traderider forex ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 17 กรกฎาคม 2018 สิไปต่อหรือสิพอส่ำนี้ฟ้าวมาสิรีบตัดสินใจ^_^

• 89 replies
  • 5960 views

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 62,031
  • 2593
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 17 กรกฎาคม 2018 สิไปต่อหรือสิพอส่ำนี้ฟ้าวมาสิรีบตัดสินใจ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1706
Daily Pivot=1.1702
Fibo 50 Daily=1.1699

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1732 S1 = 1.1683
R2 = 1.1755 S2 = 1.1655
R3 = 1.1776 S3 = 1.1620
R4 = 1.1795 S4 = 1.1590
R5 = 1.1820 S5 = 1.1550

สวัสดีตอนเช้า ครับผม เมื่อวานกราฟ EUR/USD ก็ขึ้นไปได้ตามเป้าหมายที่จะทุบลงนะครับแต่ จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่ลงกราฟเพียงแต่มีย่อและหยุดในแนวต้านตามเทคนิคเท่านั้น ครับ จากแนวโน้มกราฟที่ต่อเนื่องมาเมื่อวานนั้น ทำให้กราฟ H1 ตอนนี้เปลี่ยนเป็นเทรนขาขึ้นไปแล้ว นะครับแต่ใน TF อื่นก็ยังเป็นเทรนขาลง อยู่ สำหรับ วันนี้เหตุที่ แอดมินมองต่างจากเมื่อวานก็เพราะ จากรูปจะเห็นเส้นแนวโน้มที่เป็นเสho EMA 3 เส้นตัดกันเป็นขาขึ้นและอีก ส่วนหนึ่งจาก กราฟเมื่อวันศุกร์กราฟขึ้นมาจาก Divergence ที่เกิดจาก H1 ประกอบกับเส้นเทรนในกรอบ 3 เหลี่ยมของกราฟมีแนวโน้มที่กราฟจะ Breakout ขึ้นไปต่อเพื่อชนเส้นเทรนไลน์ และกรอบ 3 เหลี่ยม นะครับ ดังนั้นวันนี้แนวโน้ม แอดมิน จึงมอง เปลี่ยนไปจากเมื่อวาน และวันศุกร์ ครับ
                  แนวโน้มกราฟวันนี้ แอดมินมองว่ากราฟน่าจะปรับตัวขึ้นไปต่อได้นะครับ แต่ก่อนที่จะปรับตัวขึ้นไปได้นั้น มองไปที่การย่อตัวเพื่อทดสอบแนวต้านของกราฟครับ แนวต้านของกราฟนั้น คือ จุดที่แอดมินวิเคราะห์ไว้ว่าจะเป้น Head & shoulder เมื่อวานนั่นแหละครับ ดังนั้น ถ้าจะให้ปลอดภัยก็รอให้กราฟย่อ หากท่านใดติด Sell ก็อาจจะออกแถวนี้นะครับ ก่อนที่จะ Buy ขึ่้นไป ซึ่งจุดเข้าวันนี้จะเป็นจากแนว fibo50 ของรอบการขึ้นล่าสุดจาก วันศุกร์มานะครับ ส่วน Stop loss นั้นก็เป็นจุด New low ของ Low เมื่อวันศุกร์ ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1670 1.1605 1.1767 1.1795

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

Share Topic.

Follow Me.

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ lukked

• 346
  • 1
รอเกี่ยวลงมาจ้า แอดมิน พร้อมบิน  **spidey**

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 62,031
  • 2593
รอเกี่ยวลงมาจ้า แอดมิน พร้อมบิน  **spidey**

ลงก่่อน ค่อยๆ บินนะ
 ็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ chokeDD

• 308
  • 5

*

ออฟไลน์ pawin

• 528
  • 4

*

ออฟไลน์ windyphu

• **
  • 175
  • 1

*

ออฟไลน์ taenoob

• *
  • 28
  • 1
  • May the profit be with you

*

ออฟไลน์ sornballa

• **
  • 299
  • 18
  • Fund Manager
สวัสดีครับแอดมิน และเพื่อนๆ หายหน้าหายตาไปหลายวัน วันนี้เข้ามาแชร์การวิเคราะห์กันครับ
วันนี้ขอไฝว้กับแอดหน่อย  ็Hea**

**hulk3** บินไปนะ อย่าได้เหลียวหลัง  **hulk3**

จริงๆตรงนี้ มี divergence ครับ แต่ผม เชื่อเทรนหลักมากกว่า
วันนี้เค้าเลือกตัวเองนะ แอดฯ คริๆๆ ็Hip** ็Hip**

**hulk3** ถ้าไม่โดน SL ก่อนนี้ ได้หัวเราะทีหลังดังกว่าอีกแล้ว  ็Hea**  **hulk3**

กลุ่ม LINE พูดคุย แลกเปลี่ยนข่าวสาร และในทุกๆวัน มีกราฟวิเคราะห์ค่าเงิน ทองคำให้ฟรีๆ ทุกวันครับ

Best Regards,

MR.AUBDULLOHSORN

Fund Manager/Customer service

(AubdullohSorn Hedge Fund)

www.sorntrader.com

รบกวนสอบถามครับท่าน คืออยากทราบว่า ท่านไม่รู้สึกละอายใจบ้างหรอครับที่มาโปรโมทหากินในบอร์ดคนอื่นอะครับ  ไม่กลัวคนอื่นว่าท่านเอาหรอครับว่า ถ้าเก่งจริงคงไม่ต้องมาเที่ยวโปรโมทตัวเองแบบนี้อะครับ  ด้วยความนับถือ
 (TH)**

ขอโทษครับแอดมิน ขออธิบายบางคนหน่อยว่า ทำไมผมต้องละอายใจ ผมไม่เคยไปทำความเดือดร้อนให้ใคร การวิเคราะห์ผมเป็นการแชร์มุมมอง ซึ้งแอดมินก็เป็นคนบอกเองว่าสามารถแชร์มุมมองการวิเคราะห์ได้ และผมกับแอดมินเราก็ไม่ได้มีอะไรในใจ เป็นเพียงการกระเซ้าเย้าแหย่เล่นๆกันตามประสาเทรดเดอร์ ถูกบ้าง ผิดบ้าง ก็ว่ากันไป ส่วนท่านเป็นอะไรมากไหมผมถามหน่อย หัวร้อนแทนหรืออย่างไร ส่วนที่ท่านบอกว่าผมโปรโมท ผมยอมรับ เพียงเพื่อให้เทรดเดอร์ที่เข้ามาในตลาดได้รู้ว่า 5% ที่อยู่รอดกับตลาดนั้นมีจริง ไลน์กลุ่มผม วิเคราะห์กราฟส่งให้ฟรีทุกวัน ไม่มีการเรียกเก็บเงินใดๆทั้งสิ้น คุณลองศึกษา เปิดโลกความคิดให้มากขึ้น แล้วจะเข้าใจมากกว่านี้ ส่วนว่าเทรดเก่งจริง ไม่จริง ผมไม่พูดมากให้เสียเวลา ทั้ง MQL5   https://www.mql5.com/en/signals/author/7952956   และ   my fxbook  https://www.myfxbook.com/members/sornballa  ข้อมูลทุกอย่างจับต้องได้ครับ  ็Hea**

*

ออฟไลน์ Waarrii

• 1,331
  • 6
ขอบคุณค่ะแอดมิน ลงมาก่อนนะมาให้ปิดเซลก่อน ถือไว้เพียบเลย
 (TH)** (TH)** (TH)**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

• **
  • 299
  • 18
เหยียบหัวคนอื่น เพื่อให้ตัวเองดูสูงมันไม่ใช่วิถีของเซียนหรอกครับ อยู่บอร์ดนี้มานาน ดูสิ่งที่แอดมินทำให้สมาชิกดูเป็นตัวอย่างครับ ว่าเทรดเดอร์ที่ดีเค้าวางตัวกันยังไง xc8* xc8* xc8*

ปล.สุขสันต์วันเกิดครับแอด หล่อๆ เฮงๆรวยๆ แจกซิกน้องๆในบอร์ดนานๆ นะครับ ็Hip** ็Hip** ็Hip**

ผมไม่เคยเหยียบหัวใคร  ถ้าคุณรู้จักผมให้นานกว่านี้แล้วจะเข้าใจ ผมไม่เคยบอกว่าตัวเองเก่งหรือไม่ เพียงแค่แชร์การวิเคราะห์ แล้วกราฟเฉลยให้แล้วมันไม่ไปถูกทางคุณใช่ไหม ?  ็Hea**

*

• **
  • 299
  • 18

พี่ sornballa มอง gu ว่าไงบ้างคะ ตอนนี้โดนลากหนักมาก

G/U วันนี้กราฟเสียทรง ควรรอเทรนที่ชัดเจนอีก สัก 1-2 วันครับ  ็Hea**

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 9,205
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
สวัสดีครับแอดมิน และเพื่อนๆ หายหน้าหายตาไปหลายวัน วันนี้เข้ามาแชร์การวิเคราะห์กันครับ
วันนี้ขอไฝว้กับแอดหน่อย  ็Hea**

**hulk3** บินไปนะ อย่าได้เหลียวหลัง  **hulk3**

จริงๆตรงนี้ มี divergence ครับ แต่ผม เชื่อเทรนหลักมากกว่า
วันนี้เค้าเลือกตัวเองนะ แอดฯ คริๆๆ ็Hip** ็Hip**

**hulk3** ถ้าไม่โดน SL ก่อนนี้ ได้หัวเราะทีหลังดังกว่าอีกแล้ว  ็Hea**  **hulk3**

กลุ่ม LINE พูดคุย แลกเปลี่ยนข่าวสาร และในทุกๆวัน มีกราฟวิเคราะห์ค่าเงิน ทองคำให้ฟรีๆ ทุกวันครับ

Best Regards,

MR.AUBDULLOHSORN

Fund Manager/Customer service

(AubdullohSorn Hedge Fund)

www.sorntrader.com

รบกวนสอบถามครับท่าน คืออยากทราบว่า ท่านไม่รู้สึกละอายใจบ้างหรอครับที่มาโปรโมทหากินในบอร์ดคนอื่นอะครับ  ไม่กลัวคนอื่นว่าท่านเอาหรอครับว่า ถ้าเก่งจริงคงไม่ต้องมาเที่ยวโปรโมทตัวเองแบบนี้อะครับ  ด้วยความนับถือ
 (TH)**

ขอโทษครับแอดมิน ขออธิบายบางคนหน่อยว่า ทำไมผมต้องละอายใจ ผมไม่เคยไปทำความเดือดร้อนให้ใคร การวิเคราะห์ผมเป็นการแชร์มุมมอง ซึ้งแอดมินก็เป็นคนบอกเองว่าสามารถแชร์มุมมองการวิเคราะห์ได้ และผมกับแอดมินเราก็ไม่ได้มีอะไรในใจ เป็นเพียงการกระเซ้าเย้าแหย่เล่นๆกันตามประสาเทรดเดอร์ ถูกบ้าง ผิดบ้าง ก็ว่ากันไป ส่วนท่านเป็นอะไรมากไหมผมถามหน่อย หัวร้อนแทนหรืออย่างไร ส่วนที่ท่านบอกว่าผมโปรโมท ผมยอมรับ เพียงเพื่อให้เทรดเดอร์ที่เข้ามาในตลาดได้รู้ว่า 5% ที่อยู่รอดกับตลาดนั้นมีจริง ไลน์กลุ่มผม วิเคราะห์กราฟส่งให้ฟรีทุกวัน ไม่มีการเรียกเก็บเงินใดๆทั้งสิ้น คุณลองศึกษา เปิดโลกความคิดให้มากขึ้น แล้วจะเข้าใจมากกว่านี้ ส่วนว่าเทรดเก่งจริง ไม่จริง ผมไม่พูดมากให้เสียเวลา ทั้ง MQL5   https://www.mql5.com/en/signals/author/7952956   และ   my fxbook  https://www.myfxbook.com/members/sornballa  ข้อมูลทุกอย่างจับต้องได้ครับ  ็Hea**
พักไปสองสามวัน กลับเข้ามาตามเดิมละ อ่านตรงนี้แล้วทำให้อยากเข้ามาเลย
คือเราว่า การเปิดกว้างมันดีนะ...ทำให้มีตัวเลือก และมุมมองที่มากขึ้น ไม่น่าจะเสียหายอะไร และบอร์ดนี้ ก็เป็นบอร์ดเปิด ที่ใครๆก็สามารถเข้ามาแสดงความคิดเห็นได้ถ้าเป็นสมาชิก..ถึงแม้ไม่เป็นสมาชิก ก็อ่านได้ทุกคน..และเราคิดว่า..แอดมินที่นี่ ใจกว้างงงง พอ.. (TH)** (TH)**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17, กรกฎาคม 2018, 10:54:36 AM โดย Lil Mayfly »
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

ออฟไลน์ CHYNeung

• *
  • 37
  • 0

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill