traderider forex ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันอังคารที่ 13 กุมภาพันธ์ 25

• 15 replies
  • 1063 views

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันอังคารที่ 13 กุมภาพันธ์ 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันประจำวันอังคารที่ 13 กุมภาพันธ์ 2561

ทองคำที่ TF H1 ก็ยังคงวิ่งอยู่ในกรอบ Channel นะครับตอนนี้ ก็ยังไม่มีทิศทางที่ชัดเจนว่าจะขึ้นหรือลง และตอนนี้ก็ได้มาแตะที่ Supply Zone (Sell Zone) นะครับก็มีอาการดีดกลับเล็กน้อย แต่จะสามารถลงมาทำแพทเทิร์นรูปธงได้หรือไม่ก็ต้องลุ้นกันนะครับ   ส่วนสัญญาณจาก RSI ตอนนี้ก็ขึ้นไปอยู่เหนือเส้น Index 50 แล้วนะครับ ก็เริ่มจะมีแรงซื้อมาบ้างละครับ แต่ยังไม่ถือว่ามาก ส่วนตัวผมก็คงยังไม่เทรดฝั่ง Buy ครับ คงจะรอดัก Sell ตามกรอบในภาพมากกว่าครับ   

Signal ประจำวันนี้

ไม่มี

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ใว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

เปิดบัญชีเทรดทองคำกับ xm.com ผ่านลิ้งค์บอร์ดวันนี้ ได้รับส่วนลดสเปรดจากเดิม 4.5pip(45point) เหลือเพียง 3.5-4.0pip(35-40point)
https://traderider.com/register/xm

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

Share Topic.

Follow Me.

*

hunt

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,598
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
ลงไปลงไป  Tho*/ Tho*/ Tho*/

มองภาพใหญ่ Day แล้วดูทรงยังไงมันก็ควรไปหา EMA 200 day ไหมครับ ลงมาหักหัวมาขนาดนี้แล้ว  ็Hea** ็Hea**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

hunt

ตั้งป้อมไว้ละ 1335 _tp  1305 กดไป5ไม้ละ ถ้าไม่ลงก้อถือยาวไป เดี้ยวก้อลง.. xc6* xc6* xc6* xc6* xc6*

*

hunt

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,598
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
ตั้งป้อมไว้ละ 1335 _tp  1305 กดไป5ไม้ละ ถ้าไม่ลงก้อถือยาวไป เดี้ยวก้อลง.. xc6* xc6* xc6* xc6* xc6*

สายแข็งอย่าไปกลัว 55555  xc8* xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

SBM1

จะถึง 1336 มั้ยอ่ะ
พอร์ตจะระเบิดแว้ว xc6*

*

hunt

*

hunt

บินยาวเลย  %%22 %%22 %%22 ลากซะ รออีกที 1345

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 62,735
  • 2596
1335 แล้วนะครับ
 **6102**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

hunt

1335 แล้วนะครับ
 **6102**
ลงไม่ลงเดี้ยวก้อรู้..ถ้าบินก้อดักทุบ ต่อ. %%22 %%22 xz55** xz55**

*

hunt

*

hunt

*

Itochi

xc6* ลงมาก่อนน เหวแล้วเหวอีก **6012**

*

zoloning.supateerapong

ขอบคุณครัชแอด ลงๆๆๆๆ

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill