traderider forex ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวัน พฤหัสบดี ที่ 3 พฤษภาคม 2561

• 17 replies
  • 1036 views

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวัน พฤหัสบดี ที่ 3 พฤษภาคม 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader  ประจำวัน พฤหัสบดี ที่ 3 พฤษภาคม 2561

จากที่เมื่อวานนี้ราคาทองคำได้ทะลุกรอบที่ราคา 1307.5 ลงมาได้นะครับ ก็ได้เทลงไปให้บวกอยู่แค่ประมาณ 30pip แล้วก็ดีดกลับขึ้นมากิน SL ไปเรียบร้อยนะครับ ซึ่งยังลงไปไม่ถึงเป้าหมายที่ราคา 1295.0 ตามที่หวังใว้ และตอนนี้ก็ได้วิ่งเป็นลักษณะ sideway อยู่ครับ ซึ่งวันนี้ส่วนตัวผมอาจจะไม่ได้เข้าเทรดในคู่นี้ครับ คงต้องรอดูต่อไปก่อนนะครับว่าจะเลือกทางไปทางไหน  ซึ่งตอนนี้ถ้ามองที่ M15 ก็จะเห็นว่าราคาได้มาทดสอบที่เส้น ema200 อยู่หลายรอบแล้วนะครับ แต่ก็ยังไม่สามารถผ่านขึ้นไปได้ ก็ต้องรอดูต่อไปครับว่าทองคำจะสามารถผ่านเส้นนี้ขึ้นไปได้หรือไม่นะครับ หากผ่านไปได้ก็อาจจะได้มีจังหวะให้เข้าเทรดกันนะครับ

(TH)**

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ใว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

เปิดบัญชีเทรดทองคำกับ xm.com ผ่านลิ้งค์บอร์ดวันนี้ ได้รับส่วนลดสเปรดจากเดิม 4.5pip(45point) เหลือเพียง 3.5-4.0pip(35-40point)
http://www.xm.com/gw.php?gid=10185

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองกันได้ตามสะดวกนะครับ (TH)**

Share Topic.

Follow Me.

*

ออฟไลน์ hunt

• 1,815
  • 67
ขอบคุณคับ เเอด  (TH)** (TH)**
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

*

• 1,815
  • 67
ถ้า พรุ่งนี้ nf กดไม่ลงหลุด 1300  เตรียนม buy ยาวๆ เลย  T*/- T*/-
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

*

• 1,815
  • 67
https://youtu.be/E4eCn_Ywgmo
คืนนี้เวลา 19.30 น.ติดตามการจ้างงานนอกภาคเกษตรสหรัฐ
(คุณ ศิริลักษณ์ ปโกฏิประภา ผู้อำนวยการฝ่ายวิเคราะห์ บริษัท ฮั่วเซ่งเฮง โกลด์ ฟิวเจอร์ส)

*

• 1,815
  • 67

*

• 1,815
  • 67
เมื่อวาน ลากซะ 100 pip `วันนี้ขอคืน 200 pip  1304 `พอ ละ ขอให้โดน ที /**33 /**33 /**33 /**33

*

ออฟไลน์ spacex

• *
  • 25
  • 0
เมื่อวาน ลากซะ 100 pip `วันนี้ขอคืน 200 pip  1304 `พอ ละ ขอให้โดน ที /**33 /**33 /**33 /**33

รออยู่เหมือนกัน ลงมาจะโดดออกมานั่งดูข้างสนามและ  g*/-

*

ออฟไลน์ Bavaria

• 456
  • 3
จะขึ้นหรือลงเนี่ยยย

*

• 1,815
  • 67
วันนี้ จะมี อะไร ให้ตกใจ อีกไหม ..
 T*/- T*/-

*

• 456
  • 3
จะลงอีกป่าวน้อ ติด1308

*

• 1,815
  • 67
ถ้าดันไม่ขึ้นไปยืน 1310 ได้ ก้อน่าจะไป 1304 -1302 คับ .. eu เท ซะขนาด
ความรู้สึกนะคับ .
 **6105**

*

• 456
  • 3
ทองไปเทส 1308 รอบที่สามแร้ว

*

• 1,815
  • 67
ทองไปเทส 1308 รอบที่สามแร้ว
สงสัยจะกด ไม่ลง.. xz55** xz55**

*

• 1,815
  • 67
หมดละมั้ง ขาลง .. An2 An2 tiger18 tiger18 tiger18 tiger18

*

• 456
  • 3
ถ้ามาอีกไม่ผ่านจะปิดทิ้งแล้วเสียว

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill