กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ระบบเทรด ThunderBird เขียนจากประสบการณ์กว่า 5 ปี บริการฟรี ให้ทุกคนได้ลิ้มลอง

• 78 replies
  • 18,351 views

หากินแบบนี้หน้ากลัว

xz55** xz55** xz55** 

*

Money

โดนผีหลอกยังไม่เสียเงิน เสียค่าโง่นะคับพี่น้องคับ
โดนคน here here หลอกนี่ซวยจิงๆ
สมาชิกมันที่เหลืออยู่อ่ะ บางคนก็ทำเป็นติ่ง โถ่ เติมเงินไปกี่รอบแระ ยังจะติ่งอีก โง่ในโง่นะคะ
ตอนนี้คนที่เหลือ จากทุนที่ทั้งได้กำไรมา เติมเงินใหม่ด้วย จะบอกว่าล่าสุดเหลือกัน 100$ กับอีกส่วนเกิน 100$ แต่ไม่รู้เท่าไร ร้อนๆหนาวๆกันจะตายแล้ว 5555555555
พอผิดทางก็โทษโน่น นั่น นี่ ดูไรมั่วไปหมด คำว่าคัทไม่มีในระบบแบบมั่นมากกกก กะว่าแก้แล้วเดวก็ได้กำไร แต่มันแก้ไม่ได้ไง ผิดทางตลอด
คนเก่งจิงทำไมต้องมาทำมาหากิน หลอกคนอื่นเพื่ออยากได้รีเบทกับแดก % กำไร 30% ???? มันไม่ได้เสี่ยงห่าไรเลย มันมีแต่ได้กับได้คับพี่น้อง
เล่นได้กำไรมันก็ได้เงิน เล่นแล้วล้างมันก็ไม่ต้องรับผิดชอบไร ถ้าลำพังตัวมันเองเล่นได้เดือนๆไม่เท่าไรหรอก ไม่กี่% แต่ได้ค่ารีเบทกับ % กำไรจากสมาชิกอ่ะ ที่ดูๆมา ที่ฟลุ้คได้กำไรช่วง 3 เดือนแรกมันน่าจะได้ % กำไรหลายแสน เกือบล้านแล้วมั้ง หาแดกง่ายๆ สบายๆเลย
แหม จ. YounFun เขาปิดเฟสไป ก็สวมรอยเอาระบบเขามาทำมาหาแดกเลยนะ มึงถามเขายัง? หน้าด้านเอาระบบคนอื่นมาหาแดร้ก กูก็นึกว่าจะเก่ง เทพ ที่ไหนได้ กระจอกกว่ากูอีก เดือนๆนึงกูเทรดเองได้กำไรเยอะกว่าเล่นกะมันอีก แต่ที่พลาดซวยนึกว่าจะเก่งระบบ YounFun จิงๆ แล้วพอดีเงินมันเหลือๆเลยลองๆดู ทีไ่หนได้ แพ้บเดวล้างปอดแบบไม่รู้ตัวเลย แล้วแม่มไม่พูดห่านไรสักคำ พูดแค่ว่า ผมเสียใจสมาชิกที่โดนระบบคัท???? ไอ้เห้ เงินกูกว่าจะหามาได้  **6004** **6004** **6004** แล้วมันนั่งดูคนจะล้างตั้งหลายคนหน้าตาเฉย ไม่ได้ทำ ไม่ได้แก้ไรเลย บอกแค่ว่า ปล่อยให้กราฟวิ่งสุดทางก่อน รอดูก่อนว่าจะไปทางไหน??? ไอ้ห่า ข่าวกูก็บอกในไลน์กลุ่มอยู่ว่ามีข่าวตุรกี มันเทขนาดนั้นยังจะนั่งดูเฉยแถมบอกในไลว่า ปอดทุกท่านยังปลอดภัยดี ปลอดภัยบ้านพ่องมึง ปอดกูเหลือ 0 ไปแล้ว ไอ้สาสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส   An2 An2 An2

เออ หน้าแม่มก็ขี้เหร่ รูปร่างก็ขี้เหร่ แบบเนี้ยผมถึงชอบคนน่ารักไง อย่างน้อยยังมีไรให้ดูดีบ้าง ไม่ใช่ขี้เหร่ทั้งข้างนอก ข้างใน จะอ้วก
โธ่ ไลน์กลุ่มอ่ะ แคปไว้เยอะ ไม่อยากจะโชว์ เสียเวลาจิงๆ ใครได้มาอ่านทู้นี้แล้วไม่หลงไปเปนเหยื่อมัน บอกให้เลย You ต้องมาขอบใจ I ทีหลัง
xc8* xc8* xc8*

ว่าละ ผมเข้าไปลงรุ่น2 ทุน1000$ โดนลาก0.30 /2-3ไม้ ลบรวมเกือย800$ คือรอวันตายถ้ากราฟสบัดหางฟาด
ดีนะที่ผมออกมาก่อน ตอนกราฟลบน้อยลง ยอมคัท ดูแล้วไม่ใช่EAทำงานอย่างที่ว่าครับ เทรดมือชัดๆแถมยังโอเวอร์เทรดด้วย ไม่มีการMMเอาซะเลย มีความรู้จริงป่าว...

อ้างจาก: juy_kk ที่ 04, กันยายน  2018, 09:14:25 AM
ว่าละ ผมเข้าไปลงรุ่น2 ทุน1000$ โดนลาก0.30 /2-3ไม้ ลบรวมเกือย800$ คือรอวันตายถ้ากราฟสบัดหางฟาด
ดีนะที่ผมออกมาก่อน ตอนกราฟลบน้อยลง ยอมคัท ดูแล้วไม่ใช่EAทำงานอย่างที่ว่าครับ เทรดมือชัดๆแถมยังโอเวอร์เทรดด้วย ไม่มีการMMเอาซะเลย มีความรู้จริงป่าว...

ก็เอาทุนคนอื่นเขามาเทรดไง ได้ก็ดีไปไม่ได้ก็ช่างมัน อารมนี้มั้งครับ

*

Arnont_J

*

trvoy

• 54
ตอนแรกผมก็สนใจนะ แต่เห็น myfxbook ล่าสุด ก็เลยไม่กล้าครับ
ล่าสุด Balance 2790$ แต่ Equity 1137$ แสดงว่าโดนลากติดลบ 1653$ ไปแล้ว

เงียบหายไปเลย ป่านนี้สำลักกรรมไปล่ะมั้ง

ดูจากกระแสตอบรับคงไม่กลับมาอีกแล้ว   ็Hea**

อ้างจาก: petetrade ที่ 06, กันยายน  2018, 12:02:56 PM
ดูจากกระแสตอบรับคงไม่กลับมาอีกแล้ว   ็Hea**
เดียวมันก็กลับมาอีกครับ ถ้าจบรอบนี้ได้ หายตัวไปสัก 3 เดือน เดียวมันก็กลับมาหลอกคนอีก คนมันเหี้.. ทำยังไงมันก็เหี้..ครับ ไม่มีทางเปลี่ยนได้หรอกครับ เหมือนผมเห็นคนที่เคยลงทุนกับมัน ก็ออกมาแฉอยู่  xc8* xc8* xc8* xc8* xc8* xc8* xc8* xc8* xc8* xc8*

ว่าจะไม่ cont. ต่อแต่ก็อดใจไม่ได้
แอด ทำนิสัยเดิมอีกแล้ว
1. เหนื่อยต่อการ เฮจจิ้ง แก้ไขในสิ่งที่ตัวเองทำไม่ได้ ก็ขอคืนพอร์ตให้ลูกค้า แต่ถ้าคนที่จะให้แก แก้ก็รอต่อไป
2. คนที่ขอคือพอร์ต คืน เพื่อไปแก้ไขในสิ่งที่ แอด ทำ ก็ลบเค้าออกจากกลุ่มอีก

เห็นแก่ตัวว่ะ......พอคนอื่นไม่พอใจ ก็เอาออก
แบบนี้ทำไปทำไม ไม่เข้าใจ แทนที่จะแสดงสปิริต ว่าตัวเองพยายามแล้ว แก้ไขไม่ได้ ก็ควร ไปด้วยกันไม่ใช่เหรอ
เหนื่อยใจแทน

ขอให้คนที่มีพอร์ตค้างกับแกให้แกแก้ไขให้ได้ไวๆ นะครับ

*

ning

อ่านเงียบๆมานาน  ขออนุญาตฝากข่าวนะคะ เห็นมีชื่อที่พาดพิงเกี่ยวกับ อาจารย์ youngfun  ต้องขออนุญาตแจ้งทุกท่านว่า

ไม่ว่าใครจะกล่าวอ้างถึง อาจารย์younfun ไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อม ให้รู้เลยว่าอาจารย์ไม่มีความเกี่ยวข้องด้วย
ส่วนระบบที่อาจารย์เคยแจกไว้ ถ้าใครใช้ศึกษาเรียนรู้เพื่อพัฒนาตนเองได้
แต่ถ้านำไปกล่าวอ้างและชักชวนผู้อื่นร่วมลงทุนด้วย อาจารย์ไม่มีส่วนรู้เห็นใดๆและไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น เพราะไม่อยากให้นำไปใช้แบบนั้น

อาจารย์youngfung ต้องการเทรดเงียบๆ ไม่เปิดเผยแล้วค่ะ 

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านข้อความนี้นะคะ

ล่าสุดเมื่อวานได้ข่าวว่ามีคนโดนอีกแล้วนะคร้าบ ล้างไปอีก 10กว่าคน  บางคนโดนลากติดหลบเกือบ 2พันเหรียญ แล้วก็ปิดกลุ่มไลน์หนีตามเสต็ปเดิม แถมยังมีหน้ามาบอกให้ไปเปิดบัญชีใหม่ไปรันอีเอตัวใหม่เพื่อแก้พอร์ตกับเขาอีกนะ เอาสิเอา....ทำไมหน้าด้านได้ขนาดนี้ หิวเงินมาจากไหนหนอ   

อีกอย่างเห็นบางท่านยังอวยๆ ไอ้ยังฟันอยู่ ลองไปติดตามข่าวนะครับ ในบอร์ดนี้ล่ะมันโดนแฉแล้วนะฮะ คนเก่งหรืออาจงอาจารย์บ้าอะไร สมัครสมาชิกบอร์ดเป็นอวตารมาอวยตัวเอง ไอพีเดียวกันเป๊ะ   /*CC

*

iRuler

• 1,282
อ้างจาก: ning ที่ 14, กันยายน  2018, 06:13:46 PM
อ่านเงียบๆมานาน  ขออนุญาตฝากข่าวนะคะ เห็นมีชื่อที่พาดพิงเกี่ยวกับ อาจารย์ youngfun  ต้องขออนุญาตแจ้งทุกท่านว่า

ไม่ว่าใครจะกล่าวอ้างถึง อาจารย์younfun ไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อม ให้รู้เลยว่าอาจารย์ไม่มีความเกี่ยวข้องด้วย
ส่วนระบบที่อาจารย์เคยแจกไว้ ถ้าใครใช้ศึกษาเรียนรู้เพื่อพัฒนาตนเองได้
แต่ถ้านำไปกล่าวอ้างและชักชวนผู้อื่นร่วมลงทุนด้วย อาจารย์ไม่มีส่วนรู้เห็นใดๆและไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น เพราะไม่อยากให้นำไปใช้แบบนั้น

อาจารย์youngfung ต้องการเทรดเงียบๆ ไม่เปิดเผยแล้วค่ะ 

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านข้อความนี้นะคะ

ชื่อเสียง youngfung ในนี้ เสียหมดแล้วครับ มีกระทู้แฉอยู่

*

a610

• 210
พอจะ มี ข้อมูล เพิ่มไหม ครับ จะได้ ระวัง