กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ forex การเทรดFOREX EUR/USD พฤหัสบดี 10 พฤษภาคม 2561 จะบินมากี่ครั้งฉันก็ยังทุบเธอ^_^

• 94 replies
  • 19,640 views
*

admin

• 80,403
วิเคราะห์กราฟ forex การเทรดFOREX EUR/USD พฤหัสบดี 10 พฤษภาคม 2561 จะบินมากี่ครั้งฉันก็ยังทุบเธอ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

15:30   GBP   Manufacturing Production m/m  -0.2%   -0.2%   
18:00   GBP   BOE Inflation Report
                GBP   MPC Official Bank Rate Votes 2-0-7   2-0-7   
                GBP   Monetary Policy Summary
                GBP   Official Bank Rate 0.50%   0.50%   
19:30   USD   CPI m/m 0.3%   -0.1%   
                USD   Core CPI m/m 0.2%   0.2%

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1863
           Daily pivot = 1.1855
           Fibo 50 Daily = 1.1859

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1880
              R2=-----1.1916
              R3=-----1.1942
              R4=-----1.1980
              R5=-----1.2025

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.1835
         S2= ----- 1.1810
         S3= ----- 1.1770
         S4= ----- 1.1760

สวัสดี ครับผม เมื่อวานกราฟทำ New Low ได้อีกนะครับ แต่ก็ยังไม่เทลงไปเสียทีเดียวยังกลับมาติด Signal แล้วก็บวกอยู่จนตอนนี้ครับแนวโน้มกราฟตอนนี้ยังเป็นเทรนขาลงอย่างหนักหน่วงนะครับกราฟ สามารถทำ New Low ได้ทุกวัน แนวโน้ม วันนี้ก็เช่นกัน ครับ น่าจะทำ New Low ได้อีกแต่ก่อนที่จะลงน่าจะวิ่งกลับไปที่แนวเดิมของกราฟเมื่อวานก่อนนะครับ ก่อนที่จะลงไป
                        และอีกรูปแบบหนึ่งที่กราฟจะวิ่งและเป็นไปได้ ครับ ก็คือ วิ่งไปที่ EMA200 H1ตามที่แอดมินแนบมานะครับก่อนที่กราฟจะลงไป ซึ่งแนวนี้ราคาของกราฟอยู่ที่ประมาณราคา 1.1965 นะครับตรงนี้ให้มองความเป็นไปได้ที่กราฟจะมานะครับแต่ เนื่องจากเป็นเทรนขาลงอยู่กราฟน่าจะมีย่อแรงๆได้ครับ แต่วันนี้ จุด Sell ยังเป็นจุดเดียวกับ signal เมือวานอยู่นะครับ  ดังนั้น พิจารณาดีๆก่อนที่จะออกออเดอร์ว่าควรจะเข้าจุดไหนถึงจะได้เปรียบ ครับ
                       สำหรับ วันนี้มี ข่าวเยอะสำหรับ ตระกูล GBP เรื่องการปรับ อัตราดอกเบี้ย ซึ่งผมมองว่า ตอนนี้ แม้ไม่ปรับดอก และดอกเทาเดิมก็ไม่มีผลกับตลาดมาก เพราะ กราฟ ได้ ซึมซับข่าวไม่ปรับดอกมานานแล้วจนกราฟเริ่มกลับตัวตรงเส้น เทรน ดังนั้น นันนี้ กราฟ GBP เมื่อเทียบกับทุกสกุลเงินน่าจะแข็งค่าขึ้นนะครับ   

Signal 1 : SELL Limit/@1.1885 TP1(@)/1.1810  TP2(@)/1.1745 SL(@)1.1965
Tho*/ Tho*/ Tho*/

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,403

GU ครับเผื่อ ท่านใดอยากจะไฝว้ด้วย

Ha)** Ha)**

**hulk3** **hulk3**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

วันนี้ขอสวนเทรนก่อนทรัมถอนตัวแล้ว

*

admin

• 80,403
อ้างจาก: wattipong26 ที่ 10, พฤษภาคม  2018, 12:15:19 PM
วันนี้ขอสวนเทรนก่อนทรัมถอนตัวแล้ว

สวนทางไหนท่าน buy EU เหรอครับ

*

admin

• 80,403
อ้างจาก: samatong ที่ 10, พฤษภาคม  2018, 12:45:49 PM
ลงทีเถอะขอร้องล่ะ Tho*/

อยากกอดขาลงคลายคุกเข้าให้กราบ Mt4 ก็คงต้องยอม

))/* ))/* ))/*

ขอบคุณค้าบบบบบบบบบ..
ขอไปด้วยทั้ง EU GU GJ และแถม ทอง..จะรวย จะรุ่ง หรือจะร่วง เดี๋ยวก็รู้  555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,403
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 10, พฤษภาคม  2018, 12:53:38 PM
ขอบคุณค้าบบบบบบบบบ..
ขอไปด้วยทั้ง EU GU GJ และแถม ทอง..จะรวย จะรุ่ง หรือจะร่วง เดี๋ยวก็รู้  555+ 555+
สวัสดี ตอนบ่าย ครับพักเที่ยงล่ะเหรอ ครับ

Ha)** Ha)**

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

ทำไมต้องเลือกเทรดกับ Pepperstone

1.ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารไทยได้ สะดวก รวดเร็ว

2.รับส่วนลดค่าเช่า vps กับ ForexVPS.net  20% สำหรับลูกค้า Pepperstone เท่านั้น

3.มีเจ้าหน้าที่ support ตลอด 24 ชม.

4.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ  ASIC

5.ไม่ใช่โบรกเกอร์ Dealing Desk

6.มีการแยกเก็บเงินทุนของลูกค้าออกจากเงินของบริษัท

7.รองรับโปรแกรม cTrader , Webtrader , MT4

8.การส่งคำสั่ง ซื้อ-ขาย รวดเร็วมาก

9.สเปรดต่ำ เริ่มต้นที่ 0.0 pip

รายละเอียดเพิ่มเติม ที่นี่ 

วิธีการฝากเงิน ผ่านธนาคารไทย FxPro ล่าสุด
และ วิธีฝาก-ถอน เงินผ่านธนาคารไทย เข้า Forex Broker Fxpro

https://traderider.com/index.php/topic,10585.msg202423.html#msg202423

Update !! ผลการแข่งขัน FxPro Super Trader Contest 2018
ประจำวันที่ 10 พฤษภาคม 2561

หมายเหตุ :
1.ท่านที่ไม่มีรายชื่อในนี้คือ ยังไม่มีการฝากเงินนะครับ หากท่านทำการฝากเงินแล้วรบกวนแจ้งด้วยนะครับ ผมจะลง Myfxbook ให้ครับผม
2.มีไอดีที่ไม่สามารถล็อคอินได้ เนื่องจากรหัส Invest Pass ผิดนะครับ ไอดีนี้ครับ  9173640

(TH)** (TH)**