traderider forex ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันจันทร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 25

• 20 replies
  • 1313 views

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันจันทร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันจันทร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2561

จากซิกของวันศุกร์ที่ผ่านมา ทองคำก็ลงไปไม่ถึงจุด TP ตามที่คิดใว้นะครับ ลงไปบวกให้อยู่ 60-70 pip แล้วก็มีการดีดกลับขึ้นมาจนตอนนี้เลยครับ ส่วนตัวผมนั้นก็ยังคงจะมองทางลงเหมือนเดิมครับ จนกว่าสัญญาณ RSI นั้นจะส่วงสัญญาณให้เห็นว่ามีแรงซื้อมากจริงๆ (RSI ขึ้นไปแตะเส้น Index 75 หรือมากกว่า) หาก RSI ยังไม่สามารถยืนยันได้ตอนนี้ก็ยังไม่เข้า Buy ครับ  ถ้ามองในเรื่องของแพทเทิร์นทางเทคนิคแล้ว ทองคำที่ H1 นั้นก็เหมือนจะทำแพทเทิร์น รูปธงกลับหัวเลยครับ หากเกิดแพทเทิร์นนี้จริงๆ ก็มีโอกาสลงต่อได้อีกครับ โดยเป้าหมายที่มองใว้ก็เหมือนเดิมครับ 1303.0 โดยประมาณ ส่วนกราฟจะเฉลยออกมาแบบไหนก็ไปลุ้นกันอีกทีครับ 
หากท่านใดมีมุมมองแบบไหนก็รบกวนมาแชร์ มาแลกเปลี่ยนมุมมองกันนะครับ ไม่มีผิดมีถูกครับ มีแต่มิตรภาพดีๆในบอร์ดแห่งนี้ครับ  cheetah3*

Signal ประจำวันนี้

ไม่มี

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ใว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

เปิดบัญชีเทรดทองคำกับ xm.com ผ่านลิ้งค์บอร์ดวันนี้ ได้รับส่วนลดสเปรดจากเดิม 4.5pip(45point) เหลือเพียง 3.5-4.0pip(35-40point)
http://www.xm.com/gw.php?gid=10185

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

Share Topic.

Follow Me.

*

ออฟไลน์ hunt

• 1,815
  • 67
 **tk** **tk** **tk**
sell ไว้ xc4* xc4* xc4*  เทไปเทไป
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,207
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
มุมมองมหาเทพมาแว้ววๆๆๆ Sell ไว้ยอดมันเลย  xc8* xc8* xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

มุมมองมหาเทพมาแว้ววๆๆๆ Sell ไว้ยอดมันเลย  xc8* xc8* xc8* xc8*

มหาเทพดูดกัญชา  xc8* xc8* xc8*

*

• 1,815
  • 67
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

*

• 1,815
  • 67

*

• *
  • 8,207
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
เริ่มๆทำทรงลงมาแว้ววววววววววว Tho*/ Tho*/ Tho*/
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

• 1,815
  • 67

*

• *
  • 8,207
  • 163
มันต้องทะลุตามที่ลูกพี่สั่งมัน ลงไปลงไป  **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

• 1,815
  • 67
ลุ้นเเท่ง day ปิดเเดง.. xc4* xc4*

Wan*/)ลงมาๆจอดป้ายด้วยนะ5555
ขอบคุณครัชแอด

*

• *
  • 8,207
  • 163

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 61,497
  • 2591
ลุ้นเเท่ง day ปิดเเดง.. xc4* xc4*

โห เอางั้นเลยเหรอท่าน
 %%22 %%22
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• 1,815
  • 67
วันละ 20 pip พอละ

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill