กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

USD : ผลกระทบของข่าว Core Durable Goods Orders m/m

• 1 replies
  • 7,341 views
*

admin

• 80,664
USD : ผลกระทบของข่าว Core Durable Goods Orders m/m
« เมื่อ: 26, สิงหาคม 2013, 10:15:13 PM »
USD : ผลกระทบของข่าว Core Durable Goods Orders m/m จาก Forexfactory.com

สวัสดีครับ วันนี้ ก็ได้ บทเรียน บทใหม่ สำหรับ ข่าว นี้ นะครับ ข่าว Core Durable Goods Orders m/m

ของสหรัฐอเมริกา ข่าวออกเวลา 19.30 PM ของประเทศไทย ครับ

ตัวเลขออกมาดัีงนี้ครับ

Actual =-0.6%    Forecast =0.6%    Previous = -0.1%

ผลก็คือ ตัวเลข ติดลบลดลง ครับ ดังนี้ ผลของข่าวนี้จึงทำให้เงิน USD อ่อนค่า ในทันที

ทำให้ USD/JPY ร่วงลงไปกว่า 35 pips

ผลกระทบต่อ GBP/USD ทำให้ พุ่งไปกว่า 60-70 pips

Gold/USD เหมือนจะพุ่งมา ประมาณ 5 $ ครับ แต่ แทบไม่มีผลอะไรเลย

EUR/USD ทำให้กราฟ พุ่งขึ้นมา 40-45 pips

ถือเป็นบทเรียนหนึ่งสำหรับการวิเคราะห์ข่าวจาก Forexfactory ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,664
Re: USD : ผลกระทบของข่าว Core Durable Goods Orders m/m
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26, มิถุนายน 2014, 10:11:55 AM »
ข่าว วันที่ 25/6/2014

ข่าวออกมาตัวเลข ติดลบ มีผลทำให้ USD อ่อน ค่า ทันที และมีผลทำให้ EuR/USD วิ่งขึ้นประมาณ 50 pips

เก็บเอาไว้ อ่าน ครับ

สรุป เป็นข่าวที่แปรผันตรงกับ ตัวเลขที่ออกมา
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"