traderider forex ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 24 กรกฎาคม 2018 บินได้บินแล่วบ่อจ่งไว้เฮ็ดแนวดอก^_^

• 83 replies
  • 4808 views

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 61,341
  • 2589
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 24 กรกฎาคม 2018 บินได้บินแล่วบ่อจ่งไว้เฮ็ดแนวดอก^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย
วันนี้ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจ

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1686
Daily Pivot=1.1708
Fibo 50 Daily=1.1716

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1708 S1 = 1.1667
R2 = 1.1735 S2 = 1.1642
R3 = 1.1750 S3 = 1.1617
R4 = 1.1774 S4 = 1.1590
R5 = 1.1815 S5 = 1.1550

สวัสดีเช้า อังคารนะครับเมื่อวานกราฟก็ย่อลงมาให้บวกกันแล้วนะครับแม้จะลงช้าหน่อยแต่ก็ยังบวกนะครับ สำหรับวันนี้แอดมินยังมองกราฟเหมือนเมื่อวานเนื่องจากกราฟตอนนี้ก็วิ่งตามแผนที่ แอดมิน วิเคราะห์ไว้ครับ โดยเหตุผลดังนี้ครับ
        1.เส้น EMA200 H4 และ H1 ตอนนี้ราคาของกราฟตอนนี้อยู่เหนือเส้นทั้งสองนี้ไปแล้วนะครับผม ดังนั้นจากแนวโน้มตอนนี้ กราฟถ้าอยู่ด้านบนนี้ก็ถือว่ากราฟมีโอกาศกลับเทรนไปได้เป้นเทรนขาขึ้นนะครับ
        2.จากรูปที่แนบมานะครับจะเห็นได้ชัดว่า กราฟได้หลุดเทรนขาลงของการลากจากเทรนขาลงของรอบที่แล้วนะครับแลุะกราฟก็ถือว่ายืนอยู่เส้นเทรนไลนของกราฟได้ดังนั้น จากตรงนี้ผมมองเป็นเทรนน่าจะเป็นขาขึ้นมากกว่าครับ
        3.เส้นค่าเฉลี่ย EMA จะเห็นจากรูปที่แอดมินได้แนบมานะครับ Admin ใช้ เส้น EMA84,EMA50,EMA100 จะเป็นเส้นชมพูกับเส้นเหลืองนะครับจะเห็นชัดว่ากราฟอยู่เหนือเส้นค่าเฉลี่ยทั้งหมด ทั้งใน H4 และ H1 จากทั้ง 2 รูปทีแนบมานะครับ
         จากเหตุผลทั้งหมดนี้ แอดมินพอจะสรุปในทางเทคนิคได้นะครับว่ากราฟจะขึ้นไปต่อนะครับแต่ ก่อนที่กราฟจะขึ้นนั้นวันนี้กราฟมีแนวโน้มที่จะย่อลงไปมากกว่าเป้าหมาย ย่อเมือวานอยู่นะครับอาจจะย่อลงไปถึง 1.1645 ซึ่งตรงนี้เป็นจุด Buy วันนี้นะครับเลื่อนจากเมื่อวานลงมาหน่อยคับก่อนที่กราฟน่าจะบินขึ้นไปได้ตามเหตุผลด้านบนครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1645 1.1590 1.1716 1.1789

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

Share Topic.

Follow Me.

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

121EAPro

เมื่อวานเกือบบิน วันนี้ขอบินไกลๆเลยครับ

(TH)** (TH)**

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 8,914
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
 (TH)** (TH)** (TH)** ขอบคุณค่าาาาาาาา..
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..

*

ออฟไลน์ Ballza1

• **
  • 82
  • 2
ขอบคุณมากครับ แอด ^^ (TH)** Ha)**

*

ออฟไลน์ windyphu

• **
  • 175
  • 1
 (TH)** (TH)**
ขอบคุณคร่าาาาแอด
วันนี้ขอแบบบินเร็วๆ แรงๆเลยนะคะ

*

ออฟไลน์ friday

• 580
  • 7
  • ข้าก็แค่ไรเดอร์ ที่ถูกลืม
ขอบคุณมากครับท่านแอดมิน

(TH)** g*/- Thor 1
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

• *
  • 61,341
  • 2589
✨เช้าวันนี้หุ้นเอเชียปรับตัวขึ้นกันถ้วนหน้า หลังจากการเพิ่มขึ้นของอัตราดอกเบี้ย ในขณะที่ค่าเงินหยวนปรับตัวลงแตะจุดต่ำสุดในรอบ 1 ปี โดยมีสัญญาณบ่งชี้ว่าจีนจะเลื่อนการออกมาตรการทางการเงินเพิ่มเติม

📊ตัวชี้วัดเชิงเปรียบเทียบ(Equity Benchmarks) ในโตเกียว ซิดนีย์ ฮ่องกง และจีน แสดงถึงราคาหุ้นในกลุ่มธนาคารปรับตัวดีขึ้นมากที่สุดในกลุ่มดัชนี MSCI Asia Pacific อัตราผลตอบแทนพันธบัตรอายุ 10 ปี สูงที่สุดในรอบเดือน หลังจากที่มีการเก็งว่าธนาคารแห่งประเทศญี่ปุ่น(BOJ) อาจพิจารณาปรับแผนกระตุ้นเศรษฐกิจรอบใหม่ โดยส่งสัญญาณทิศทางของมาตรการผ่อนคลายทางการเงินใหม่ที่กำลังจะเปลี่ยนขึ้นในเร็วๆนี้

📉ค่าเงินหยวนปรับตัวลดลงประมาณ 0.5% หลังจากที่ธนาคารกลางจีนได้ปรับลดอัตราดอกเบี้ยรายวันโดยเป็นอัตราต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนกรกฎาคม 2017 โฆษกกระทรวงการต่างประเทศของจีนกล่าวว่า การเคลื่อนไหวของค่าเงินหยวนเป็นไปตามความต้องการของตลาดโดยไม่ได้มีการแทรกแซง หลังจากถูกวิจารณ์อย่างหนักจากทรัมพ์เกี่ยวกับการอ่อนค่าในช่วงที่ผ่านมา ทั้งนี้การอ่อนค่าของค่าเงินหยวนจะเพิ่มข้อได้เปรียบให้กับกลุ่มอุตสาหกรรมส่งออกของจีนโดยตรง

🔥ในส่วนของสินค่าโภคภัณฑ์ น้ำมันดิบแกว่งตัวในโซนที่ต่ำกว่า 68 เหรียญต่อบาร์เรลในนิวยอร์ก และราคาทองคำมีการปรับตัวอื่นๆลดลง
--------------------------------------------
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม: 02-105-5727 (โทรฟรี)
LINE Official: http://forex4you.link/TrdLINE
Facebook:  http://forex4you.link/TrdFB
เว็บไซต์: http://forex4you.link/TrdForex4you
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ Waarrii

• 1,331
  • 6
ขอบคุณค่ะแอด รีบๆ ขึ้นซะก่อนลุงดากี้มาน้าาา จะได้ทุบลงแรงๆ เลย
 ็Hip** ็Hip** ็Hip**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

amboo69

หลุดแนวรับมาซะดีๆ

*

ออฟไลน์ SP

• 916
  • 3

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 8,914
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
ทองลงพรวดๆ.. EU GU ก็คงอยู่ไม่ได้ร๊อกกกก.... xc8* xc8*
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..

*

• *
  • 61,341
  • 2589
ทองลงพรวดๆ.. EU GU ก็คงอยู่ไม่ได้ร๊อกกกก.... xc8* xc8*

ลงเหมือนจะเริ่มก่อตัวแรง บ่ายๆ คงได้รู้กัน
 %%22 %%22

น้องบอนเทรดแบบขำๆ

*

amboo69

นั่งหน้าคอมแล้วเอามือควัก ลงมาๆๆๆๆ

**11 **11 **11 **11

*

• *
  • 61,341
  • 2589

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill