กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพฤหัสฯที่ 29 มีนาคม 2561

• 6 replies
  • 1,273 views
วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพฤหัสฯที่ 29 มีนาคม 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader  ประจำวันพฤหัสฯที่ 29  มีนาคม 2561

ตอนนี้ทองคำก็ได้เทลงมาต่อเนื่องนะครับ ซึ่งก็ทะลุเป้าที่คาดไว้ไปเรียบร้อยแล้วนะครับ  ส่วนแผนการเทรดถัดไปของผมนะครับ ผมมองว่าราคาน่าจะมีการพักตัวที่แถวๆราคา 1318.0 แถวๆนี้ก่อนนะครับ แต่ผมก็จะคงยังไม่มีการเข้า Buy ที่บริเวณนี้ครับ จุดที่ผมจะรอเข้า Buy คือ รอให้ราคาพักตัวแล้วสามารถกลับขึ้นเบรคทะลุราคา 1328 ได้ก่อนครับ ผมจึงจะหาจังหวะเข้า Buy โดยเป้าหมายจะอยู่ที่ 1335 , 1340 ตามลำดับครับ   hulk***/color]

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ไว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

เปิดบัญชีเทรดทองคำกับ xm.com ผ่านลิ้งค์บอร์ดวันนี้ ได้รับส่วนลดสเปรดจากเดิม 4.5pip(45point) เหลือเพียง 3.5-4.0pip(35-40point)
https://traderider.com/register/xm

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองกันได้ตามสะดวกนะครับ (TH)**

*

hunt

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**
`ขอบคุณคับผม  ็Hea** ็Hea** ็Hea** ็Hea**

*

CASE Forex

• 16,936
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

hunt

*

hunt

วันนี้ พักผ่อน .. **11 **11 **11 **11 **11 **11 **11

*

hunt

นนี้ตลาดการเงินสหรัฐปิดทำการเนื่องในวัน Good Friday
ราคาทองคำคาดเคลื่อนไหวในกรอบ 1,320-1,330 ดอลลาร์
(คุณ ศิริลักษณ์ ปโกฏิประภา ผู้อำนวยการฝ่ายวิเคราะห์ บริษัท ฮั่วเซ่งเฮง โกลด์ ฟิวเจอร์ส)

*

hunt