กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ระบบเทรด Forex London ฺBreakout V9 มีผล Backtest ให้ดูด้วย

• 4 replies
  • 9,703 views
*

admin

• 80,418
 สวัสดี ครับ วันนี้ ผม ไป แอบดึงระบบ จาก www.forexfactory.com มาครับ ชื่อ London ฺbreakout V9
จากกระทู้นี้ครับ http://www.forexfactory.com/showthread.php?t=230640&page=67 โหลด โดย คุณ squalou

แต่ ผม ก็ ไม่ได้ เอา วิธีการเข้า order ของ เขามาหมด นะครับ ผม เอามาทดสอบ Backtest โดยใช้ ตาราง Excell นั่ง ย้อนหลังดู ซึ่งผลที่ได้ก็เป็นที่น่าพอใจ

เอาล่ะ มาดู วิธีการเข้า Order ของ ผมกันดีกว่า ครับ

จุดเริ่มต้นของ แถบสีชมพูคือเวลา วันใหม่ คือ จะเป็น Open Price ของแต่ละวัน
เวลา ที่ ครบ เก้า แท่งเทียน ตาม สี Highlight คือ เวลา ที่ ตัดหมดทุกอย่างทั้ง Order ที่ค้างอยู่จากเมื่อวาน
ระบบเปิด ครั้งละ 1 Order เท่านั้น ต่อ Currencies pair ที่ ใส่ลงไป

การเข้า  Buy Order ของ EA
Buy: เมื่อสิ้นสุดแถบสีชมพู หรือ ครบ 9 แท่งเทียน ที่ TF1 แล้ว ให้ รอเข้า Order Buy ที่ จุด Buy ของ Indicator บอก และ TP ที่ Half TP เท่านั้น และ ตั้ง SL ที่ high สูงสุดของ 9 แท่งเทียน ตาม อินดี้ 
            ในกรณีที่ TP แล้ว ถ้าราคาวิ่งเลยไปในวันนั้นก็ แล้วไป แต่ ถ้าราคาวิ่งกลับลงมาที่ High สูงสุดของ 9 แท่งเทียน บนของแถบสีแดงในวันนั้น ก็ให้ รอ เปิด Order Buy ในกรณีที่ราคา กลับไป ที่ Buy อีกรอบ และ ตั้ง TP และ SL ตามด้านบน
          ช่วงเวลาที่ เปิด Order ได้ คือ ช่วง ในแถบ สีฟ้าเท่านั้น ครับ ช่วงเวลา ที่เป็นแถบสีชมพู หรือ สีแดง ห้ามเปิด order แต่ถ้ามี Order ที่ ยัง ไม่ปิดหรือค้างมาตั้งแต่วันก่อน ก็ ให้ ถือ ต่อมา จน ครบ 9 แท่ง เทียน หรือ สิ้นสุดแถบสี ชมพูให้ ปิด Order นั้น ทันที แล้ว รอเริ่มใหม่
               ในกรณีที่วันนั้น ราคา วิ่งไป ปิด ฝั่ง Buy ไม่ว่า TP หรือ SL แล้ว ถ้า ราคามาที่ Low ของ 9 แท่ง เขียน หรือ ขอบล่างขอบแถบ สีชมพูก็ให้ รอ เปิด order Sell ตาม เงื่อนไข ของ Sell ตามด้าน ล่างนี้

การเข้า Sell Order ของ EA
Sell: เมื่อสิ้นสุดแถบ สีชมพู หรือ ครบ 9 แท่งเทียน อันเดียวกัน ที่ TF1 ให้ รอเข้า Order Sell ที่ จุด Sell ตั้ง TP ที่ half TP และตั้ง SL ที่ จุด low ต่ำสุดของ Low ต่ำสุดของ 9 แท่งเทียน ตาม อินดี้
          ในกรณีที่ TP แล้ว ถ้าราคาวิ่งเลยไปในวันนั้นก็แล้วไปแต่ถ้าราคาวิ่งกลับมาที่ low ของ 9 แท่ง เทียน หรือ ล่างสุดของ สีชูพูในวันนั้นก็ให้รอเปิด Order Sell ในกรณีที่ราคากลับไปที่ จุด Sell อีกครั้ง และตั้ง TP และ SL ตามเงื่อนไขด้านบน
                   ช่วงเวลาที่ เปิด Order ได้ คือ ช่วง ในแถบ สีฟ้าเท่านั้น ครับ ช่วงเวลา ที่เป็นแถบสีชมพู หรือ สีแดง ห้ามเปิด order แต่ถ้ามี Order ที่ ยัง ไม่ปิดหรือค้างมาตั้งแต่วันก่อน ก็ ให้ ถือ ต่อมา จน ครบ 9 แท่ง เทียน หรือ สิ้นสุดแถบสี ชมพูให้ ปิด Order นั้น ทันที แล้ว รอเริ่มใหม่
          ในกรณีที่วันนั้น ราคาวิ่งไปปิด ฝั่ง Sell ไม่ว่า TP หรือ SL ถ้าราคามาที่ High ของ 9 แท่งเทียน หรือ ขอบบนของแถบสีชมพูก็ให้รอเปิด Order Buy ตาม เงื่อนไข ของ Buy ครับ

จาก ที่ Backtest มา ผม ตั้ง แต่ เดือน ปลายเดือน มกราคม 2556- 25 เมษายน 2556 ได้่ 665 pips ครับ
อาจจะดูน้อย แต่ ถ้า จุดละ 1 $ หรือ จุดละ 10 $ นี่ก็ กำไรเยอะแล้ว ครับ ดีกว่า ฝากธนาคารเยอะครับ

หากมีข้อสงสัยประการใด ถามได้ตลอดครับ

ขอบคุณ ท่าน myfxcenter ที่ทำให้ผมพบระบบนี้ นะครับ ระบบนี้ต่อยอดมาจาก ระบบ Asia - Zone_ Break_Out : GBPUSD

หลังจาก เข้าใจระบบแล้วก็ โหลดไปใช้กันได้เลย ครับ ระบบนี้ ให้ใช้ Template ที่ ผม ทำใ้ห้นะครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

apple

Re: ระบบเทรด Forex London ฺBreakout V9 มีผล Backtest ให้ดูด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26, เมษายน 2013, 04:36:13 PM »
Back test สวยงามากค่ะ  >:D

*

admin

• 80,418
Re: ระบบเทรด Forex London ฺBreakout V9 มีผล Backtest ให้ดูด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26, เมษายน 2013, 09:20:27 PM »
วันนี้ ออเดอร์ แรก -43 pips
      ออเดอร์ 2 +39 pips
รวม ลบ 4 pips

แต่ MM ดีๆ มัน กำไร 555+
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

paradin92

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15, มีนาคม 2016, 01:25:50 AM »
 thank**

*

kalapahaa

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2016, 05:59:22 PM »
โหลดไม่ได้อ่ะค่ะ cheetah*