traderider forex ไทย

วิเคราะห์กราฟ forex การเทรดFOREX EUR/USD จันทร์ 21 พฤษภาคม 2561 สวัสดีวันจัทร์ขอให้ TP กันทุกคนนะครั

• 39 replies
  • 4181 views

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 60,841
  • 2585
วิเคราะห์กราฟ forex การเทรดFOREX EUR/USD จันทร์ 21 พฤษภาคม 2561 สวัสดีวันจัทร์ขอให้ TP กันทุกคนนะครับ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

N/A วันนี้ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจแล้วครับ แต่ ธนาคารส่วนใหญ่ในยุโรป จะปิดนะครับ volume จะน้อยลงหน่อยครับ

All Day   CHF   Bank Holiday
All Day   EUR   French Bank Holiday
All Day   EUR   German Bank Holiday
All Day   CAD   Bank Holiday

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1749
           Daily pivot = 1.1782
           Fibo 50 Daily = 1.1785

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1785
              R2=-----1.1814
              R3=-----1.1855
              R4=-----1.1880
              R5=-----1.1909

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.1740
         S2= ----- 1.1707
         S3= ----- 1.1665
         S4= ----- 1.1630
         S5= ----- 1.1600

สวัสดี เช้าวันจันทร์ครับ เช้านี้กราฟก็ยังลงมาได้ตลอดแบบต่อเนืองนะครับโดยสำหรับเช้านี้คุ่เงิน ตระกูล JPY ส่วนมากจะเกิด Gap กันนะครับและก็ยังไม่มีแนวโน้มท่าทีว่าจะปิดส่วน EUR/USD คู่เงินสุด Hot ของเราก็ยังเทลงมาเช้านี้อย่างต่อเนืองนะครับ สำหรับเช้านี้ วันนี้ แผนการเทรดยังเป็นไปในทิศทางเดิมครับเนื่องจาก กราฟยังลงเหมือนเดิมตามเทคนิค ส่วนในด้าน การข่าวสารก็ยังไม่มีข่าวแดงอะไรที่น่าสนใจครับ เนื่องจาก วันนี้ ธนาคารส่วนใหญ่ใน Europe และ Canada ปิดทำการครับ สำหรับวันนี้ แนวทางการเข้าเทรดก็ยังเป็น Sell เหมือนเดิม โดยเทขาย EUR เหมือนเดิมครับแต่ อาจจะรอให้กราฟดีดกลับมาบ้างก่อนครับ แต่อย่างไนก็ตามทิศทางกราฟแบบนีี้มีแต่จะลงช้าหรือลงเร็วเพื่อไปต่อเท่านั้นครับ วันนี้แนะนำให้รอ Sell แนวๆ Pivot กับ fibo50 นะครับ จะได้ไม่ต้องโดนลากกันมากครับผม ตาม Signal แต่มีระยะ ซ้ำที่ 1.1805 ถ้ากราฟยังไม่ลงนะครับ 

Signal 1 : SELL Limit/@1.1785 TP1(@)/1.1721 TP2(@)/1.1670 SL(@)1.1830
 Tho*/ Tho*/ Tho*/

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]

(TH)** (TH)** (TH)**

Share Topic.

Follow Me.

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 60,841
  • 2585
(TH)** (TH)** (TH)** ขอบคุณค้าบบบบบบ..
เคยเกลียดวันจันทร์นักหนา..แต่ตอนนี้รอเธอทุกสัปดาห์นะ..วันจันทร์.. xc8* xc8*

ร้าก เธอทุกวันทีกราฟวิ่ง เลย ฮะ

xc8* xc8*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 60,841
  • 2585

*

• *
  • 60,841
  • 2585
บทวิเคราะห์ฟอเร็กซ์และคริปโตเคอเรนซี ประจำวันที่ 21 - 25 พฤษภาคม 2561
พฤษภาคม 20, 2018

อันดับแรกเป็นการทบทวนบทวิเคราะห์ของสัปดาห์ที่ผ่านมา:
EUR/USD ในครั้งที่แล้วมีผู้เชี่ยวชาญประมาณ 70% ได้คาดการณ์ว่าราคาคู่นี้จะขยับขึ้นไปที่ระดับ 1.2050 เป็นอย่างน้อย อย่างไรก็ตาม แรงกระทิงกลับอ่อนล้าลงก่อนที่ราคาจะขยับไปถึง 1.2000 ซึ่งเป็นช่วงที่มีแรงหมีปรากฏเข้ามา ดัชนีเทรนด์ในกรอบ D1 และออสซิลเลเตอร์ 15% ก็เป็นไปในทางเดียวกันโดยให้สัญญาณว่าราคาคู่นี้อยู่ในภาวะถูกซื้อมากเกินไป และตามที่คาดการณ์ไว้ ราคาได้ขยับลงไปที่ระดับ 1.1800 อย่างรวดเร็ว จากนั้นก็ค่อยๆ ถอยตัวลดลงมาอย่างต่อเนื่องจนถึงที่ราคาต่ำสุดในช่วงที่ 1.1750
GBP/USD ราคาคู่นี้ได้ขยับอยู่ในช่องแคบด้านข้างมาเป็นเวลาสองสัปดาห์ติดต่อกัน นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่ (60%) ให้คะแนนเสียงกับแนวโน้มขาขึ้นในสัปดาห์ที่แล้ว แต่หลังจากราคาได้ขยับสูงขึ้นไป 65 จุด ราคาก็ได้วกกลับตัวและก็เป็นไปตามอย่างที่คาดการณ์ไว้โดยผู้เชี่ยวชาญจำนวน 40% ที่เหลือ ทำให้ราคาถอยลงมาที่แนวรับ 1.3450 ซึ่งเป็นระดับที่ใกล้กับราคาปิดตลาด โดยราคาเสียมูลค่าไป 75 จุดในระหว่างสัปดาห์ที่ผ่านมา
70% ของผู้เชี่ยวชาญทำนายว่าราคาคู่ USD/JPY จะขยับขึ้นไปที่ 110.00 ภายในสิ้นเดือนพฤษภาคม แต่ราคาได้ขยับขึ้นไปล่วงหน้ากว่าที่ได้คาดการณ์ไว้ และราคาได้ขยับถึงระดับแนวต้านดังกล่าวตั้งแต่วันอังคารที่ 15 พฤษภาคม หลังจากนั้น ราคาก็กลับไปที่ระดับแนวรับ และราคาก็ขยับขึ้นไปอีก 100 จุด จากนั้นราคาก็เสียมูลค่าไป 25 จุด และราคาได้ปิดตลาดห้าวันทำการที่ระดับ 110.75
คริปโตเคอเรนซี นักวิเคราะห์บางคนเชื่อว่าราคาคู่ BTC/USD น่าจะกลับไปอยู่ในโซนด้านข้างรอบสามสัปดาห์ที่ 8,620 – 9,955 และเมื่อวันที่ 14 พฤษภาคม ราคาได้ขยับถึง 8,850 อย่างไรก็ตาม ราคาไม่สามารถตั้งหลักที่ระดับดังกล่าวได้สำเร็จ ไม่นานนักราคาก็ถอยกลับมาที่ราคาเริ่มต้นของสัปดาห์ในโซน 8,000 โดยรวมแล้วสัปดาห์ที่ผ่านมาค่อนข้างนิ่งสงบสำหรับคู่คริปโตอื่นๆ ราคา Litecoin รวมถึง Ethereum และ Ripple ปิดตลาด ณ จุดเดียวกับราคาเริ่มในต้นสัปดาห์

สำหรับบทวิเคราะห์ของสัปดาห์นี้ เราได้สรุปความเห็นของบรรดานักวิเคราะห์มากมาย รวมถึงคำคาดการณ์ที่วิเคราะห์จากพื้นฐานทางเทคนิคและสถิติกราฟต่างๆ โดยเราสามารถสรุปผลวิเคราะห์ได้ดังต่อไปนี้:
EUR/USD ผู้เชี่ยวชาญ 60% ทำนายการเคลื่อนที่ของราคาคู่นี้ว่าจะขยับไปทางช่องด้านข้างขนานกันกับจุด 1.1800 การวิเคราะห์กราฟในกรอบ D1 ก็สรุปทิศทางในช่องด้านข้างเช่นกัน โดยระบุช่องราคาไว้ที่ 1.1750 – 1.2000 และออสซิลเลเตอร์ 15% ก็ให้สัญญาณเช่นกันว่าราคาคู่นี้จะขยับขึ้นมาและราคากำลังอยู่ในภาวะถูกขายมากเกินไป
ในส่วนนักวิเคราะห์ที่เหลือ 40% คาดการณ์ว่าแนวโน้มขาลงจะยังคงดำเนินต่อไป โดยมีระดับแนวรับที่ 1.1700 1.1665 และ 1.1585 ตามลำดับ
เมื่อพูดถึงเหตุการณ์สำคัญที่จะเกิดขึ้นในสัปดาห์ที่จะมาถึงนี้ เราควรให้ความสนใจกับการประชุมของคณะกรรมาธิการธนาคารกลางสหรัฐฯ เรื่องตลาดเปิดในวันพุธที่ 23 พฤษภาคมนี้ และการประชุมของธนาคารกลางยุโรปเกี่ยวกับนโยบายการเงินในวันพฤหัสที่ 24 นี้ รวมถึงการแถลงการณ์ของประธานธนาคารเฟ็ดของสหรัฐฯ นายเจอโรม พาวเวลล์ ในวันศุกร์ที่ 25 พฤษภาคม
GBP/USD ความเห็นของผู้เชี่ยวชาญแบ่งออกเป็นสามกลุ่มเกือบเท่าๆ กัน มีผู้เชี่ยวชาญ 35% เห็นด้วยกับเทรนด์ขาขึ้น อีก 35% โหวตให้เทรนด์ขาลง และ 30% ที่เหลือโหวตให้กับแนวโน้มด้านข้าง
สำหรับการวิเคราะห์กราฟก็ทำนายเช่นกันว่าราคาจะขยับในช่องด้านข้างที่ 1.3450 – 1.3615 ทั้งในกรอบ H4 และ D1 หลังจากนั้นคาดว่าราคาน่าจะมีการดิ่งลงมาอย่างรุนแรงโดยปรับตัวไปที่โซน 1.3300
USD/JPY ผู้เชี่ยวชาญจำนวน 65% ดัชนีเทรนด์จำนวน 95% และออสซิลเลเตอร์กว่า 90% รวมถึงการวิเคราะห์กราฟในกรอบ D1 คาดการณ์ว่าแนวโน้มขาขึ้นของคู่นี้จะยังคงดำเนินต่อไป โดยมีเป้าหมายที่ใกล้ที่สุดอยู่ที่ระดับ 112.00 และเป้าหมายถัดไปสูงขึ้นมาอีก 100 จุด
ในขณะที่นักวิเคราะห์จำนวน 35% ได้ลงคะแนนเสียงให้กับแนวโน้มขาลง ซึ่งได้รับการสนับสนุนโดยออสซิลเลเตอร์จำนวน 10% ที่ให้สัญญาณว่าราคาคู่นี้อยู่ในภาวะถูกซื้อมากเกินไป การวิเคราะห์กราฟในกรอบ H4 ยังมองว่าโอกาสที่ราคาจะปรับตัวชั่วคราวไปอยู่ที่ 109.85 ยังมีความเป็นไปได้
คริปโตเคอเรนซี คำทำนายหลักของผู้เชี่ยวชาญในตลาดหุ้นกับคู่ BTC/USD คาดการณ์ว่าราคาบิทคอยน์จะพยายามขยับขึ้นไปให้ถึง $10,000 โดยมีระดับแนวรับที่ 8,100 และ 7,900 สำหรับสัญญาณจากออสซิลเลเตอร์ยังไม่มีความสอดคล้องกัน เช่น ดัชนี MACD ในกรอบ H4 แสดงให้เห็นว่ามีการเบนออกบนกราฟราคาซึ่งชี้ว่าราคาอาจมีโอกาสปรับตัวสูงขึ้น ในทางกลับกัน ดัชนีปริมาณการซื้อขาย MFI (ดัชนีการไหลเวียนของเงิน) ในกรอบ H4 ชี้ว่าราคาอยู่ในภาวะถูกซื้อมากเกินไปและให้สัญญาณไปในทางทิศใต้ และสำหรับกรอบ D1 ก็ให้ภาพที่ค่อนข้างเป็นไปในทางตรงกันข้าม
สำหรับคู่เงินคริปโตอื่นๆ นักวิเคราะห์เชื่อว่าการปรับตัวของราคาได้สิ้นสุดลงแล้ว และขณะนี้ ราคาน่าจะพยายามดีดตัวขึ้นมาตามราคาบิทคอยน์ โดยราคา Ethereum (ETH/USD) มีเป้าหมายใกล้ที่สุดอยู่ที่ 740.00 เป้าหมายถัดไปที่ 835.00 และแนวรับที่ 635.00 ส่วนราคา Litecoin (LTC/USD) มีเป้าหมายอยู่ที่ 150.00 และ 180.00 และระดับแนวรับในช่วง 130.00 สำหรับราคา Ripple (XRP/USD) เป้าหมายอยู่ที่ 0.8850 โดยมีค่าแนวรับที่ 0.6140

โรมัน บุทโก, NordFX

*

• *
  • 60,841
  • 2585
ใครมีคู่ไหน เด็ดๆ จัดมา หน่อยครับผม

็Hea** ็Hea**

รบกวนตรวจสอบการถอนเงินให้ด้วยครับ ID การทำธุรกรรม 36960225  ขอบคุณครับ

*

• *
  • 60,841
  • 2585
รบกวนตรวจสอบการถอนเงินให้ด้วยครับ ID การทำธุรกรรม 36960225  ขอบคุณครับ

ขอ ID XM ด้วย ครับ หมายถึง เลข พอรตจะตามง่านกว่าครับ
พนักงานขอมาครับ
 (TH)**

*

Sugarbeach

เทรดกิน Swap ครับ
 ็Hea** /*CC

เห็นแล้วรมย์เสียเลย ไม่่ได้ขายลงมาตั้งแต่ตอนโน้นนนนนน   /**33 /**33 /**33

*

• *
  • 60,841
  • 2585
เทรดกิน Swap ครับ
 ็Hea** /*CC

เห็นแล้วรมย์เสียเลย ไม่่ได้ขายลงมาตั้งแต่ตอนโน้นนนนนน   /**33 /**33 /**33

รู้อะไร ไม่สู้ รุ้งี้ครับ เจ๊
 ็Hip** ็Hip**

*

• *
  • 60,841
  • 2585

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> http://www.xm.com/gw.php?gid=10185

ทำไมต้องเลือกเทรดกับ Pepperstone

1.ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารไทยได้ สะดวก รวดเร็ว

2.รับส่วนลดค่าเช่า vps กับ ForexVPS.net  20% สำหรับลูกค้า Pepperstone เท่านั้น

3.มีเจ้าหน้าที่ support ตลอด 24 ชม.

4.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ  ASIC

5.ไม่ใช่โบรกเกอร์ Dealing Desk

6.มีการแยกเก็บเงินทุนของลูกค้าออกจากเงินของบริษัท

7.รองรับโปรแกรม cTrader , Webtrader , MT4

8.การส่งคำสั่ง ซื้อ-ขาย รวดเร็วมาก

9.สเปรดต่ำ เริ่มต้นที่ 0.0 pip

รายละเอียดเพิ่มเติม ที่นี่ 

วิธีการฝากเงิน ผ่านธนาคารไทย FxPro ล่าสุด
และ วิธีฝาก-ถอน เงินผ่านธนาคารไทย เข้า Forex Broker Fxpro

https://traderider.com/index.php/topic,10585.msg202423.html#msg202423

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill