traderider forex ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพุธที่ 21 มีนาคม 2561

• 22 replies
  • 1068 views

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพุธที่ 21 มีนาคม 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader  ประจำวันพุธที่ 21  มีนาคม 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ ทองคำตอนนี้ก็ยังไม่สามารถผ่านแนวรับที่ 1307-1308 ลงไปได้นะครับ ประกอบกับ Indicator MACD ก็เกิดสัญญาณ Divergence เล็กๆที่บริเวณแนวรับนี้พอดีครับ ทำให้มุมมองผมตอนนี้ก็จะ Bias ไปทางฝั่ง Buy มากขึ้นกว่าเดิมละครับ ตอนนี้ก็รอหาจังหวะเปิด Buy โดยอาจจะรอให้ราคาสามารถเบรคเอ้าท์ราคา 1320 ขึ้นไปได้ก่อนครับ แล้วค่อยหาจังหวะเข้า Buy โดยเป้าหมายจะอยู่แถวๆบริเวณราคา 1344 ซึ่งเป็น Supply Zone ครับ และจุดตัดขาดทุนจะอยู่ที่ Low ล่าสุดครับที่บริเวณราคา 1306 ครับ

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ใว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

เปิดบัญชีเทรดทองคำกับ xm.com ผ่านลิ้งค์บอร์ดวันนี้ ได้รับส่วนลดสเปรดจากเดิม 4.5pip(45point) เหลือเพียง 3.5-4.0pip(35-40point)
http://www.xm.com/gw.php?gid=10185

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองกันได้ตามสะดวกนะครับ (TH)**

Share Topic.

Follow Me.

*

ออฟไลน์ hunt

• 1,815
  • 67
ขอบคุณคับเเอด .. (TH)** (TH)** (TH)**
 Thor 1 Thor 1 Thor 1 ))/* ))/*
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

ขอบคุณคับเเอด .. (TH)** (TH)** (TH)**
 Thor 1 Thor 1 Thor 1 ))/* ))/*

รอกินชาบูฟรีที่ท่าน hunt เป็นเจ้าภาพอยู่นะฮะ  ็Hea**

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,170
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
จะติดดอยไหมนะ คืนนี้ปิด gap 1300 เถอะ อิอิ  ))/* ))/*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

เชียร์อัพครัช ขึ้นๆๆๆแล้วก็ขึ้นไปเล้ยยยย ็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

• 1,815
  • 67

รอกินชาบูฟรีที่ท่าน hunt เป็นเจ้าภาพอยู่นะฮะ  ็Hea**
ได้เลย คับเเอด Ha)** Ha)** Ha)**
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

*

• 1,815
  • 67
ดูทรงเเล้ว มันจะลง มา 1300 เหรอ...ผมว่า 1308 ก้อเก่งละนะ  บินซะ 1320 เลย ถ้า buy ไม่ได้ สงสัย ต้องหา..เหลี่ยมsell เเทนละ คับ 55+ pig 1** pig 1** pig 1**

*

• 1,815
  • 67
จะกด buy ก้อกลัวจะเลี้ยวลาก  ..ตั้งๅbuyไว้ 1308 เเล้วไปนั้งดูหนัง ดีกว่า.. tiger18 tiger18
นั้งดูกราฟ เดี้ยวมือลั่นไปเองอีก 55+

*

• 1,815
  • 67
ยืนได้ละ 1320 เฮ้อ ดูทรงละ  ยาวเเน่ กดลงยาก ละ..รอทุบtp เเอดเลยละกัน  ถ้าบินตอนเฟดออกข่าวเเล้วนะ มีรับเละ pig 1** pig 1** pig 1** pig 1** วันนี้ ไปนอนละ .. tiger18

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 61,341
  • 2589
แม่นแท้ฮะวันนี้
 ็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ Gatfather007

• 1,281
  • 28
  • แน่จริงก้อล้างเลยดิ
มา1326แล้วทุบไปดอกแล้วรอเก็บ

็Hea** ็Hea** ็Hea**

*

• 1,815
  • 67
บินยาวเลย...รอทุบเเถวๆ 1340-1345..น่าจะไหวอยู่....
เเต่เคยมองๆไว้ อาจบินไป 1366  รอบไตรมาส 2
เเล้วจะซึมๆๆลง ็Hip** ็Hip**

บินอีกๆๆๆๆ แอดรอบนี้มาสุดมากครัชจะบอก Thor 1

*

• 1,815
  • 67
บินรอบนี้ไม่มี เรา.. An2 An2 An2 An2 An2 An2 An2..
รอย่อมาเเถวๆ 1325-1320 เเล้วเล็งๆ ว่ายืนได้ไหม จะใส่_buy
ถ้าไม่ย่อ ก้อไป รอ ทุบ ที่ _tp เเอด

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill