traderider forex ไทย

เทรด FฺBS "โบนัส 50$" ได้กำไรแล้ว ไม่จ่ายเงิน แย่มาก ๆ

• 7 replies
  • 786 views

3.กำไรสามารถถอนได้หลังจากมีการซื้อขายจำนวน 2 ล็อตและมีกำไรเกินกว่า $25;

กำ ถอนไม่ได้ เลยสอบถามทาง Support
ได้คำตอบว่าเราทำผิดเงื่อนไขข้อ 10 เวรกำ

ข้อ 10 แต่ละลูกค้า/คอมพิวเตอร์/IP สามารถเปิดบัญชี "Bonus 50" ได้เพียงครั้งเดียวเท่านั้น ห้ามใช้งานพร็อกซีหรือใช้ซอฟต์แวร์แก้ไขเลขที่ IP การเปิดบัญชี Bonus $50 ครั้งที่สอง จะเป็นไปไม่ได้แม้ว่าเงินโบนัสจะถูกหักออก

ผม : งง สองตัวซิครับ
Yoko : ลูกค้าทำการเปิดบัญชีโบนัส50$ผ่านอุปกรณ์ใดคะ
ผม : Notebook ครับ
Yoko : ลูกค้าทำการเทรดผ่านอุปกรณ์ใดคะ
ผม : มือถือ ครับ
Yoko : ในส่วนนี้เป็นเหตุให้ถูกดึงโบนัสกลับทั้งหมดค่ะ เน่องจากลูกค้าละเมิดเงื่อนไขของโบนัส50$นะคะ
Yoko : โบนัส50$ ลูกค้าเปิดบัญชีเทรดผ่าน Notebook ต้องทำการเทรดผ่าน Notebookเท่า นั้นค่ะ
แต่หากเป็นบัญชีเทรดทั่วไป สามารถทำการเทรดกี่อุปกรณ์ก็ได้ค่ะ

อ้าว ข้อ 10 มันแปลว่าแบบนี้เหรอผมก็ว่าผมอ่านดีแล้วน่ะ

ผม :  คุยกันเรื่อง IP อีกยาว แค่ไฟดับ ip ก็เปลี่ยนแล้ว
Yoko : ในส่วนนี้เปลี่ยนได้อย่างไรคะ
ผม :  ไม่มีบ้านไหนใช้ internet แบบ fix ip หรอก
Yoko : ในส่วนนี้ลูกค้าต้องทำการเทรดเพียง1 อุปกรณ์ และIPเดียวค่ะ
Yoko : นั่นหมายความว่า ลูกค้าทำการเทรดที่ใช้ Wifi ของที่บ้าน ก็ต้องทำการเทรดที่บ้านค่ะ (ห้ามย้ายไปเทรดที่อื่นหรืออุปกรณ์อื่น) กำ
Yoko : ในส่วนนี้ระบบตรวจสอบว่าว่าลูกค้ามีการแก้ไข IP ค่ะ ไม่ว่าอย่างไร ก็ไม่สามารถแก้ไขได้ค่ะ ลูกค้าได้ดำเนินการละเมิดเงื่อไนของโบนัส50$แล้วนะคะ
ผม (เริ่มมีอารมณืแระ) : คุณเข้าใจ ระบบ internet หรือเปล่า ไม่มีที่ไหนเขาจะ fix ip ให้คุณหรอก มันต้องเปลี่ยนไปเรื่อย ๆ ตามระยะเวลาที่ isp ผู้ให้บริการ internet เป็นคนกำหนด บางทีได้ ip ที่เป็น private ไม่ใช่ pubblic ip ด้วยซ้ำ ไม่มีทางเป็นไปได้เลย ที่ ip จะไม่เปลี่ยน ยกเว้นคุณจะใช้ VPS

สรุป จนท.ยืนยัน
Yoko : -1 ท่าน รับโบนัสได้ 1 สิทธิ์ และต่อ 1 อุปกรณ์ (IP) รับได้ 1 สิทธิ์ เท่านั้น หากเล่นหลายIP จะถูกดึงโบนัสกลับค่ะ (กำ)

และสุดท้ายจริง ๆ

Yoko : บริษัทขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลงข้อกำหนดและเงื่อนไขของการส่งเสริมการขาย
Yoko : ทันทีที่สงสัยว่ามีการฉ้อโกงในบัญชี Bonus บริษัทขอสงวนสิทธิ์ในการหักเงินโบนัสทั้งหมดและผลกำไรที่เกิดขึ้นกับบัญชี Bonus โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า ในกรณีนี้การตัดสินใจไม่สามารถโต้แย้งได้ ค่ะ

ผม : ถ้างั้น "ข้อนี้" ผมเข้าใจแล้วครับ

ลองพิจารณากันดูน่ะครับ ส่วนตัวผม ถ้าไม่เคลีย ก็ ลาก่อน FBS  An2

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12, เมษายน 2018, 01:42:26 PM โดย Aphinan »

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 60,716
  • 2584

Re: เทรด FฺBS "โบนัส 50$" ได้กำไรแล้ว ไม่จ่ายเงิน แย่มาก ๆ

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12, เมษายน 2018, 09:49:28 AM »
โดนข้อนี้ค่อนข้างที่จะเงิบ ครับแต่ ถ้าทำครบเงื่อนไขถุกต้องเขาก็ถอนได้นะครับ กำไรเยอะกว่านี้ ด้วย
คือ จะบอกว่า เมื่อเราทำการกดยอมรับเงื่อนไขโบรกไปแล้วก็ต้องยอมรับตามเงื่อนไขของเขา ครับ

ยังไง มีอีกหลายโบรกให้ลองครับ https://www.100forexbrokers.com/no-deposit-bonus

(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

Re: เทรด FฺBS "โบนัส 50$" ได้กำไรแล้ว ไม่จ่ายเงิน แย่มาก ๆ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12, เมษายน 2018, 01:25:43 PM »
ผมว่าเงื่อนไขที่อ่านแล้วไม่รู้เรื่อง และไม่มมีทางเป็นไปได้
ถึงเงินกำไรจะไม่มาก แต่ก็ดีใจน่ะครับที่สามารถเล่นได้ครบ จำนวน 2 ล็อตและมีกำไรเกินกว่า $25;
ใน เลเวอเรจสูงสุดในบัญชี Bonus คือ 1:500
ใช้เวลาว่างในการเทรด เพียง 8 ชม. ไม่ได้ดูตลอด รวมทั้งต้องขับรถเดินทาง
ยิ่งข้อ 4 บอกว่า โบนัสไม่มีการจำกัดเวลา
ยิ่งไม่มีทางเป็นไปได้เลยในการเทรดในระยะเวลาที่ยาวนานเพราะ IP จะต้องเปลี่ยนไปเรื่อย ๆ อยู่แล้ว
ก็แค่เสียความรู้สึกนิดหน่อยที่ต้องมาเสียเวลา ลำพังปกติก็เทรดอยู่กับ FBS มาหลายปีและหลาย พอร์ต อยู่แล้ว
ก็คงต้องทะยอยย้ายไปบ้านหลังใหม่ต่อไป

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12, เมษายน 2018, 02:18:08 PM »
ลองดูกันเอาเองครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22, เมษายน 2018, 11:54:05 PM »
เจ้านี้เค้าขึ้นชื่อครับ ลูกเล่นเยอะ จุกจิกเรื่องโบนัส เงื่อนไขดูไม่จริงใจนะผมว่า   %%22
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22, เมษายน 2018, 11:57:15 PM โดย okthailand »

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23, เมษายน 2018, 12:48:58 AM »
ผมสมัครโดยใช้แท็ปเล็ท เทรดก็ใช้อยู่เครื่องเดียว ใช้เน็ททรูตลอดไม่ใช้ wifi  ก็เทรดได้ ถอนได้นะครับ ถึงแม้จะเดินทางไปต่างจังหวัดตลอดก็ตามครับ
Best time Best coffee Best trading

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30, เมษายน 2018, 04:32:15 PM »
3.กำไรสามารถถอนได้หลังจากมีการซื้อขายจำนวน 2 ล็อตและมีกำไรเกินกว่า $25;

กำ ถอนไม่ได้ เลยสอบถามทาง Support
ได้คำตอบว่าเราทำผิดเงื่อนไขข้อ 10 เวรกำ

ข้อ 10 แต่ละลูกค้า/คอมพิวเตอร์/IP สามารถเปิดบัญชี "Bonus 50" ได้เพียงครั้งเดียวเท่านั้น ห้ามใช้งานพร็อกซีหรือใช้ซอฟต์แวร์แก้ไขเลขที่ IP การเปิดบัญชี Bonus $50 ครั้งที่สอง จะเป็นไปไม่ได้แม้ว่าเงินโบนัสจะถูกหักออก

ผม : งง สองตัวซิครับ
Yoko : ลูกค้าทำการเปิดบัญชีโบนัส50$ผ่านอุปกรณ์ใดคะ
ผม : Notebook ครับ
Yoko : ลูกค้าทำการเทรดผ่านอุปกรณ์ใดคะ
ผม : มือถือ ครับ
Yoko : ในส่วนนี้เป็นเหตุให้ถูกดึงโบนัสกลับทั้งหมดค่ะ เน่องจากลูกค้าละเมิดเงื่อนไขของโบนัส50$นะคะ
Yoko : โบนัส50$ ลูกค้าเปิดบัญชีเทรดผ่าน Notebook ต้องทำการเทรดผ่าน Notebookเท่า นั้นค่ะ
แต่หากเป็นบัญชีเทรดทั่วไป สามารถทำการเทรดกี่อุปกรณ์ก็ได้ค่ะ

อ้าว ข้อ 10 มันแปลว่าแบบนี้เหรอผมก็ว่าผมอ่านดีแล้วน่ะ

ผม :  คุยกันเรื่อง IP อีกยาว แค่ไฟดับ ip ก็เปลี่ยนแล้ว
Yoko : ในส่วนนี้เปลี่ยนได้อย่างไรคะ
ผม :  ไม่มีบ้านไหนใช้ internet แบบ fix ip หรอก
Yoko : ในส่วนนี้ลูกค้าต้องทำการเทรดเพียง1 อุปกรณ์ และIPเดียวค่ะ
Yoko : นั่นหมายความว่า ลูกค้าทำการเทรดที่ใช้ Wifi ของที่บ้าน ก็ต้องทำการเทรดที่บ้านค่ะ (ห้ามย้ายไปเทรดที่อื่นหรืออุปกรณ์อื่น) กำ
Yoko : ในส่วนนี้ระบบตรวจสอบว่าว่าลูกค้ามีการแก้ไข IP ค่ะ ไม่ว่าอย่างไร ก็ไม่สามารถแก้ไขได้ค่ะ ลูกค้าได้ดำเนินการละเมิดเงื่อไนของโบนัส50$แล้วนะคะ
ผม (เริ่มมีอารมณืแระ) : คุณเข้าใจ ระบบ internet หรือเปล่า ไม่มีที่ไหนเขาจะ fix ip ให้คุณหรอก มันต้องเปลี่ยนไปเรื่อย ๆ ตามระยะเวลาที่ isp ผู้ให้บริการ internet เป็นคนกำหนด บางทีได้ ip ที่เป็น private ไม่ใช่ pubblic ip ด้วยซ้ำ ไม่มีทางเป็นไปได้เลย ที่ ip จะไม่เปลี่ยน ยกเว้นคุณจะใช้ VPS

สรุป จนท.ยืนยัน
Yoko : -1 ท่าน รับโบนัสได้ 1 สิทธิ์ และต่อ 1 อุปกรณ์ (IP) รับได้ 1 สิทธิ์ เท่านั้น หากเล่นหลายIP จะถูกดึงโบนัสกลับค่ะ (กำ)

และสุดท้ายจริง ๆ

Yoko : บริษัทขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลงข้อกำหนดและเงื่อนไขของการส่งเสริมการขาย
Yoko : ทันทีที่สงสัยว่ามีการฉ้อโกงในบัญชี Bonus บริษัทขอสงวนสิทธิ์ในการหักเงินโบนัสทั้งหมดและผลกำไรที่เกิดขึ้นกับบัญชี Bonus โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า ในกรณีนี้การตัดสินใจไม่สามารถโต้แย้งได้ ค่ะ

ผม : ถ้างั้น "ข้อนี้" ผมเข้าใจแล้วครับ

ลองพิจารณากันดูน่ะครับ ส่วนตัวผม ถ้าไม่เคลีย ก็ ลาก่อน FBS  An2

ผม เทรดกับมือถือ ไม่เคยล็อคอินที่อื่นใช้ Wifi บ้านเทรด คำตอบที่ได้คือ บอกว่า ที่บ้าน ผม มีคนอื่น บัญชีที่มีโบนัส 50$  อยู่ด้วย  บัญชีเลยถูกล็อค  คือ งงกับตัวเอง ผมอยู่บ้านคนเดียว รหัสWifiใช้คนเดียว บอก มีคนเทรด บัญชี โบนัสใน อินเตอร์เน็ท ผม  ผีห่าตัวไหนจะมาเทรด ผมอยู่บ้านคนเดียว
สุดท้ายคำตอบที่ได้ คือ คำตัดสินของบริษัทเป็นที่สิ้นสุด    เอิ้มกำลังว่าจะย้าย จากอีกโบรกมา FBS  เจอแบบนี้ คงสบายละ ฝากเงิน หมื้นเงินแสนไว้ในมือเขา จะอ้างอะไรก็ได้ละสิงานนนี้ 

กำไรก็ไมไ่ด้มากหรอกครับ  แค่ 56 $   เเพียงเทรดไปได้ 0.8 Lot  อยู่ๆ กราฟใน แอฟ Mt4ค้าง สุดท้ายบอก บัญชีโดนล็อค
การตลาดสุดยอดจริงๆ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2018, 05:44:46 PM »

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill