traderider forex ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 13 กรกฎาคม 2018 กระโดดทุบวันนี้ไปลุ้น TPที่ดาวนาแม๊ก^_^

• 109 replies
  • 6961 views

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 62,033
  • 2593
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 13 กรกฎาคม 2018 กระโดดทุบวันนี้ไปลุ้น TPที่ดาวนาแม๊ก^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย
ไม่มีข่าวแดงสำหรับวันนี้

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1670
Daily Pivot=1.1669
Fibo 50 Daily=1.1672

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1686 S1 = 1.1650
R2 = 1.1697 S2 = 1.1623
R3 = 1.1714 S3 = 1.1595
R4 = 1.1740 S4 = 1.1550
R5 = 1.1785 S5 = 1.1520

สวัสดีตอนเช้า ครับผมเมื่อวานกราฟก็ยัง Sideway แบบ Down Trend ลงอยู่นะครับ กราฟ สามารถที่จะทำ Swing low ลงมาได้แต่ก็ไม่ได้ ทำ Low ลงมาแรงมากครับสุดท้ายหลังจากมีข่าว CPI ออกมาตัวเลขลดลงทำให้ USD อ่อนค่าเล็กน้อยเมื่อเทียบกับ สกุลเงิน EUR ทำให้ราคาดีดกลับมาที่เดิมได้นะครับ แนวโน้มกราฟวันนี้กราฟยังเป็นเทรนขาลงอยู่เหมือนเดิมทั้งในแง่ของ เส้นเทรนไลน์ และเส้น EMA200 H4 และ EMA200 H1 นะครับในรูปที่ 2 จะเห็นกราฟหลุดเทรนลงมาแล้วนะครับและแนวโน้มถ้าไม่มีข่าวแดงนอกตารางอะไรกราฟน่าจะลงไปได้อีกนะครับ
           สำหรับวันนี้จึง เน้น Sell เพียงอย่างเดียว นะครับเนื่องจากหลายสัญญานบ่งบอกว่ากราฟเป็นเทรนขาลง ส่วนจุดเข้านั้น วิเคราะห์ จากกราฟ ถ้า ทำ New high จากแนวกราฟ เมื่อวานได้ก็น่าจะมีแรง Sell หรือแรงเทขายของกราฟลงมาครับ โดยวันนี้ Daily Pivot กับ Fibo50 Day อยู่ในแนวราคาปัจจุบันของเช้านี้นะครับดังนั้น วันนี้ราคาทั้ง 2 วันนี้จึงไม่มีผลกระทบอะไรหรือมีนัยยะอะไร กับแนวโน้มของกราฟมากครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1697 1.1765 1.1640 1.1595

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

Share Topic.

Follow Me.

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ Waarrii

• 1,331
  • 6
ขอบคุณค่ะแอด ม่ะ ทุบต่อ
 (TH)** (TH)** Tho*/ Tho*/
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

amboo69

SMA ขยับเข้าหา แนว 1.16713

ราคาขยับชน SMA12 และแนว โอกาสลงเลยก็มีน่ะครับ

อีกทั้งกราฟ 15M stoch ง้อตัวลง rsi ตัดลง 50 แล้วด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13, กรกฎาคม 2018, 09:15:48 AM โดย AmBoo69 »

*

• *
  • 62,033
  • 2593
ขอบคุณค่ะแอด ม่ะ ทุบต่อ
 (TH)** (TH)** Tho*/ Tho*/

สวัสดีครับผม มาทุบๆ ตุ๊บๆ กันต่อครับ
 Ha)** Ha)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 62,033
  • 2593

ราคาขยับชน SMA12 และแนว โอกาสลงเลยก็มีน่ะครับ

ขอบคุณครับผม วันนี้ วันศุกร์หวังว่าน่าจะแรง นะครับ

g*/- g*/-

*

amboo69

ขอบคุณครับผม วันนี้ วันศุกร์หวังว่าน่าจะแรง นะครับ

g*/- g*/-

ไปอาบน้ำกินข้าว ทำสมาธิก่อนดีกว่า วันนี้วันอันตราย สำหรับเทรดระยะสั้นแบบผมมากครับ

สยอง ขนลุก

*

• *
  • 62,033
  • 2593

✨ความรู้ดีๆ จากบทความ The Markets Don’t Care About Your Wants or Needs งานเขียนของ คุณ Barry Ritholtz ผู้ก่อตั้งและผู้บริหารของ Ritholtz Wealth Management (AUM $744 million) มาฝากกัน

📣คุณ Ritholtz ให้ความเห็นถึงอันตรายจากความคาดหวังผลตอบแทนที่สูงเกินจริง เขาจึงเขียนบทความอธิบายเรื่องตลาด ความเสี่ยง และความคาดหวังผลตอบแทน สรุปประเด็นหลัก 3 ข้อได้ดังนี้

✅1. ผลตอบแทนในอดีตไม่สามารถการันตีผลตอบแทนในอนาคตได้
ไม่มีใครจะการันตีว่าจะทำผลตอบแทนสูงตามเป้าที่คาดหวังได้เสมอไป แม้อดีตสองสามปีก่อนหน้าที่ผ่านมาจะมีผลตอบแทนที่ดีเยี่ยม เนื่องจากราคาสินทรัพย์ไม่สามารถคาดเดาหรือไปทำนายทิศทางตลาดที่แน่นอนได้ 100% แต่สิ่งที่ทำได้คือการควบคุมขนาดของความเสี่ยงในการลงทุน ซึ่งตรงนี้ผู้จัดการกองทุนสามารถกำหนดขนาดของเงินที่ใช้บนระดับความเสี่ยงที่เหมาะสมกับภาวะตลาดได้ ผลงานที่เกิดจะขึ้นกับทักษะ ความสามารถและประสบการณ์ของแต่ละบุคคล

✅2. อันตรายจากความคาดหวังที่มากเกินจริง
ราคาสินทรัพย์มีความผันผวน ไม่แน่นอน ดังนั้นบางช่วงเวลาที่ตลาดดีผลตอบแทนระยะสั้นอาจจะดีมาก เช่นเดียวกันถ้าเกิดภาวะตลาดไม่ดี ผลตอบแทนอาจจะตกต่ำ ตามสถานการณ์ที่เกิดในช่วงเวลาต่างๆ ได้ ดังนั้นการคาดหวังผลตอบแทนระดับที่เหมาะสมตามจริง จะทำให้เรารู้จักบริหารความเสี่ยง และอยู่รอด เพราะถ้าอยากได้ผลตอบแทนมาก ก็ต้องลงทุนในสินทรัพย์ที่มีความผันผวนเพื่อโอกาสผลตอบแทนที่มากตาม ซึ่งหมายถึง นักลงทุนก็มีโอกาสเสี่ยงสูง อาจจะขาดทุนสูญเสียเงินมากตามด้วยเช่นกัน

✅3. ผลตอบแทนระยะยาวสำคัญกว่าผลตอบแทนระยะสั้น
คุณ Ritholtz แนะนำเรื่องของการวัดประสิทธิภาพผลตอบแทนของพอร์ตกองทุน ควรต้องดูระยะยาว ไม่ใช่ผลงานระยะสั้น การทำผลตอบแทนให้มากกว่าตลาด อาจจะเกิดขึ้นได้ระยะสั้นโดยเฉพาะช่วงตลาดดี ตลาดขาขึ้นไม่กี่ปี แต่ถ้าตลาดเกิดผันผวนหนักหรือเข้าช่วงถดถอย โอกาสได้ผลตอบแทนต่ำหรือขาดทุนสูญเสียเงินมากด้วยกลยุทธ์การลงทุนที่ไม่เหมาะสม บนระดับความเสี่ยงที่สูงไป ดังนั้นถ้าเลือกจะลงทุนในกองทุน ก็ควรพิจารณาผลตอบแทนระยะยาว เน้นการอยู่รอดในทุกภาวะตลาด บนความผันผวนของผลตอบแทนรวมของกองทุนที่ต่ำ

✨สุดท้ายเขากล่าวว่า Mr. Market ถูกเสมอ และตลาดไม่ได้สนใจว่านักลงทุน หรือผู้จัดการกองทุน จะทำผลตอบแทนได้มากน้อยเพียงใด แต่นายตลาด (Mr. Market) จะคอยลงโทษคนที่โลภและไม่รู้จักควบคุมความเสี่ยงด้วยบทเรียนราคาแพงอันแสนเจ็บปวดเสมอ
--------------------------------------------
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม: 02-105-5727 (โทรฟรี)
LINE Official: http://forex4you.link/TrdLINE
Facebook:  http://forex4you.link/TrdFB
เว็บไซต์: http://forex4you.link/TrdForex4you

*

amboo69

กราฟ 1M 5M จะมีโอกาสขึ้นชนแนวต้าน จากนั้นจะมีโอกาสลง

15M 30M โอกาสลงก็มีพอสมควรเช่นกัน

**spidey** **spidey**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13, กรกฎาคม 2018, 09:59:18 AM โดย AmBoo69 »

*

ออฟไลน์ Fu Kiki

• *
  • 16
  • 0

*

ออฟไลน์ ʕ·ᴥ·ʔ

• 1,460
  • 71
ฝากติดตาม Youtube Channel https://www.youtube.com/c/LonelyBearChannel ด้วยนะคะฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้ามาฟังเพลงกันค่ะ 

*

amboo69

ค่อยๆ กระดึบ ลงมาแล้วน่ะครับติดตามว่าจะมีพุ่ง เซอไพร เหมือนเมื่อวานรึป่าว

*

ออฟไลน์ toptop

• **
  • 266
  • 2
แอดบอกวันนี้กำไรเต็มปอด  xc8*
ยอมขายหมูดีกว่าไม่มีหมูให้ขาย

*

• *
  • 62,033
  • 2593
แอดบอกวันนี้กำไรเต็มปอด  xc8*

ตอนนี้ เม่า สายภามนา บอกว่า สาธุ ครับ
 ็Hea**

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill