ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ นักเทรดมือใหม่ อายุ 18 อยู่ม.6 ยังด้อยประสบการณ์ ขอฝากเนื้อฝากตัวครับ  (อ่าน 404 ครั้ง)

pisharez

• เม่าใหม่ ใจเกินร้อย

• *
  • 1
  • ความมีน้ำใจ
    0
« เมื่อ: 30, กันยายน 2016, 04:47:47 PM »

Share on your facebook
ชื่อ ออม ครับบ อายุ 18 ปี ปัจจุบันยังเรียนอยู่ครับบ สนใจการเทรด forex เพื่ออยากช่วยเหลือเรื่องค่าใช้จ่ายของตากับยาย ศึกษามาครึ่งปีแล้วครับ ตั้งแต่อายุ 17 เพิ่งลองเล่นได้ 2 อาทิตย์ ติดตามทุกกระทู้ในนี้ ขอบคุณทุกท่านที่คอยแนะนำครับบบ

admin

• Admin
  • ผู้บัญชาการเม่าไรเดอร์

• *
  • 32099
    1561
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30, กันยายน 2016, 04:48:56 PM »

สวัสดี ยินดี ต้อนรับ ครับ คุณ ออม
ทุกคนมี ความ หวังและ ความฝัน พยายามค้นหาทางของตนเองให้เจอ ครับ
สู้ๆนะครับ
 ็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"
Rebate XM 3 $/ 1 Lot Click รายละเอียด : http://bit.ly/1HqWQKY

[/url

clessmdx

• แม่ทัพเม่า แห่งไรเดอร์

• 1016
    73
  • ข้อความส่วนบุคคล
    ถ้าไม่ล้างพอร์ท กำไรมันก็มาเอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01, ตุลาคม 2016, 01:32:36 PM »

สู้ๆครับ   
คำเเนะนำ จากความเป็นรุ่นพี่ที่เทรดมาก่อน   ผมเเนะนำว่า เป้าหมายเเรก คือ ไม่ล้างพอรท ครับ   อย่างน้อย เดือนนึงครับ

เล่นเเรกๆอย่าพึ่งมองกำไร หรืออย่าพึ่งมองว่าจะเล่นได้วันละเท่านี้เท่านั้น.......  เอาให้รอดก่อนครับ
I'm not a super trader
เทรดได้วันละ 0.5-1 %

>>>
กระทู้ผลงาน>http://traderider.com/index.php/topic,1822.0.html>>portfolio ล่าสุด  6 สัปดาห์

พอร์ท2

Poom

• นายกอง เม่าไรเดอร์

• **
  • 78
    3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01, ตุลาคม 2016, 07:10:32 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับ ผมมีข้อแนะนำ จากการที่ผมได้ลองฝึกดู อันดับแรก
ฝึกการคุมอารมณ์ และ ฝึกพื้นฐานเยอะๆครับ เรื่องฟิโบ เทรนไล แพทเทินต่างๆ สวิงlow สวิงhigh เรื่องการย่อของกราฟ
จิตวิทยาการลงทุน ทีสำคัญ อย่าsellที่เหว buy ที่ยอดนะครับ ถ้ามีเหตุผลมากกว่า การทำกำไรก็จะมาเองครับ
อย่าคิดไปเองว่ามันจะขึ้นจะลง ต้องมาเหตุผลมาบอกว่าทำไมต้องขึ้น ทำไมต้องลง
ทิ้งท้ายผมมีปักมุดที่ผมใช้อ่าน
ถ้าเป้าหมายชัดเจน จะทำให้เราไม่เครียดนะครับ อย่าให้ตัวเองตึงเกินไปพอครับ
  ็Hip** ็Hip**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01, ตุลาคม 2016, 07:12:15 PM โดย Poom »

Din Toughboy

• **
  • 224
    4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2016, 12:04:15 AM »

คำแนะนำสไตล์คนเล่นเวท(งูๆปลาๆ) และเทรดforex(มือใหม่)
พี่เล่นได้ๆเสียๆ เปิดจริงล้าง ไปเทรดเดโม เดโมเทรดได้ ไปเปิดจริงอีกรอบ วนๆไป
พยายามหาแนวทางเทรดของตัวเองให้อยู่รอด หาความรู้เพิ่มเติมเรื่อยๆ ในบอร์ดนี้ก็มีเยอะครับ
ขอเน้นอารมณ์สำคัญที่สุดครับ ประสบการณ์จะสอนเรา no pain no gain ครับ
**hulk4**
“ ความเสี่ยงที่มากที่สุด คือคนที่ไม่ยอมเสี่ยงอะไรเลย ” – Mark Zuckerburg

xauusd

• **
  • 96
    3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2016, 10:06:46 AM »

ไม่มีระบบขั้นเทพที่ไหนที่ยิ่งใหญ่ไปกว่าอารมณ์และวินัยของตัวเอง หาระบบที่ง่ายๆไม่ซับซ้อนที่ตัวเองถนัดมากที่สุดแล้วฝึกควบคุมอารมณ์และวินัยในการเทรดของตัวเองให้ได้ อายุยังน้อยยังมีเวลามากมายไม่ต้องรีบร้อนครับค่อยๆฝึกไปด้วยทุนน้อยๆ ( เดโมเอาไว้ใช้สำหรับฝึกการใช้งานโปรแกรม MT4 ให้คล่องมือ ) แล้วเราก็จะพบตัวตนของตัวเองความสำเร็จก็จะมาเองครับ ขอให้ประสบความสำเร็จนะครับ

ข่าวสารฟอเร็กซ์

forex factory daliyfx investing netdania bloomberg

เว็บไซต์เพื่อนบ้าน

forexstartup.net

บทเรียนพื้นฐาน

forex grade 1 forex grade 2 forex grade 3 forex grade 4 forex grade 5 forex grade 6 forex grade 7 forex grade 8

โบรคเกอร์แนะนำ

exness xm fbs fxprimus tickmill fxpremax fxpro nordfx