traderider forex ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 11 มิถุนายน 2561 กราฟมีเป้าหมายต้องวิ่งไปให้สุดเทรน ^_^

• 64 replies
  • 5227 views

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 61,858
  • 2592
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 11 มิถุนายน 2561 กราฟมีเป้าหมายต้องวิ่งไปให้สุดเทรน ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1798
           Daily pivot = 1.1767
           Fibo 50 Daily = 1.1767

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1825
              R2=-----1.1850
              R3=-----1.1875
              R4=-----1.1945
              R5=-----1.1970

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.1760
         S2= ----- 1.1731
         S3= ----- 1.1712
         S4= ----- 1.1681
         S5= ----- 1.1650

[/color][/size]        
                         สวัสดี ครับแม้ว่าวันศุกร์กราฟจะไม่ขึ้นไป New high ได้ตามคาดการณ์นะครับแต่กราฟใน TFH1 ก็ยังมีแนวโน้มอยู่ในเทรนขาขึ้นนะครับ และจาก signal เมื่อวันศุกร์ แม้จะโดนลากไปบ้าง แต่ ตอนนี้เช้านี้ก็กลับมาบวกให้แล้วนะครับ วันนี้ ลุ้นกันต่อรอกราฟไปทำ New high นะครับผม ยังมีแนวโน้มที่จะขึ้นไปได้ต่อนะครับแต่วันนี้กราฟน่าจะมีการย่อตัวลงมาสักหน่อยนะครับก่อนที่จะขึ้นไปต่อได้นะครับ ตอนนี้ราคาของกราฟอยู่สูงกว่า Pivot นะครับ และกราฟก็น่าจะปรับตัวลงไปก่อนช่วงบ่ายนี้ก่อนนะครับก่อนที่กราฟจะขึ้นไปครับ กราฟตอนนี้ แอดมินยังไม่มองไปที่การกลับตัวนะครับ มองเป้นเพียงการพักตัวของเทรนไลน์เท่านั้นเอง โดยมองไปที่การทำ A-B-C ในรูปแบบ ของ Elliotwave ใน TF ใฟญ่อย่าง Day นะครับ ซึ่งตรงนี้ก็อาจจะขึ้นไปได้สูงถึง 1.2000 ก็เป็นไปได้ครับ โดยตอนนี้กราฟมีแนวโน้มที่จะเป็นคลื่น จาก A ไป B แต่จะไปสิ้นสุดตรงไหนนั้นต้องติดตามกันต่อไปครับ
                         จากรูปที่แนบมาวันนี้มี 2 รูปนะครับ รูปแรก เป็นรูปเป้าหมายสำหรับ วันนี้ และ รูปที่ 2 นั้น ใช้ bollinger band เพื่อประเมินเป้าหมายของการพักตัวของเทรนกราฟ ครับ จะเห้นว่า ตอนนี้กราฟยังไม่ชนเส้น ด้านบนนะครับ แต่ รูปนี้เป็นรูปใหม่นะครับเส้น Bollinger ได้ขยับลงมาบ้างแล้วนะครับ แต่ก็ยังยังเหลือระยะทางอีกไกลอยู่พอสมควรเลยตามรูปครับดังนั้น ตอนนี้ การเข้า Buy ไปหาด้านบนมีโอกาศมากกว่า ครับ ผม แต่การเข้า Buy วันนี้น่าจะรอ กราฟลงมาก่อนนะครับผม วันนี้แนว Buy ยังแนวเดิม ครับ เพิ่มเติม วันนี้น่าจะทำ New high ได้อีกครับ 

Signal 1 : BUY Limit/@1.1770 TP1(@)/1.1875 TP2(@)/1.1940 SL(@)1.1700
  **hulk3** **hulk3** **hulk3**

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left][/color]
 (TH)** (TH)** (TH)**

Share Topic.

Follow Me.

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 9,137
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
 (TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาา...
..ตื่นเช้ามาบวก..มาถึงที่ทำงานก็ยิ่งบวกมากขึ้นกว่าเดิม.. ็Hea** ็Hea** ็Hea**
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

• *
  • 61,858
  • 2592
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 61,858
  • 2592
(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาา...
..ตื่นเช้ามาบวก..มาถึงที่ทำงานก็ยิ่งบวกมากขึ้นกว่าเดิม.. ็Hea** ็Hea** ็Hea**

สวัสดี ครับผม ขอให้บวกเยอะๆเลย ครับ
 ็Hip** ็Hip**

*

121EAPro

ขอบคุณครับ ตามนั้นวิ่งไปให้สุดเทรน.

(TH)**

*

ออฟไลน์ Waarrii

• 1,331
  • 6
ดีต่อใจ บินไป 1.2 เล้ยยยย

g*/- g*/- g*/-
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

• *
  • 61,858
  • 2592

สวัสดี สมาชิกใหม่ ครับ

*

ออฟไลน์ Elliott Wave Study

• 391
  • 1
  • Elliot Wave Study
สวัสดีครับแอด

จากเมื่อวันศุกร์ที่ลืมปิด เมื่อเช้ามาก็ยังบวกอยู่แต่ปิดไปแล้ว

เข้าเว็บมาแอดบอกจะไปแตะ new high ผมนี่อยากจะตีมือตัวเองจริงๆ รู้งี้ถือต่อก็ดี  /**33
หากท่านชอบทฤษฎีคลื่นเอลเลียต

สามารถติดตามได้ที่เพจ Elliott Wave Study Thailand ได้เลยครับ

https://www.facebook.com/ewstudy.th

จากเมื่อวันศุกร์ที่ลืมปิด เมื่อเช้ามาก็ยังบวกอยู่แต่ปิดไปแล้ว

เข้าเว็บมาแอดบอกจะไปแตะ new high ผมนี่อยากจะตีมือตัวเองจริงๆ รู้งี้ถือต่อก็ดี  /**33

อารมย์เดียวกันเลยครับ

/**33 /**33

*

ออฟไลน์ Elliott Wave Study

• 391
  • 1
  • Elliot Wave Study

/**33 /**33

ความรู้สึกตอนปิดเมื่อเช้า กับเข้าเว็บบอดมาเจอกระทู้นี่ เป็นแบบอิโมนี้เลยครับ

tiger18

ตอนปิดอย่างเท่ ตอนเข้าเว็บเหมือนโดนตบหน้า 5555555
หากท่านชอบทฤษฎีคลื่นเอลเลียต

สามารถติดตามได้ที่เพจ Elliott Wave Study Thailand ได้เลยครับ

https://www.facebook.com/ewstudy.th

*

ออฟไลน์ windyphu

• **
  • 175
  • 1

/**33 /**33

ความรู้สึกตอนปิดเมื่อเช้า กับเข้าเว็บบอดมาเจอกระทู้นี่ เป็นแบบอิโมนี้เลยครับ

tiger18

ตอนปิดอย่างเท่ ตอนเข้าเว็บเหมือนโดนตบหน้า 5555555

เหมือนกันเลยค่ะ มือลั่น
 tiger18

*

• *
  • 61,858
  • 2592
ไม่เป็นไร นะครับทุกท่าน รอเข้ากันใหม่ครับ ลุ้น New high กัน
 **hulk3** **hulk3**

*

ออฟไลน์ Waarrii

• 1,331
  • 6

สวัสดี สมาชิกใหม่ ครับ

สวัสดีค่า  (TH)**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

ออฟไลน์ samatong

• 599
  • 3

*

ออฟไลน์ PoNgPk

• 4,116
  • 694
  • เดินต่อไปมองอนาคตให้ไกล
บิตคอยน์ร่วงหนักกว่า 10% หลังตลาด Coinrail ของเกาหลีใต้ถูกแฮ็ก

ข่าวเศรษฐกิจ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 11 มิถุนายน 2561 09:44:52 น.
บิตคอยน์ได้ร่วงลงกว่า 10% เมื่อช่วงสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา หลุดระดับ 6,700 ดอลลาร์สหรัฐ หลังตลาดแลกเปลี่ยนสกุลเงินดิจิทัล Coinrail ของเกาหลีใต้ ได้ยอมรับเมื่อวานนี้ว่ามีผู้โจมตีระบบเพื่อขโมยสกุลเงิน alt coins

มูลค่าของบิตคอยน์ได้ร่วงลงกว่าครึ่งหนึ่งแล้วในปีนี้ หลังจากที่ได้ทำสถิติสูงสุดใกล้ระดับ 20,000 ดอลลาร์เมื่อเดือนธ.ค.ที่ผ่านมา
นอกจากนี้ สกุลเงินดิจิทัลอื่นๆได้ปรับตัวลดลงในอัตราเลขสองหลักเช่นกัน ไม่ว่าจะเป็นอีเทอร์เรียม ริพเพิล บิตคอยน์แคช และอีโอเอส
ทั้งนี้ Coinrail เปิดเผยว่า ทางบริษัทกำลังประสานงานกับทางการเพื่อค้นหาสกุลเงิน alt coins ที่ถูกขโมยไป แต่ไม่ได้มีการระบุถึงมูลค่าของสกุลเงินที่ถูกขโมยดังกล่าว อย่างไรก็ดี คาดว่าน่าจะมีมูลค่ากว่า 40 ล้านดอลลาร์

อ่านต่อได้ที่ : https://www.ryt9.com/s/iq29/2839456
TRADE RIDER

เครื่องคำนวณมาร์จิ้น
เครื่องคำนวณฟอเร็กซ์มาร์จิ้น-คลิ๊ก
เครื่องคำนวณค่า Pip
เครื่องคำนวณมูลค่า Pip ฟอเร็กซ์-คลิ๊ก

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill