VInw-SKc
ฝากติดตาม Youtube Channel https://www.youtube.com/c/LonelyBearChannel ด้วยนะคะฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้ามาฟังเพลงกันค่ะ 

*

amboo69

วันนี้ ผม กับ แอด เห็นพร่องต้องกันว่า sell เลยน่ะครับ

xc8* xc8*

*

ออนไลน์ friday

• 583
  • 7
  • ข้าก็แค่ไรเดอร์ ที่ถูกลืม
ขอบคุณมากครับ ท่านแอดมิน

(TH)** g*/- Thor 1
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

preme.hovichitr

็Hea** g*/-

วันนี้ ผม กับ แอด เห็นพร่องต้องกันว่า sell เลยน่ะครับ

ขอบคุณคร่าาาา....

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 62,010
  • 2593

xc8* xc8*

จัดไป กำไรเต็ม โอ่ง
 ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

amboo69

มีใครทัน sig แอดมั้ยครับเนี่ย

อีกแค่เอื้อมมือ

*

preme.hovichitr

มีใครทัน sig แอดมั้ยครับเนี่ย

ป้าทันแบบเฉียดฉิว   อิอิ

กดปุ๊บ มันถึงเลย ฮ่าาาา

g*/-

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill