กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 30 พฤษภาคม 2561 Promotion ทุบวันนี้ TP@ The Big Gap^_^

• 129 replies
  • 23,022 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 30 พฤษภาคม 2561 Promotion ทุบวันนี้ TP@ The Big Gap^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

7:00           JPY   BOJ Gov Kuroda Speaks
8:10       NZD   RBNZ Gov Orr Speaks
19:15   USD   ADP Non-Farm Employment Change 191K   204K   
19:30   USD   Prelim GDP q/q  2.3%   2.3%   
21:00   CAD   BOC Rate Statement
                CAD   Overnight Rate 1.25%   1.25%   
21:45   CHF   SNB Chairman Jordan Speaks

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1536
           Daily pivot = 1.1563
           Fibo 50 Daily = 1.1574

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1574
              R2=-----1.1611
              R3=-----1.1641
              R4=-----1.1691
              R5=-----1.1726

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.1512
         S2= ----- 1.1481
         S3= ----- 1.1432
         S4= ----- 1.1380
         S5= ----- 1.1348

สวัสดี เช้า วันพุธแล้ว นะครับกลางสัปดาห์กันแล้วนะ สำหรับเมื่อวานก็ทุบกันเพลินเลยทีเดียว แถมกราฟยังแจกกำไรกันรอบดึกอีกเพื่อนๆก็น่าจะได้กำไรกันเยอะอยู่นะครับผม แนวโน้มกราฟวันนี้ ยังไม่มีอะไรที่เปลี่ยนแปลงไปจากเมื่อวานมากเท่าไหร่ ครับ เนื่องจากกราฟนั้นเป็นเทรนขาลงชัดเจนและมีแนวโน้มที่จะลงต่ไปได้อีก จาก Time Week ที่กดลงมาหนักหลายแท่ง นะครับ และ week นี้ รวมถึงแท่ง Month ที่จะปิดแท่งในวันพรุ่งนี้เช่นกันครับที่ จะปิดแบบแดงเถือกแน่นอนเช่นกันครับ ตอนนี้ ลุ้นแต่เพียงว่าจะปิดแท่งได้แดงมาก แดง น้อย หรือ อาจจะยาวกว่านี้ก็ต้องรอชมกันครับ
                          วันนี้แนวทางการเทรด ยังเน้น Sell เหมือนเดิม นะครับเพียงแต่ วันนี้จะรอให้กราฟกลับมาที่แนวๆ Pivot กับ fibo 50 day นะครับ แนวที่ให้ไว้จากด้านบน คือ ต่อให้กราฟวิ่งก่อนครับค่อยเข้า เทรนกราฟขาลงอย่างไรก็ตามกราฟก็ต้องมีการย่อ ทดสอบ หรือชนแนวพวกนี้อย่างไรก็ร่วง ครับ
                         จากรูปที่ 1 จาก Exness นะครับ กราฟที่ H4 จะไม่เหมือน ชาวบ้าวเขา เพราะ Exness แท่ง Day ปิดจะไม่เหมือนชาวบ้าน พวก อื่นๆ ทั่วโลกน่ะครับ โดย เขาจะปิด แท่ง Day เวลา 7 โมง ครับ แต่ แนวโน่มก็ไม่ได้หนีกันไปไหนดังรูปนะ ครับเพียงแต่ อาจจะ ไม่เห้นแท่ง H4 เหมือนกับ โบรก อื่นๆ ทั่วไปที่ปิดแท่ง Day เวลา ตี 5 บ้านเรา ครับ โดยจากรูปจะเห็น ว่า กราฟได้ลงมาตามแนวโน้ม ใน fibonacci นะครับ รวมทั้งกราฟเมื่อคืนที่ กลับขึ้นไปทดสอบ fibo 138.8 ก่อนที่จะลงมาที่ 161.8 ให้ TP กัน ครับ อย่างไรก็ตามไม่อยากให้เพื่อนๆ กด ตามอย่างเดียว ครับ จดจำวิธีการวิเคราะห์กันไว้ให้ดี ครับจะได้ฝึก วิเคราะห์หาแนวเข้าได้เอง
                         จากรูปที่ 2 จาก XM นะครับ จะเห็นว่า เป้นแท่ง H4 สีแดง ใหญ่ๆ ที่ คลอบคลุมแท่ง เล็กๆ ที่อยุ่ด้าน หน้าถัดไปอยู่นะครับ ตรงนี้ เมื่อวัดแล้วจะเห็นจุดเข้าที่ 61.8 ครับ แอดมิน ไม่ใช้ fibo 50 ของแท่งเนื่องจากมองว่า กราฟอาจจะไปไม่ถึง กลัวจะจั่วลมเช่นเมื่อวานนะครับ แต่ ก็ถือ เป็นแนว ที่ อยู่ในแผน ครับผม
                        วันนี้ เน้น Sell อย่างเดียวเหมือนเดิมนะครับ รอจุดเข้าตาม signal จะปลอดภัย หรือ เสี่ยงน้อยลง ครับผม     

Signal 1 : SELL Limit/@1.1563 TP1(@)/1.1480 TP2(@)/1.1455 SL(@)1.1685
Tho*/ Tho*/ Tho*/

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404

NZD/USD Sell ได้เลย นะครับ Stop loss เส้นแดง ครับผม

็Hea** ็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404

EUR/JPY กำไรเกิน 2000 $ แล้ว โม้ต่อได้

tiger18 tiger18 tiger18

แอดครับ ถ้าพึ่งมาเข้าครั้งแรก ตั้ง sl ตามแอดเลยหรอครับ  xz55**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: wissarut064 ที่ 30, พฤษภาคม  2018, 08:02:02 AM
แอดครับ ถ้าพึ่งมาเข้าครั้งแรก ตั้ง sl ตามแอดเลยหรอครับ  xz55**

ตามนั้น ครับผม
็Hea**

็Hea** ็Hea** ็Hea** มาเเล้วววค่า
จำได้ว่าตอนนั้นแอ้ดบอกไว้ว่าจะปิด ได้ถึง 2 Gap
  ็Hip** ็Hip** ็Hip**
เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างเเละทำให้เราได้เข้าใจ
ว่ามัน คุ้มค่า เเค่ไหน ที่เฝ้ารอ

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค้าบบบบบ...
ตั้ง pending แล้วทำงานต่ออย่างสบายจายยยย.. ็Hip**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Sweetplum ที่ 30, พฤษภาคม  2018, 08:52:58 AM
็Hea** ็Hea** ็Hea** มาเเล้วววค่า
จำได้ว่าตอนนั้นแอ้ดบอกไว้ว่าจะปิด ได้ถึง 2 Gap
  ็Hip** ็Hip** ็Hip**

แกป ล่างตรง 1.06-1.07 เลยครับ
็Hea**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 30, พฤษภาคม  2018, 08:55:09 AM
(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค้าบบบบบ...
ตั้ง pending แล้วทำงานต่ออย่างสบายจายยยย.. ็Hip**

สวัสดีตอนเช้าครับผม
็Hip** ็Hip**

*

saksitbatboy191

หลังจากหายไปนานกลับมาแล้วครับแอด

กลับมาพร้อมพอตที่ใหญ่กว่าเดิมรอบที่แล้วเล็กไปหน่อยครับ

*

apakoaa

• 1,471
จะมุดอีกแล้วหรอ ขึ้นมารับก่อน  %%22
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

SP

• 933
 (TH)** (TH)** ็Hip** ็Hip**

*

CASE Forex

• 16,936
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: saksitbatboy191 ที่ 30, พฤษภาคม  2018, 09:30:55 AM
หลังจากหายไปนานกลับมาแล้วครับแอด

กลับมาพร้อมพอตที่ใหญ่กว่าเดิมรอบที่แล้วเล็กไปหน่อยครับ

สวัสดี ยินดีต้อนรับ กลับบ้านครับ
รอบนี้ขอให้รวยๆปังๆครับ
็Hea**

*

saksitbatboy191

อ้างจาก: admin ที่ 30, พฤษภาคม  2018, 10:09:04 AM
อ้างจาก: saksitbatboy191 ที่ 30, พฤษภาคม  2018, 09:30:55 AM

สวัสดี ยินดีต้อนรับ กลับบ้านครับ
รอบนี้ขอให้รวยๆปังๆครับ
็Hea**
็Hea** ็Hea** ็Hea**