traderider forex ไทย

Sniper Trading System คือการเทรดแบบไหนเหรอครับระบบยังไง อธิบายทีครับ (มือใหม่)

• 4 replies
  • 4161 views

*

ออฟไลน์ ntkon

• *
  • 4
  • 0
ตามหัวข้อเลยครับอยากรู้ว่าหลักการเป็นยังไงหาใน Youtube ไม่เจอเลย

Share Topic.

Follow Me.

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 60,780
  • 2585
คือ การเทรด แบบ เสี่ยง แบบ High risk น่ะครับ แนวๆ ไม้เดียวไม่ล้าง ก็รวย ตามนั้น ครับ
ต้องอาศัยความแม่นยำใน การวิเคราะห์จุดเข้ามากๆครับ คือ TP กับ SL ระยะเท่ากัน ครับ

มี ล้าง พอรต กับ กำไร เกิน 100 % ครับ
จริงๆมันก็คือ การ Overtrade อีก แบบนึง นะครับ แต่ตั้งชื่อเท่ห์ๆ ครับ
 **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 7,983
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
ตามหัวข้อเลยครับอยากรู้ว่าหลักการเป็นยังไงหาใน Youtube ไม่เจอเลย

จากประสบการณ์ตรงนะครับ เราไม่จำเป็นต้องเข้าออเดอร์แล้ว เก่งที่สุดตรงที่สุด เพราะนั้นคือความเสี่ยงที่คน overlot เขายอมรับกันได้หรือเรียกว่า โลภในอีกมุมก็ได้
การเทรดเทคนิคจริงๆแล้วเป็นเพียงเพิม่ความสามารถใน RR เท่านั้น สิ่งจำเป็นคือ TP SL ที่แน่นอน  RR ที่ต้องการอยากจะเพิ่มมาเนี่ยก็ขึ่นอยู่กับประสบการณ์ของผู้ใช้ระบบเทรดเอง
ไม่ว่าจะเป็นการเทรดด้วย indy เทรดด้วยกราฟเปล่า หรือเทรดด้วยข่าว บลาๆๆ อะไรก็ตาม
สมมุติ สมชายเทรด 10 ไม้ มี TP 50 SL 25 (RR=2/1) สมชาย กด Buy และ Sell มั่วๆ สมชายจะ win เท่าไหร่ (win เท่าไหร่ไม่ต้องรู้หรอก)
แต่ที่สำคัญคือ ถ้าสมชาย ชนะ แค่ 4 ไม้ แพ้ 6 ไม้ สมชายก็จะ win 50 pip ในทั้งหมด 10 ไม้นั้นแล้ว (มาจาก (4*50 )- (6*25) = 50 pip )
*** ดังที่เกล่าไปสมชายไม่ได้มีความรู้เรื่องเทรดเลยแม้แต่น้อย กดออเดอร์ไปมั่วๆยังชนะได้ 50 pip ****
หากถ้าเกิดสมชายฝึกเทรดโดยรู้จุดเข้าที่สำคัญ ไม่ว่าจะด้วยเทคนิคใดๆก็ตาม หาก win rate ของสมชายเพิ่มเป็น 5 ใน 10 ไม้ 6 7 8 9 ใน 10 ไม้แล้วสมชายจะมีทั้งกำไรและวินัยอย่างยั่งยืน
พูดมายาวอาจจะดูทำง่ายแต่บอกเลย 100 คน ถึง 5 คนหรือเปล่ายังไม่รู้เลย (เม้งตัวผมเองก็ยังไม่ถึง บางทีกำไรดีดีหน่อยก็ปิด สันดารเสีย) สุดท้ายไป TP งงตรงไหนบอกนะแต่นี้ละของจริง หากต้องการหากินด้วย forex  ็Hea** ็Hea** ็Hea**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ ntkon

• *
  • 4
  • 0
สรุปคือมันไม่ได้พึ่ง Indicator ตัวไหนเลยไม่มีระบบเทรด
ขึ้นอยู่กับคนคนๆนั้นและวัดการชนะแพ้เฉยๆใช่ไหมครับ

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 7,983
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
สรุปคือมันไม่ได้พึ่ง Indicator ตัวไหนเลยไม่มีระบบเทรด
ขึ้นอยู่กับคนคนๆนั้นและวัดการชนะแพ้เฉยๆใช่ไหมครับ

คำว่า sniper คือคำที่พวกโชว์แต่กำไร ว่าเข้าออเดอร์และบวกเยอะๆสูงๆ แต่เบื้องหลังคุณลองไปขอ myfxbook เขาสิ ให้เขา sniper สักเดือน - 2เดือน ให้ดูทุกวันหน่อย ขอพอตเดิมนะ
มันขึ้นอยู่กับบุคคลแบบที่คุณบอกนั้นละครับ แต่สมัยนี้ใครบอก sniper ก็คือระบบเทรดจุดที่สำคัญๆ เบรคเอ้า แนวรับแนวต้านใหญ่ ๆ แล้ว overlot ซึ่งถามว่าของจริงมีไหม
มีครับแต่คนพวกนี้เขามีพอตหลักที่เทรดแบบ กินกำไรอยู่แล้วเรื่อยๆ แต่แค่แบ่งไม้มา overtrade ซึ่งไม่ผิด แต่ผิดก็คือพวกที่โกหกคนอื่นว่าได้ตลอด ไม่พลาดแล้ว เก่งแล้ว ชนะตลอดแน่นอน
พวกนี้ถ้ามีอยู่จริงมันไม่โผล่หัวมาบอกชาวโลกหรอกครับ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill