traderider forex ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันอังคารที่6กุมภาพันธ์ 2561

• 15 replies
  • 1070 views

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันอังคารที่ 6 กุมภาพันธ์ 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันอังคารที่ 6 กุมภาพันธ์ 2561

ทองคำที่ TF DAY ตอนนี้ก็ยังอยู่ในแนวโน้มขาขึ้นเช่นเดิมนะครับ ซึ่งมีโอกาสที่จะขึ้นไปเทสเส้น channel เส้นบนได้ครับ แต่ส่วนตัวผมมองว่าควรรอให้กราฟย่อมาอีกสักหน่อยก่อนนะครับค่อยหาจังหวะเปิด Buy เพราะตอนนี้ราคาอยู่ตรงกึ่งกลางของกรอบครับ มีโอกาสไปได้ทั้งขึ้นและลงครับ เราจึงควรรอให้กราฟย่ออีกหน่อยเพื่อที่จะได้ RR ที่เหมาะสมในการเข้าเทรดครับ

ทองคำที่ TF H1 ตอนนี้ก็เหมือนจะเกิดแพทเทิร์น Head&Shoulder นะครับ ซึ่งหากเกิดขึ้นจริงๆกราฟก็น่าจะมีโอกาสย่อลงมาให้เราอีกสักหน่อยครับ ซึ่งหากมองที่สัญญาณของ RSI ประกอบกันแล้วจะเห็นว่า RSI ก่อนหน้าก็ลงมาถึงเส้น Index 25 เลยนะครับซึ่งบ่งบอกว่าแรงขายก็คงจะมีมากพอสมควรเลยครับใน TF H1 ซึ่งเป้าหมายของการลงในรอบนี้ (ถ้าหากลงจริง) ผมมองใว้ประมาณราคา 1305.00 ครับ

Signal ประจำวันนี้

Open Sell       [email protected]       [email protected] 1305.0

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ใว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

โชคดีปีใหม่ และ โชคดีไปตลอดปีนี้นะครับทุกท่าน
 (TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

Share Topic.

Follow Me.

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 7,952
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
โอ้ว เป็นอีกมุุมมองที่ผมมองข้ามไปเลยครับ ขอบคุณมากครับผม (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ hunt

• 1,815
  • 67
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

*

• 1,815
  • 67
ถึงtp `รับเละ ลงๆๆ
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

*

• 1,815
  • 67
เทไปเทไป.. Thor 1 Thor 1

*

• 1,815
  • 67

90 pip ผ่านไป  )2:

*

• 1,815
  • 67

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 7,952
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
90 pip ผ่านไป  )2:

จารบอลบอก sell กดมาแบบไม่ต้องไปดู แจกเงินกระจาย  **tk** **tk** thank** thank**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

กะรอbuyที่1305-1315เลยครัชแอด กลัวตกรถ อิอิ

*

• 1,815
  • 67
กะรอbuyที่1305-1315เลยครัชแอด กลัวตกรถ อิอิ
ที่ผมเล็งๆไว้ก้อ ประมาณ 1305 `tp `เเอดง่ะคับจะเข้า__buy เเต่เข้าสั้นๆ20-30 pipต่อรอบพอละ ถ้าขาขึ้นใหญ่ถือยาวๆเล็งไว้ 1275 ปีนี้คับ ถ้าลงถึงนะ

*

• 1,815
  • 67

*

• 1,815
  • 67

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill