traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันจันทร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2561 ลงต่อได้ไหม

• 10 replies
  • 1035 views

*

ออนไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 7,954
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันจันทร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2561 ลงต่อได้ไหม

Sell 1.3980 (ไว้สำหรับไม้ที่บาย ราคาปัจจุบันขึ้นมาถึงก็ทุบซ้ำ)
TP 100-150 pip
SL  50 - 100 pip

Sell 1.4100-1.4115 (กรอบนอกของเทรนไลน์ลง ทำไว้กันตาย)
TP 100-150 pip
SL  50 - 100 pip

Buy 1 (1.3820-1.3770) (ไม้เหล่านี้ติดแล้ววันศุกร์ รอให้มันขึ้นไปบายตาม หรือรอมันลงต่อไป Buyไม้ต่อไปก็สุดแล้วแต่ตัดสินใจ)
TP 80- 150 pip
SL  70 - 100 pip

Buy 2 (1.3670-1.3600) (จุดสำคัญแนวรับหลัก ปลายรอบการแตกของสามเหลี่ยม)
TP 100 - 200 pip
SL  80 - 100 pip 

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
 Tho*/ **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** Tho*/
 **hulk3** hulk*** hulk*** hulk*** **hulk3**

*** สามารถเปิดบัญชี XM เพื่อเทรด GBP/USD เพื่อรับ Rebate 3 usd/lot ได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html หรือ http://www.xm.com/gw.php?gid=10185 ***

**6103**นใจ EA ที่ดีที่สุดของ Traderider ระบบ Ben10 มี(TP) (SL) (RR) ที่แน่นอน ศึกษาได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,9067.msg184651.html#msg184651  ****6103**

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12, กุมภาพันธ์ 2018, 10:45:43 AM โดย CAZE_Voiize »
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ เม่า Iron

• *
  • 29
  • 0
  • เม่าใหม่ครับ
สวัสดีครับผมมือใหม่ฝากตัวด้วยครับ
 **6012**

*

• *
  • 7,954
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
สวัสดีครับผมมือใหม่ฝากตัวด้วยครับ
 **6012**

ยินดีต้อนรับครับ เพื่อนๆกับแอดมินท่านอื่นๆ นอนหมดแล้วละครับ รอมาลุ้น gap กัน  ็Hip** ็Hip**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 60,654
  • 2584
ขอบคุณครับผม
 (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ เม่า Iron

• *
  • 29
  • 0
  • เม่าใหม่ครับ
ขอบคุณครับ
 **6022**

*

• *
  • 7,954
  • 162
@@@@@ แนวทางการวิเคราะห์ แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันจันทร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2561 ลงต่อได้ไหม @@@@@

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12, กุมภาพันธ์ 2018, 10:44:44 AM โดย CAZE_Voiize »

GBP จะบินถึงไหน น่าๆๆๆๆ

บ่ายสอง วันนี้ ท่านเคส คิดว่าไงบ้าง จะบินหรือจะดิ่ง????
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12, กุมภาพันธ์ 2018, 11:19:36 AM โดย namhathai »

*

• *
  • 7,954
  • 162

บ่ายสอง วันนี้ ท่านเคส คิดว่าไงบ้าง จะบินหรือจะดิ่ง????

โดยรวม นิสัยของ GBP มันเป็นคู่เงินที่ วิ่งกวนๆคือจะขึ้นและลงในวันๆเดียวกัน ลากคนโลภ ล้างพอตบ่อยๆครั้ง เพราะฉะนั้นมันจะมีทั้งจุดขึ้นและลง ตาม signal ที่ผมได้ทำไว้ให้การวิเคราะห์สวนใหญ่จะอยู่ในวีดีโอที่วิเคราะห์สดเมื่อคืนวันต่อวัน
ส่วนตัวผมมองว่า signal ของวันศุกร์ที่ผ่านมาได้ทำงานเป็นอย่างดีแล้ว สำหรับคนที่ซอยไม้เล่นก็คงจะอิ่มเป็น 1000 จุด / 100 pip มาถึงตอนนี้ 11.30 น 12/02/2018 ผมมองว่า ราคาตอนนี้ อาจจะขึ้นไปหา EMA 200 H1 หรืออาจจะเกือบๆถึง แล้วดิ่งลงมา หา zone 1.3600 ครับ แต่อาจจะ 2-3 วันละมั่งกว่าจะมาได้

)2: )2: )2: xc4* xc4* xc4*

xc4* xc4* xc4*
ขอบคุณครับ

โดยรวม นิสัยของ GBP มันเป็นคู่เงินที่ วิ่งกวนๆคือจะขึ้นและลงในวันๆเดียวกัน ลากคนโลภ ล้างพอตบ่อยๆครั้ง เพราะฉะนั้นมันจะมีทั้งจุดขึ้นและลง ตาม signal ที่ผมได้ทำไว้ให้การวิเคราะห์สวนใหญ่จะอยู่ในวีดีโอที่วิเคราะห์สดเมื่อคืนวันต่อวัน
ส่วนตัวผมมองว่า signal ของวันศุกร์ที่ผ่านมาได้ทำงานเป็นอย่างดีแล้ว สำหรับคนที่ซอยไม้เล่นก็คงจะอิ่มเป็น 1000 จุด / 100 pip มาถึงตอนนี้ 11.30 น 12/02/2018 ผมมองว่า ราคาตอนนี้ อาจจะขึ้นไปหา EMA 200 H1 หรืออาจจะเกือบๆถึง แล้วดิ่งลงมา หา zone 1.3600 ครับ แต่อาจจะ 2-3 วันละมั่งกว่าจะมาได้

)2: )2: )2: xc4* xc4* xc4*

*

• *
  • 7,954
  • 162
แล้วมันก็กำลังลงมาจริงๆด้วย รอ บวก ได้เลยจะมาถึงไหมนะ sell stop low เดิมได้เลยรอว่าจะมาได้ไหม แล้วไปปล่อยตรงไม้ Buy ไหวไม่ไหวรอดูกัน  **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill