กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

รบกวนช่วยแก้ Code EA ทีครับ อยากให้พิ่มไม้แก้

• 2 replies
  • 1,445 views
*

mabids

รบกวนช่วยแก้ Code EA ทีครับ อยากให้พิ่มไม้แก้
« เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2018, 08:08:17 PM »
ดีครับ มือใหม่สุดๆ ครับ คือผมลอง Code EA แ่ล้วมันจะเปิดแค่ไม้แรกครับ อยากให้มันเพิ่ม ไม้ที่ 2,3,4 ให้เรากำหนดได้ครับ และกำหนด ระยะห่างแต่ละไม้ PIP
ไม่ทราบว่าต้องไปแก้ตรงไหนครับ

รบกวนด้วยครับ

*

iRuler

• 1,282
Re: รบกวนช่วยแก้ Code EA ทีครับ อยากให้พิ่มไม้แก้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2018, 09:03:19 PM »
แก้เยอะเลยครับท่าน เอาไอเดียไปก่อนนะครับ
อ่าน order ล่าสุดว่าเปิดที่ราคาเท่าไหร่ เป็น buy หรือ sell
หาว่าราคาปัจจุบันห่างจากราคาที่ order ล่าสุดเปิดไว้ 10pip (สมมติ) หรือยัง
ถ้าห่าง 10 pip แล้วก็เปิด order ชนิดเดียวกับ order ล่าสุดนั้น

และต้องเขียนให้ทำงานเมื่อราคาปิดแท่งแล้วเท่านั้น ไม่อย่างนั้น ถ้าเจอช่วงราคาสวิงมันจะเปิด order รัวๆ เลย

พอได้ไหมครับ พรุ่งนี้ผมจะลองแก้ง่ายๆ ให้ **6105**

*

mabids

Re: รบกวนช่วยแก้ Code EA ทีครับ อยากให้พิ่มไม้แก้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2018, 07:52:15 PM »
โอเคเลยครับ ขอบคุณในน้ำใจท่านมากครับ