traderider forex ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 27 กุมภาพันธ2561ลงไม่ไหวก็กลับขึ้นไปต่อ^_^

• 53 replies
  • 4788 views

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 60,864
  • 2585
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 27 กุมภาพันธ2561ลงไม่ไหวก็กลับขึ้นไปต่อ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

20:30   USD   Core Durable Goods Orders m/m  0.4%   0.7%   
                USD    Fed Chair Powell Testifies
22:00   USD   CB Consumer Confidence   126.2   125.4

สวัสดีตอนเช้านะครับเมื่อวานกราฟก็ทำได้แค่ให้บวกนะครับ เช้านี้กราฟก็บินกลับขึั้นมาอีกนะครับและทำให้เกิดลักษณะกราฟเป็นรูป 3 เหลี่ยมตามที่แนบมาครับและเมื่อวาน ลุ้ง ดาร์กี้ก็ออกมาพูดอะไรที่ไม่ได้ทำให้ส่งผลอะไรกับเทรนมากนักครับ และแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์วันนี้ได้เลย ครับ   

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2329
           Daily pivot = 1.2315
           Fibo 50 Daily = 1.2315

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2365
              R2=-----1.2390
              R3=-----1.2425
              R4=-----1.2475
              R5=-----1.2515

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2280
         S2 = ----- 1.2250
         S3 = ----- 1.2217
         S4 = ----- 1.2185
         S5 = ----- 1.2140

จากกราฟ 2-3 วันที่ผ่านมานะครับต่อเนื่องจากสัปดาห์ที่แล้ว กราฟยังวนเวียนอยู่ที่แนวเดิม นะครับ และข่าวเมื่อคืนก็ไม่ได้มีผลอะไรกับกราฟมากครับ แต่กราฟอาจจะรอวันนี้นะครับ วันที่ ประธาน fed คนใหม่ Powell จะออกมาแถลงการณ์นะครับ ซึ่งจะออกมา กล่าวอะไรก็ยังคาดการณ์ไม่ได้ครับไม่เหมือนข่าวพวกตัวเลข ครับ แต่ในทางเทคนิควันนี้แอดมินมองไปที่กราฟจะกลับตัวขึ้นไปก่อนนะครับหลังจากทดสอบแนวนี้มาหลาย วันและกราฟได้ไปทดสอบ EMA200 H4 อีกรอบแต่ก็ไม่สามารถที่จะผ่านไปได้ครับและ วันนี้แอดมินมองการเด้งขึ้นไปด้านบนก่อนนะครับแต่ ถ้า มีข่าวแดงออกมาและกราฟกลับตัวลงมาและผ่าน EMA200 H4 ลงไปได้ กราฟจะลงแรงงครับ ดังนั้น วันนี้ การวิวเคราะห์ ก็จะมีทั้ง signal Buy Limit และ Sell Stop Breakout จะเกิดจากการที่กราฟได้หลุดแนว Sideway รอบนี้ลงมาและหลุดจากแนว 3 เหลี่ยมนะครับ

Signal 1 : BUY Limit/@1.2315 TP1(@)/1.2365 TP2(@)/1.2395 SL(@)1.2280

**hulk3** **hulk3** **hulk3**

Signal 2 : SELL stop Breakout/@1.2270 TP1(@)/1.2230 TP2(@)/1.2200 SL(@)1.2320

Tho*/ Tho*/ Tho*/

สวัสดีปีใหม่ 2561 ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

Share Topic.

Follow Me.

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ lnweakky

• 447
  • 5
  • โอเวอร์เทรด
กราฟ ไม่ไปไหนเลย อยู่นี่มาเป็นอาทิตล่ะ 5555+  %%22 %%22

*

ออฟไลน์ เม่าน้อยคอยลำใย

• **
  • 147
  • 4
  • นักลงทุนไม่ใช่นักพนัน
 (TH)** ขอบคุณครับแอด วันนี้คงวิ่งกันมันส์   ็Hip** xc8*  thank**
จะอดทนเก็บลำใย ด้วยวินัยของเม่าน้อย

*

ออฟไลน์ SP

• 914
  • 3

*

ออฟไลน์ joninton

• 1,320
  • 62
  thank**
เปิดตัวประธาน fed คนใหม่ขอให้กราฟแรงๆครับ

*

ออฟไลน์ hunt

• 1,815
  • 67
เเอดคับถ้า เฟด มาบอกว่าจะปรับดอกเบี้ย เดือนต้นมีนา จะเป็นยังคับเเอด ..
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

*

ออฟไลน์ Plaman7

• 1,789
  • 7
  • เลฃมงคล 4289 6395 รับทรัพย์
ไม่สบายไม่ได้ทำงานแต่กาฟดันป่วยด้วยไม่ได้ไรเลย
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

ออฟไลน์ narongza

• 1,052
  • 22
  • ชีวิตจะเป็นอย่างไรก็สุดแท้ทางเดิน
รบกวนวิเคราะห์กราฟucadให้หน่อยครับ แนวโน้มเป็นยังไงบ้าง จะขอดูเป็นแนวทางครับ
 **6105** **6105**
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ

*

ออฟไลน์ unlimited17

• 1,333
  • 24
  • ยอมขายหมู ดีกว่าปล่อยให้หมูวิ่งหนีไป
สวัสดีครับท่านแอดมิน สวัสดีครับทุกท่าน

*

• *
  • 60,864
  • 2585
รบกวนวิเคราะห์กราฟucadให้หน่อยครับ แนวโน้มเป็นยังไงบ้าง จะขอดูเป็นแนวทางครับ

ภาพใหญ่เลย ครับท่าน เป้าหมาย fibo 161.8 อาจใช้เวลา 1-2 เดือน
 ็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ narongza

• 1,052
  • 22
  • ชีวิตจะเป็นอย่างไรก็สุดแท้ทางเดิน

ภาพใหญ่เลย ครับท่าน เป้าหมาย fibo 161.8 อาจใช้เวลา 1-2 เดือน
 ็Hea** ็Hea**
ขอบคุณมากๆครับแอด เห็นมันติดเส้นEMA200 day ผมก็ไม่แน่ใจว่ามันจะเด้งลงมาก่อนหรือป่าวครับก็เลยถามครับ rangeมันกว้างมากครับ ถ้าเด้งลงนี่ก็ไกลเหมือนกันครับ
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ

*

ออฟไลน์ Bavaria

• 456
  • 3
วิเคาะห์ทองให้หน่อยครับแอด ขอบคุณมากครับ และข่าว สองทุ่มครึ่งนี่ จะพากราฟวิ่งแรงมั้ยครับ

*

ออฟไลน์ nongsamurai

• 2,611
  • 67
สวัสดีครับ มาลุ้นกันเลย
 **heart** **heart** **heart**
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

*

• *
  • 60,864
  • 2585
วิเคาะห์ทองให้หน่อยครับแอด ขอบคุณมากครับ และข่าว สองทุ่มครึ่งนี่ จะพากราฟวิ่งแรงมั้ยครับ

กราฟ ทองเป็นเทรนขาขึ้น นะครับ ถ้าดูจาก แนวรับ แล้ว น่าจะสวิงไม่เกิน 1328.0 แล้วขึ้นไปได้ต่อนะครับ

*

ออฟไลน์ sanya

• 2,901
  • 40
มาลุ้นข่าวกันครับ xc4* xc4* xc4*
xc8* xc8* xc8*

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill