traderider forex ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวัน พุธ ที่ 2 พฤษภาคม 2561

• 14 replies
  • 838 views

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวัน พุธ ที่ 2 พฤษภาคม 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader  ประจำวัน พุธ ที่ 2 พฤษภาคม 2561

ราคาทองคำก็ได้ลงมาถึงเป้าหมายที่ราคา 1307.5 ได้เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ โดยมีการทะลุลงไปทำสวิงโลวใหม่ที่ราคา 1301.6 แล้วก็มีการดีดกลับขึ้นมาจนถึงปัจจุบันนี้นะครับ โดยตอนนี้กรอบราคาที่ผมมองใว้จะอยู่ที่ 1312.0 คือหากว่าทองคำสามารถเบรคราคานี้ขึ้นไปได้ จะมีเป้าหมายถัดไปคือ 1317.5  ครับ  และหากราคาทองคำสามารถหลุดกรอบล่างที่ราคา 1307.5 ลงมาได้ ก็มีโอกาสลงมาถึง 1295.0 ได้ครับ  แผนการเทรดส่วนตัวของผมวันนี้คือ 

Pending Buy stop ที่ราคา 1312.0+spread  TP 1317.5  SL 1307.5

Pending Sell Stop ที่ราคา 1307.5              TP 1295.5  SL 1312.5

(TH)**

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ใว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

เปิดบัญชีเทรดทองคำกับ xm.com ผ่านลิ้งค์บอร์ดวันนี้ ได้รับส่วนลดสเปรดจากเดิม 4.5pip(45point) เหลือเพียง 3.5-4.0pip(35-40point)
http://www.xm.com/gw.php?gid=10185

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองกันได้ตามสะดวกนะครับ (TH)**

Share Topic.

Follow Me.

*

ออฟไลน์ hunt

• 1,815
  • 67
ขอบคุณคับผม  (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

*

• 1,815
  • 67
 T*/- T*/- T*/- T*/- T*/- T*/- T*/- T*/-
จ่ออยู่คอหอยไม่ไปไหน
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

*

• 1,815
  • 67

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 60,863
  • 2585
ลง ละนะ  Tho*/

ยังไม่ค่อยกระดิกเท่าไหร่ เลยท่าน hunt
 %%22 %%22
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• 1,815
  • 67
ลง ละนะ  Tho*/

ยังไม่ค่อยกระดิกเท่าไหร่ เลยท่าน hunt
 %%22 %%22
เทเเล้ว  ็Hea**

*

• 1,815
  • 67
eu ลง ทองอย่า เด้งนะ ถ้าเด้งละ บรรลัย เเน่  **6105**

*

• 1,815
  • 67
สวัสดีคั บ เเอดมิน เพื่อนๆ ที่รักทุกท่าน
 ็Hip**

*

• 1,815
  • 67
https://youtu.be/E_5XsRh2SDQ
เฟดตรึงอัตราดอกเบี้ยนโยบายตามคาด
ราคาทองคำคาดเคลื่อนไหวในกรอบ 1,300-1,320 ดอลลาร์
(คุณ ศิริลักษณ์ ปโกฏิประภา ผู้อำนวยการฝ่ายวิเคราะห์ บริษัท ฮั่วเซ่งเฮง โกลด์ ฟิวเจอร์ส

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 60,863
  • 2585
สวัสดีคั บ เเอดมิน เพื่อนๆ ที่รักทุกท่าน
 ็Hip**

สวัสดีครับท่าน hunt ยังติดทอง เยอะอยุ่หรือเปล่า ครับ รอลุ้น Break 1300 ครับ สำหรับผม
 ็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• 1,815
  • 67
 ็Hip**

สวัสดีครับท่าน hunt ยังติดทอง เยอะอยุ่หรือเปล่า ครับ รอลุ้น Break 1300 ครับ สำหรับผม
 ็Hea** ็Hea**
[/quote
เมื่อวาน เข้าsell ไว้ ได้มา 200 ออกเลย คับไม่รอข่าวละ
ตอนนี้ ทุบไป1 ดอก ที่เดิมคับ ลุ้นๆไป

*

• 1,815
  • 67
 สรุปข่าวราคาทองคำ (ภาคเช้า) ประจำวันที่ 3 พฤษภาคม 2561 www.mtsgold
ราคาทองคำปรับตัวขึ้นมาแถวระดับ 1,312 เหรียญ ขณะที่สัญญาทองคำส่งมอบเดือนมิ.ย. ปิดปรับลง 1.2 เหรียญ คิดเป็น -0.1% ที่ระดับ 1,305.6 เหรียญ หลังจากที่เฟดยังคงมีท่าทีผ่อนคลายทางการเงิน จึงทำให้ดอลลาร์กลับมาอ่อนค่าเมื่อเทียบกับสกุลเงินหลักส่วนใหญ่ โดยจะเห็นได้ว่าราคาทองคำผันผวนขาลงตามการแข็งค่าของเงินดอลลาร์ ประกอบกับความต้องการการลงทุนที่อ่อนตัว
• เฟดยังคงดอกเบี้ยตามคาด แต่ระบุถึงการเคลื่อนไหวของเงินเฟ้อที่ปรับตัวขึ้นใกล้ระดับเป้าหมาย และคาดว่าภายใน 1 ปี เงินเฟ้อจะสามารถขยับถึงเป้าหมาย 2% ในระยะกลางที่เฟดกำหนดได้ ขณะที่เฟดไม่ได้ให้ความสำคัญกับข้อมูลเศรษฐกิจและภาคแรงงานที่ชะลอตัวมากนัก แต่ระบุถึงกิจกรรมภาคการผลิตยังคงขยายตัวได้ดี และภาพรวมการจ้างงานยังแข็งแกร่ง โดยอัตราเฉลี่ยยังมีความแข็งแกร่งอยู่ในช่วงไม่กี่เดือนที่ผ่านมา

• นักวิเคราะห์จาก TD Securities กล่าวว่า ตลาดทองคำตอบรับกับสัญญาณผ่อนคลายทางการเงินเพียงเล็กน้อยในช่วงต้น เนื่องจากท่าทีการขึ้นดอกเบี้ยของเฟดอย่างต่อเนื่องจำนวน 4 ครั้งในปีนี้ดูจะยังมีสัญญาณเพียงเล็กน้อยเท่านั้น

• นักวิเคราะห์จาก Dillon Gage Metals กล่าวว่าค่าเงินดอลลาร์ยังคงถูกคาดว่าจะปรับแข็งค่าขึ้น ท่ามกลางค่าเงินยูโรที่ออกมาอ่อนค่า ดังนั้น การอ่อนค่าของค่าเงินดอลลาร์เมื่อวานนี้น่าจะเกิดขึ้นเพียงชั่วคราวเท่านั้น และทองคำน่าจะยังถูกกดดันต่อ รวมทั้งมีภาพรวมเป็นขาลง

• สำหรับความเชื่อมั่นของเฟดเกี่ยวกับการเพิ่มขึ้นของเงินเฟ้อ ว่าจะปรับขึ้นได้อย่างมีเสถียรภาพอาจส่งผลให้เฟดตัดสินใจปรับขึ้นดอกเบี้ยได้ตามกำหนดการในเดือนมิ.ย.

• นักวิเคราะห์จาก Saxo Bank กล่าวว่า กระแสคาดการณ์เกี่ยวกับการปรับขึ้นของเงินเฟ้อ และภาพรวมสินค้าโภคภัณฑ์ที่มีแนวโน้มเป็นขาขึ้น ประกอบกับความเสี่ยงทางด้านการเงินและการเมืองก็น่าจะเป็นปัจจัยที่กดดันการแข็งค่าของดอลลาร์และอัตราดอกเบี้ยแท้จริงได้ เนื่องจากทองคำมักถือครองทองคำเพื่อป้องกันความเสี่ยงทางด้านเงินเฟ้อ

• กองทุน SPDR ไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเติม ปัจจุบันถือครองทองคำรวม 866.77 ตัน

• ราคาซิลเวอร์ปิด +2.4% ที่ระดับ 16.5 เหรียญ และราคาพลาเดียมปิด +1.9% ที่ระดับ 966.9 เหรียญ ขณะที่ราคาพลาเดียมปิด +0.7% ที่ระดับ 896.24 เหรียญ

*

• 1,815
  • 67
เท เเล้วใช่ไหม  ็Hip** ็Hip**

*

ออฟไลน์ Gamezxii

• 1,348
  • 4
  • "ทนลากได้ แต่ทนถือกำไรนานไม่ได้"
เท เเล้วใช่ไหม  ็Hip** ็Hip**

ขอให้ลงยาว ๆ ครับ  ))/*

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill