traderider forex ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 9 มีนาคม 2561Non-Farm ทุบเต็มถังแจกตังเต็มเข่ง

• 55 replies
  • 5219 views

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 60,780
  • 2585
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 9 มีนาคม 2561Non-Farm ทุบเต็มถังแจกตังเต็มเข่ง^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

Tentative   JPY    BOJ Policy Rate-0.10%   -0.10%   
Tentative   JPY   Monetary Policy Statement
Tentative   JPY   BOJ Press Conference
16:30   GBP   Manufacturing Production m/m  0.2%   0.3%   
20:30   CAD   Employment Change 21.3K   -88.0K   
                CAD   Unemployment Rate   5.9%   5.9%   
                USD    Average Hourly Earnings m/m  0.2%   0.3%   
                USD     Non-Farm Employment Change   205K   200K   
                USD     Unemployment Rate  4.0%   4.1%

สวัสดีตอนเช้าครับผม เมื่อวาน จาก signal ก็ถือว่า Stop loss ไปนะครับ ผม หลังจาก ประกาศ ข่าว จาก ECB ซึ่งยังคงอัตราดอกเบี้ยที่เท่าเดิม ทำให้กราฟ พุ่งขึ้นไป จาก Signal จนเกือบถึง TP1 ขาดเพียง 5 pips เท่านั้นครับก่อนที่ จะ ลงมา ยัง Stop loss แต่ จาก signal อย่างไรก็ Stop loss นะครับ แต่ เมื่อวานหากยังอัพเดทกันตลอดก็น่าจะ ออกได้ก่อนที่กราฟจะลงนะครับผม สำหรับ แนวโน้มกราฟวันนี้ เป้นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์วันนี้ได้เลย ครับ     

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2306
           Daily pivot = 1.2349
           Fibo 50 Daily = 1.2371

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2353
              R2=-----1.2406
              R3=-----1.2435
              R4=-----1.2455
              R5=-----1.2490
              R6=-----1.2525

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2260
         S2 = ----- 1.2205
         S3 = ----- 1.2150
         S4 = ----- 1.2110
         S5 = ----- 1.2070

แนวโน้มกราฟวันนี้ นะครับจากแนวโน้มที่เปลี่ยนไปจากเมื่อวานจะเห็นว่ากราฟ ไม่สามารถที่ จะผ่านการทดสอบเส้นเทรนไลน์สีเหลืองขึ้นไปด้และตอนนี้กราฟอยู่ในเทรนขาลงโดย ทั้งในตอนนี้ ราคาอยู่ใต้เส้น EMA200 H1 และกำลังทดสอบ ที่เส้น EMA200 H4 และน่าจะทำให้กราฟเด้งขึ้นไปได้อีกพอสมควรก่อนที่จะลงต่อไปทำ New Low ครับ โดยจากตัวเลข คาดการณ์ของ Non-farm payroll วันนี้ คาดการณ์ไว้ ดีกว่า forecast นะครับ และ ก่อนหน้านี้ ตัวเลข ADP-Non-farm ก็ออกมาดีเช่นกันดังนั้น วันนี้กราฟน่าจะสวิงตัวกลับไปอีก เพื่อทดสอบแนวอาจจะถึงแค่เพียง Pivot Daily หรือ อาจจะไม่เกิน fibo 50 Daily ก่อนที่จะลงไปต่อนะครับ ผม โดย วันนี้ แอดมินมองว่าตัวเลข Non-farm จะออกมาดีทำให้ USD แข็งค่าขึ้นและ EU ลงครับ

Signal 1 : SELL Limit/@1.2353 TP1(@)/1.2260 TP2(@)/1.2200  SL(@)1.2450

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**
   ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]

(TH)** (TH)** (TH)**

Share Topic.

Follow Me.

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ stamp

• 498
  • 9
สวัสดีครับแอดมิน วันนี้มาเร็วนะครับ  Tho*/ Tho*/ Tho*/ ทุบยาวๆครับวันนี้

*

• *
  • 60,780
  • 2585
ร่วมสนุก^_^ทาย ตัวเลข NON-FARM 9 มีนาคม 2561 ทายถูกรับไปเลยเข้าบัญชี XM 150$

โดยแบ่งรางวัลเป็น ดังนี้

1.กิจกรรมทายผลตัวเลข Non-farm ทายที่ Forum Traderider.com รางวัลรวม 100$ (สำหรับผู้ที่ทายถูกต้อง 50$ และรางวัลใกล้เคียง)
 2.กิจกรรมทายผลตัวเลข Non-farm ทายที่ https://www.facebook.com/traderidergroup รางวัลรวม 50$ รางวัลใกล้เคียง 3 รางวัลรางวัลละ 10(สำหรับผู้ทายได้ถูกต้องคนแรกเท่านั้น)
 3.ทุกท่านสามารถร่วมสนุกทายตัวเลข Non-farm กันได้ทั้ง 2 ที่เลย นะครับ รับรางวัลได้ทั้ง 2 ที่ ถ้าถูกครับ

สำหรับผู้ที่ทายถูกตัวเลขได้ถูกต้องและตรงกับประกาศ รับทันที 50$ (คนแรกทีทายถูกเท่านั้น )

หากไม่มีผู้ใดทายตัวเลขถูกต้องรางวัลมีทั้งหมด 5 รางวัลดังนี้สำหรับทายได้ใกล้เคียง 5 อันดับแรก

1. 30$
  2. 10$
  3. 10$
  4. 10$
  5. 10$

รางวัลที่ 1-5 สำหรับผู้ที่ทายตัวเลขได้ใกล้เคียงที่สุด 5 อันดับแรก
หากมีผู้ทายได้ตัวเลขได้ถูกต้อง ได้รับ รางวัล 50$ รางวัลใกล้เคียงจะเหลือ แค่อันดับ 2-5 รางวัลละ 10$

ได้ตัวเลขที่ ถูกใจก็ โพสได้เลย ครับ ประกาศ ผล รางวัล พรุงนี้ พร้อมแจ้ง บัญชี XM เพื่อรับรางวัลพรุ่งนี้
ใครทายซ้ำจะได้เฉพาะคนที่โพสคนแรกเท่านั้น

*** ตรวจสอบให้ดีก่อนโพส และ โพสได้ครั้งเดียวเท่านั้นหากมีการแก้ไข ถือว่าผิดกติกาทันทีโดยไม่มีข้อโต้แย้ง
*** ห้าม Admin ร่วมกิจกรรมนี้ มีหน้าที่แจกรางวัลเท่านั้น  **11

***รับรางวัลสำหรับผู้ที่มีบัญชี XM ที่เปิดผ่านบอร์ดเท่านั้นครับ สามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านบอร์ดได้ที่ลิ้งนี้ Link การเปิดบัญชี XM.com : http://www.xm.com/gw.php?gid=10185

***สำหรับเพื่อนๆที่ มีบัญชี XM อยู่แล้วสามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านทางบอร์ดได้ตามขั้นตอนนี้ครับ : https://traderider.com/index.php/topic,3242.0.html

็Hip** ็Hip** ็Hip**

ร่วมสนุกทายผลกันได้ที่ นี่เลย นะครับ : https://traderider.com/index.php/topic,10354.0.html
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ sanya

• 2,901
  • 40
Buy  EMA 200 4H จะรอดไหม Hulk 2**
xc8* xc8* xc8*

*

ออฟไลน์ chutng

• 645
  • 12
 (TH)** (TH)** (TH)**

-ขอบคุณครับ-

*

• *
  • 60,780
  • 2585
Buy  EMA 200 4H จะรอดไหม Hulk 2**

อาจจะไม่หล่อเท่าไหร่
 tiger18

ส่วนตัวเค้าหาทางชอท อ่ะ

*

ออฟไลน์ sanya

• 2,901
  • 40

อาจจะไม่หล่อเท่าไหร่
 tiger18
SL ซัก 30 pip TP 60 pip  R:R 2:1ครับ
xc8* xc8* xc8*

*

ออฟไลน์ unlimited17

• 1,333
  • 24
  • ยอมขายหมู ดีกว่าปล่อยให้หมูวิ่งหนีไป
สวัสดีตอนเช้าครับท่านแอดมิน และทุกท่าน

tiger18 tiger18   อ้าวให้ Sell กันแล้วหรือนี้   pig 1** pig 1** pig 1**

*

ออฟไลน์ friday

• 580
  • 7
  • ข้าก็แค่ไรเดอร์ ที่ถูกลืม
ขอบคุณท่านแอดมินมากครับ

(TH)** Thor 1 ็Hip**
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

ออฟไลน์ Masung

• *
  • 4
  • 0
แมงเม่า มาหัดรวยด้วยครับ ขอบคุณมากๆ เลยครับแอด

สวัสดีคับท่านแอดมิน

Tho*/ Tho*/ Thor 1 Tho*/ Tho*/

*

ออฟไลน์ hunt

• 1,815
  • 67
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

กราฟวันนี้และสัปดาห์หน้า มีโอกาสลงไปทำ New Low ที่ด้านล่างเลยหรือป่าวครับ

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill