traderider forex ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 12 กรกฎาคม 2018 เปลี่ยนมาทุบสักทีขอให้พี่กราฟลงแรงๆ^_^

• 76 replies
  • 5739 views

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 60,780
  • 2585
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 12 กรกฎาคม 2018 เปลี่ยนมาทุบสักทีขอให้พี่กราฟลงแรงๆ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=เทรนขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=เทรนขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=เทรนขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=เทรนขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน=1.1672
Daily Pivot=1.1699
Fibo 50 Daily=1.1710

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1710 S1 = 1.1663
R2 = 1.1734 S2 = 1.1641
R3 = 1.1760 S3 = 1.1606
R4 = 1.1791 S4 = 1.1620
R5 = 1.1828 S5 = 1.1570

สวัสดีเช้าวันพฤหัสบดี ครับผมเมื่อวานก็ถือว่าพลาดไปนะครับ แม้ว่ากราฟจะดีดแรงให้ดีใจ ในช่วงค่ำแต่ก็ยังไม่ถึงเป้าหมาย นะครับ สุดท้ายก็ไม่อาจที่จะต้านทานความแรงของ USD ที่แข็งค่าขึ้นอย่างแรงนะครับเมื่อวานที่ UJ ที่เกิด Breakout และ ในหลายๆ คู่สกุลเงิน ที่ อ่อนค่าเมื่อเทียบกับ USD รวมทั้งทองคำด้วย นะครับที่ร่วงหนักเมื่อวาน วันนี้กราฟอยู่ใต้เส้น EMA200 H4 และกราฟก็ได้หลุดเทรนขาขึ้นตามเทรนไลน์ในรูปที่ 2 แล้ว นะครับ ดังนั้น วันนี้สำหรับแอดมินจึงยังไม่มีเหตุผลใดที่ จะ Buy ครับ จึงวิเคราะห์ ว่า รอกราฟดีดไปแถว Pivot แล้ว Sell ลงมาลุ้น TP ครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 SELL LIMIT 1.1695 1.1760 1.1635 1.1600

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
        เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
        หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12, กรกฎาคม 2018, 09:07:06 PM โดย iRuler »
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

สวัสดีครับแอด วันนี้ซิกมาเร็วจริง รอทุบๆครับ

Tho*/  Tho*/  (TH)**  (TH)**  Tho*/  Tho*/

*

amboo69

วันนี้ วอทาลิจี้ ต่ำมาก สำหรับผมมันคือสวรรคนี้เอง

ถ้ามองอีกลยุทย์ ตอนนี้กราฟมาเตะแนวรับสำคัญ แล้วไม่หลุด ดังนั้นอาจมีพุ่งไปถึง 1.8 ได้

----

สำหรับกราฟ 1H รอดูอีกทีว่าจะทะลุเส้น avg12 ได้หรือไม่ ถ้าผ่านไม่ได้คงมีลงอีก ติดตามต่อไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12, กรกฎาคม 2018, 08:24:36 AM โดย AmBoo69 »

วันนี้ วอทาลิจี้ ต่ำมาก สำหรับผมมันคือสวรรคนี้เอง

ถ้ามองอีกลยุทย์ ตอนนี้กราฟมาเตะแนวรับสำคัญ แล้วไม่หลุด ดังนั้นอาจมีพุ่งไปถึง 1.8 ได้

----

สำหรับกราฟ 1H รอดูอีกทีว่าจะทะลุเส้น avg12 ได้หรือไม่ ถ้าผ่านไม่ได้คงมีลงอีก ติดตามต่อไป

ขอบคุณคร้าบบ    **6105** **6105**

*

ออฟไลน์ Waarrii

• 1,331
  • 6
ขอบคุณค่าแอด อ่ะ ทุบค่าทุบบบบบ
 Tho*/ Tho*/
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

amboo69

กราฟ 1H พอมองแบบนี้แล้วน่าเป็นห่วง เผื่อๆไม่ขึ้น แต่จะลงเลยก็ได้ ติดตามกันดีๆน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12, กรกฎาคม 2018, 09:02:38 AM โดย AmBoo69 »

*

Arnont_J

วันนี้ขายบ้าน ขายรถ แทงลง กันครับ  xc8* xc8* xc8*

ขอบคุณครับ  ติดดอย  รอต่อไป
 **hulk3** **hulk3** **hulk3**

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 8,719
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
มีเพื่อน...วันนี้ งดเทรด 1 วัน... xc8* xc8* xc8*
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..

*

ออฟไลน์ moiznack

• **
  • 127
  • 0

*

• *
  • 60,780
  • 2585
✨ตลาดหุ้นในญี่ปุ่น จีน เกาหลีใต้ และออสเตรเลียมีการรีบาวน์ขึ้นหลังจากปรับลงแรงเมื่อวานนี้ โดยก่อนหน้านี้ดัชนี S&P500 ปรับตัวลดลงมากที่สุดในรอบ 2 สัปดาห์เนื่องจากผู้ผลิตพลังงานปรับลดกำลังการผลิตตามนโยบายทางการค้าของ Trump ที่ต้องการจะทำให้ความต้องการสินค้าโภคภัณฑ์ลดลง โดยราคาน้ำมันดิบเริ่มแกว่งตัวคงที่หลังจากปรับตัวลง ตอนนี้ราคาน้ำมันดิบเวสท์เท็กซัสอยู่ที่ 70 เหรียญต่อบาร์เรล ในขณะที่อัตราผลตอบแทนพันธบัตรอายุ 10 ปีสูงขึ้น ขณะที่ค่าเงินหยวนปรับตัวลดลงในชั่วข้ามคืนสวนทางกับค่าเงินดอลลาร์ หลังจากถ้อยแถลงบางอย่างจากธนาคารกลางของจีนเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว

📣เทรดเดอร์หลายสถาบันยังคงเตรียมรับมือกับความเป็นไปได้ที่จะเกิดข้อพิพาทระหว่างสองประเทศยักษ์ใหญ่ของโลก และผลกระทบที่อาจจะขยายไปสู่วงกว้างทั่วโลกได้ วอชิงตันและปักกิ่งมีเวลาประมาณเจ็ดสัปดาห์ในการเตรียมการก่อนจะเริ่มสงครามทางการค้าขึ้น ซึ่งผลที่ตามมา Demand อาจจะเพิ่มขึ้นทั้ง Supply chain และราคาสินค้าก็อาจจะเพิ่มสูงขึ้นด้วย โดยในขณะนี้นักลงทุนต่างโฟกัสไปที่ช่วงประกาศงบการเงินของบริษัทต่างๆและตัวเลขการเติบโตทางเศรษฐกิจ

📊Kevin Nicholson หัวหน้าฝ่ายยุทธศาสตร์การลงทุนของ RiverFront Investment Group ใน Richmond,Virginia กล่าวว่า “จนกว่าจะหาทางออกของนโยบายการพัฒนาเศรษฐกิจและการค้าระหว่างประเทศได้ เราก็จะยังการ Underperform ของตลาดในต่างประเทศ” โดยยังวิเคราะห์ว่าดัชนี S&P 500 ควรจะแกว่งอยู่ระหว่าง 2,600-2,800 จากแรงหนุนการเติบโตของผลประกอบการของบริษัทต่างๆ และผลกระทบจากความตึงเครียดทางการค้า โดย RiverFront กล่าวเสริมอีกว่า ”สินค้าโภคภัณฑ์จะกลายเป็นผู้แพ้" ในสงครามการค้า

✨ในภาคส่วนอื่นๆ ลีร่าของตุรกีพุ่งแตะระดับต่ำสุด โดยสื่อท้องถิ่นเปิดรายงานว่าประธานาธิบดี Tayyip Erdogan กล่าวถึงอัตราแลกเปลี่ยนและอัตราดอกเบี้ยที่ตกลงมา ท่ามกลางความไม่สบายใจเกี่ยวกับความไม่แน่นอนต่อนโยบายทางการเงินของธนาคารกลาง ส่วนเงินวอนร่วงลงเล็กน้อยจากการตอบสนองต่อธนาคารแห่งประเทศเกาหลีใต้ที่ยังคงอัตราดอกเบี้ยไว้ที่ 1.5%
--------------------------------------------
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม: 02-105-5727 (โทรฟรี)
LINE Official: http://forex4you.link/TrdLINE
Facebook:  http://forex4you.link/TrdFB
เว็บไซต์: http://forex4you.link/TrdForex4you
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ John Snow

• **
  • 57
  • 0
  • จงเรียนรู้ที่จะเป็น "ผู้ล่า" ไม่ใช่ถูกล่า
มีเพื่อน...วันนี้ งดเทรด 1 วัน... xc8* xc8* xc8*
(TH)**  รอด้วยคนค้าบบ   xc8*

*

amboo69

โอ้ยยยยยยย H1 ถ้าจะบีบขนาดนี้ เดาทางไม่ถูก รอต่อไป

เทรน 1D คือขาลง stoch กำลังงอตัวลง RSI ตัด 50 ลงมา รอคอนเฟิร์มทิศทางครับ

**spidey** **spidey**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12, กรกฎาคม 2018, 11:07:29 AM โดย AmBoo69 »

*

• *
  • 60,780
  • 2585
โอ้ยยยยยยย H1 ถ้าจะบีบขนาดนี้ เดาทางไม่ถูก รอต่อไป

เทรน 1D คือขาลง stoch กำลังงอตัวลง RSI ตัด 50 ลงมา รอคอนเฟิร์มทิศทางครับ

**spidey** **spidey**

บีบตัวขนาดหนัก รอระเบิด
 ็Hea**

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill