แจก Daily Pivot และ Template การตั้งค่า พร้อมเส้น EMA200

• 22 replies
  • 12672 views

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 49,469
  • 2506
แจก Daily Pivot และ Template การตั้งค่า พร้อมเส้น EMA200

สวัสดี ครับ วันนี้ มาแจก Template และ Indicator ที่ ใช้อยู่ ครับ จะได้

สามารถบอกแนวรับ (S) แนวต้าน  (R)  และ Daily Pivot ได้ ครับ
จากนั้น ก็ ค่อยมาดูจาก โพส ของ Admin ว่า แนวรับ แนวต้าน H4,Day,Week,Month

อยู่ตรงไหน แล้ววางเส้นเพิ่มเติม ครับ ถ้า เส้นของ Admin ใกล้ มากเท่าใด แรงดีดกลับก็จะมากเท่านั้นครับ
ไม่ว่าจะ เป็น แนวรับหรือแนวต้าน
เส้น EMA 200 ใช้ สำหรับ ดู TF1 ชมขึ้นไป ครับ ราคามาชนเมื่อไหร่มีเด้งกลับ ครับ

ส่วนชุดอินดี้ด้านล่าง ใช้ เทรด 4 ชม กับ 1 ชม ขึ้น สุดลงสุด ตัดลงเท่านั้น ครับ ถ้าขึ้นไม่สุดลงไม่สุด สัญญาน ไม่ชัดเจน ครับ

ลองเอาไปใช้กันดูนะครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

Share Topic.

Follow Me.

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

traderider forex ไทย
*

ออฟไลน์ Forexexex

• 4,125
  • 40

Re: แจก Daily Pivot และ Template การตั้งค่า พร้อมเส้น EMA200

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2014, 10:43:38 AM »
ขอบคุณครับ admin  (TH)** (TH)** (TH)**

*

• *
  • 49,469
  • 2506

Re: แจก Daily Pivot และ Template การตั้งค่า พร้อมเส้น EMA200

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2014, 11:31:01 AM »
ชุด อินดี้ ข่างล่าง ที่ 1 ชม นะครับ ดูเมื่อวานว่าทำไมกราฟ ลง ครับ มันลงแล้วมันลงสุด นั่นแหละ ครับจังหวะเท มันบอกได้ ครับ ถ้าสวนทางกับมันอยู่ก็ให้ระวัง ประมาณนี้ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2014, 11:40:28 AM »
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2014, 06:55:13 PM »

สวัสดี ครับ วันนี้ มาแจก Template และ Indicator ที่ ใช้อยู่ ครับ จะได้

สามารถบอกแนวรับ (S) แนวต้าน  (R)  และ Daily Pivot ได้ ครับ
จากนั้น ก็ ค่อยมาดูจาก โพส ของ Admin ว่า แนวรับ แนวต้าน H4,Day,Week,Month

อยู่ตรงไหน แล้ววางเส้นเพิ่มเติม ครับ ถ้า เส้นของ Admin ใกล้ มากเท่าใด แรงดีดกลับก็จะมากเท่านั้นครับ
ไม่ว่าจะ เป็น แนวรับหรือแนวต้าน
เส้น EMA 200 ใช้ สำหรับ ดู TF1 ชมขึ้นไป ครับ ราคามาชนเมื่อไหร่มีเด้งกลับ ครับ

ส่วนชุดอินดี้ด้านล่าง ใช้ เทรด 4 ชม กับ 1 ชม ขึ้น สุดลงสุด ตัดลงเท่านั้น ครับ ถ้าขึ้นไม่สุดลงไม่สุด สัญญาน ไม่ชัดเจน ครับ

รบกวนสอบถามท่านแอดมินครับ  x*/2

ชุดอินดี้ด้านล่างที่ ขึ้นสุดลงสุด ตัดลงเท่านั้น หมายถึงเฉพาะเส้นนํ้าเงินกับแดงตัดกัน และเส้นเหลืองขึ้นสุดลงสุด ผมเข้าใจถูกต้องใช่ไหมครับ  xc7*

*

• *
  • 49,469
  • 2506

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2014, 06:58:02 PM »

รบกวนสอบถามท่านแอดมินครับ  x*/2

ชุดอินดี้ด้านล่างที่ ขึ้นสุดลงสุด ตัดลงเท่านั้น หมายถึงเฉพาะเส้นนํ้าเงินกับแดงตัดกัน และเส้นเหลืองขึ้นสุดลงสุด ผมเข้าใจถูกต้องใช่ไหมครับ  xc7*

ถ้าเป็นทั้ง ชุดเลย จะ แน่นอนกว่า ครับ โดยหลัก ผมจะใช้ เวลา เส้นเหลือง ตัด 2 เส้น ลงมาพร้อมกัน ครับ

*

• *
  • 49,469
  • 2506

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2014, 09:46:20 AM »

สำหรับ เพื่อนๆที่ยังไม่ได้โหลด ก็โหลด กันไปใช้ นะครับผม
เพราะ ถ้า คุณไม่มี ใน ชาร์จ คุณก็จะคุยกับ เขา ไม่รู้เรื่อง  xc8* xc8* xc8* เอาสโลแกนเขามาขำๆ ครับ

สำหรับกราฟ EU ที่ ขึ้น และลง รอบล่าสุดนั้น ดู ชุดอินดิเคเตอร์ ด้านล่าง นะครับ ที่ 4 ชม จะเห็นชัดมาก
 (TH)**

*

ออฟไลน์ himura123

• 4,918
  • 17

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2014, 09:29:35 PM »

สำหรับ เพื่อนๆที่ยังไม่ได้โหลด ก็โหลด กันไปใช้ นะครับผม
เพราะ ถ้า คุณไม่มี ใน ชาร์จ คุณก็จะคุยกับ เขา ไม่รู้เรื่อง  xc8* xc8* xc8* เอาสโลแกนเขามาขำๆ ครับ

สำหรับกราฟ EU ที่ ขึ้น และลง รอบล่าสุดนั้น ดู ชุดอินดิเคเตอร์ ด้านล่าง นะครับ ที่ 4 ชม จะเห็นชัดมาก
 (TH)**

**11 **11 **11
ขายหมูส่ง ปลีก ราคาถูกวันละ 30 pip ส่งฟรีไม่คิด EMS

ChaiiKung's Blog - ข่าวสารมือถือ Android iPhone วิธีแก้ปัญหา

*

ออฟไลน์ Mario

• *
  • 36
  • 0

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23, ตุลาคม 2014, 08:06:39 AM »
ขอบคุณครับ

*

ออฟไลน์ surasit

• *
  • 12
  • 1

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2014, 09:32:23 AM »
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09, ธันวาคม 2014, 05:37:28 PM »
สวัสดีครับ เป็นน้องใหม่เพิ่งหลงเข้ามาครับ อ่านมาสักเดือนแล้ว ยังงงๆอยู่ครับ ขอถามสักนิดนะครับ
Adminและเพื่อนๆไม่พูดถึง TF1- TF30 กันเลย ไม่ควรเล่นในช่วงTF นั้นเหรอครับ
pivot ของ adminกับที่ exness ให้นี้ตัวเดียวกันมั้ยครับ
ขอถามแค่นี้ก่อนละกัน ขอบคุณครับ (TH)**

*

• *
  • 49,469
  • 2506

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09, ธันวาคม 2014, 05:43:06 PM »
สวัสดีครับ เป็นน้องใหม่เพิ่งหลงเข้ามาครับ อ่านมาสักเดือนแล้ว ยังงงๆอยู่ครับ ขอถามสักนิดนะครับ
Adminและเพื่อนๆไม่พูดถึง TF1- TF30 กันเลย ไม่ควรเล่นในช่วงTF นั้นเหรอครับ
pivot ของ adminกับที่ exness ให้นี้ตัวเดียวกันมั้ยครับ
ขอถามแค่นี้ก่อนละกัน ขอบคุณครับ (TH)**

ผมเข้า เทรด H1 ขึ้น ไป ครับ น้อยกว่านั้น ไม่ค่อย ดู
ผมยึด pivot ของ Exness ครับ แท่ง เทียน ก็ยึดของที่นี่
เวลา กร่าฟ ที้นี่ จะ ไม่เหมือน โบรกอื่น นะ ครับ
แต่ก็ดูกราฟ ที่นี่ เป็นหลัก

*

ออฟไลน์ phuked

• *
  • 39
  • 2

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09, ธันวาคม 2014, 05:57:02 PM »

*

ออฟไลน์ matrix

• *
  • 16
  • 0

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14, มกราคม 2015, 09:42:39 PM »
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18, มกราคม 2015, 10:00:31 AM »

(TH)**

ถามหน่อยครับ1. indicator pivot นี่ มันมี M0 M1 M2 M3 มันคืออะไรครับ ช่วยอธิบายวิธีใช้ M1 M 2 M 3 หน่อยครับพี่แอด xc7* xc7*

2. มันต้องใช้ร่วมกันหรือป่าวครับ หรือว่าแยกใช้ครับ   xc7* xc7* xc7*

ข่าวสารฟอเร็กซ์

Forex Factory daliyfx investing bloomberg forexstartup.net icafeforex.com Busforex.com รีวิว forex broker เทรดทองคำ forex Gold Blog

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # แนวรับ แนวต้าน Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary

บทเรียนพื้นฐาน.

Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com pepperstone.com fxpro.com nordfx.com Forex4you.com Eightcap.com amegafx.com