traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันอังคารที่ 14 สิงหาคม 2561 รอ day รอ week ปิดเขียวถึงจะคว

• 5 replies
  • 675 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 9,220
  • 166
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันอังคารที่ 14 สิงหาคม 2561 รอ day รอ week ปิดเขียวถึงจะควรเข้า

Invlid youtube link

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1200 80-150 pip 200-400 pip

Signal Buy  จุดนี้มาจากแนวรับเดิมในอดีตพร้อมทั้งเป็น fibo 50 การพักตัวรอบใหญ่ของกราฟการที่จะเข้าจุดนี้เราก็ต้องรอดูกราฟ ระดับ day ว่าปิดกราฟ ใน pa ที่สวยแล้วหรือไม่ในลักษณะการกลับตัวทั่วๆไปแล้วจึงหาจุดเข้าออเดอร์ไม่ใช่ลงมาถึงแล้วเข้าเลยอาจจะโดนลากต่อก็เป็นไปได้เราไม่รู้ว่าข่าวจะออกมาแบบไหนในช่วงเวลานั้นใช้แท่งเทียนมากำหนดความเสี่ยงคือเป็นสิ่งที่คัดกรอกความเสี่ยงได้ดีแบบหนึ่ง (ซึ่งก่อนจะขึ้นจริงๆตามแผนอาจจะดีดเล่นๆทดสอบคนก่อนที่แนวรับ 1205 ก่อนไป 1200 จริงก็เป็นไปได้) // ตอนนี้ยังไม่มีสัญญาณ ตอบรับจาก day และ week ที่ดีเพราะฉะนั้นควรรอก่อนหากใครจะเข้า Buy #ใหญ่แรงไม่พอหยุดทองไม่ได้ เพราะงั้นตัวเล็กแบบเราต้องรอ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

*** สามารถเปิดบัญชี XM เพื่อเทรด GBP/USD เพื่อรับ Rebate 3 usd/lot ได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html หรือ https://traderider.com/register/xm ***

**6103**สนใจ EA ที่ดีที่สุดของ Traderider ระบบ Ben10 มี(TP) (SL) (RR) ที่แน่นอน ศึกษาได้ที่ **6103** https://traderider.com/index.php/topic,9067.msg184651.html#msg184651

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15, สิงหาคม 2018, 01:36:03 PM โดย CAZE_Voiize »
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 64,068
  • 2612
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 64,068
  • 2612

ทองคำนะครับ ตรงนี้ กราฟ Month ครับ จะเห็นว่า ผมใช้ bollinger band ในการวัด กรอบของราคานะครับ
ตอนนี้กราฟได้ชน เส้น  bollinger band แล้วแต่แนวเส้นค่าเฉลีั่ยของเส้นนั้นจะอยู่ที่ 1170 นะครับ ซึ่งก่อนหน้านี้
ก่อนที่เส้น ยังไม่วิ่งไปหา ราคา เส้น กรอบ จะอยู่ที่ราคานี้นะครับ ผมจึงวิเคราะห์ไว้ว่ากราฟจะมาราคาช่วงนี้ก่อนจะพักตัว ครับ
และเพื่อนๆจะเห้นว่า ที่ราคานี้จะเห็นราคา อดีดมาทดสอบหลายรอบครับ

แนวโน้มกราฟจะมาพักตัว 1170 น่าจะได้เห็นในเร็ววันนี้นะครับเนื่องจากกราฟ Month นั้นก็ยังลงต่อเนืองติดต่อกัน 4 เดือนติดครับ
 **6105** **6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 9,220
  • 166
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ

ทองคำนะครับ ตรงนี้ กราฟ Month ครับ จะเห็นว่า ผมใช้ bollinger band ในการวัด กรอบของราคานะครับ
ตอนนี้กราฟได้ชน เส้น  bollinger band แล้วแต่แนวเส้นค่าเฉลีั่ยของเส้นนั้นจะอยู่ที่ 1170 นะครับ ซึ่งก่อนหน้านี้
ก่อนที่เส้น ยังไม่วิ่งไปหา ราคา เส้น กรอบ จะอยู่ที่ราคานี้นะครับ ผมจึงวิเคราะห์ไว้ว่ากราฟจะมาราคาช่วงนี้ก่อนจะพักตัว ครับ
และเพื่อนๆจะเห้นว่า ที่ราคานี้จะเห็นราคา อดีดมาทดสอบหลายรอบครับ

แนวโน้มกราฟจะมาพักตัว 1170 น่าจะได้เห็นในเร็ววันนี้นะครับเนื่องจากกราฟ Month นั้นก็ยังลงต่อเนืองติดต่อกัน 4 เดือนติดครับ
 **6105** **6105** **6105**

ต้องมาลุ้นสัปดาห์นี้กันละครับว่าปิดเขียวกันได้ไหม  xz55** xz55**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

Panupong1

เป็นกราฟข้อมูลที่ดีมากเลยครับ หำลังหาข้อมู,อยู่เหมือนกัน

*

hunt

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets