กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 2 กุมภาพันธ์ 2561 NON-FARM วันนี้กำไรเต็มพอร์ต

• 129 replies
  • 25,272 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 2 กุมภาพันธ์ 2561 NON-FARM วันนี้กำไรเต็มพอร์ต

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

16:30   GBP   Construction PMI  52.0   52.2   
20:30   USD   Average Hourly Earnings m/m   0.2%   0.3%   
                USD   Non-Farm Employment Change    181K   148K   
                USD   Unemployment Rate 4.1%   4.1%

สวัสดีเช้าวันศุกร์วัน Non-farm นะครับเมื่อวานก็ Stop loss ไปตามระเบียบเรียบร้อยไปแล้วนะครับ และกราฟได้ขึ้นมาแบบ มีนัยยะที่จะไปต่อได้ครับ ตามเทรนหลัก แม้ว่าวันนี้ จะมีข่าว Non-farm ออกมา และ Forecast แม้จะมากกว่าตัวเลขเดิมก็ตามแต่ไม่น่าจะมีผลอะไรมากสุดท้าย คิดว่ากราฟจะสวิงแล้ววิ่งไปตามเทรน ได้ครับ แนวโน้มกราฟวันนี้มีจุดที่น่าสนใจตรงไหนอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์วันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2493
           Daily pivot = 1.2472
           Fibo 50 Daily = 1.2453

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2525
              R2=-----1.2560
              R3=-----1.2605
              R4=-----1.2658
              R5=-----1.2710

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2470
         S2 = ----- 1.2420
         S3 = ----- 1.2385
         S4 = ----- 1.2360

เทรนของกราฟตอนนี้หลักๆ เป็นเทรนขาขึ้นนะครับ และแน่นอนครับ สวนเทรนก็โดน Stop loss ไปเมื่อวานครับ วันนี้ วางแผนเทรดตามเทรนหลักครับ โดยจากรูปที่แนบมานะครับ จะให้ แถบสีที่แอดมินขึดไว้ ครับ ตรงนั้น คือระยะ Swing ที่บอกนัยยะของกราฟ ครับและอย่างทีได้บอกไปเมื่อวานเมื่อกราฟยืนเหนือ 1.2490 ได้แล้วกราฟ มีโอกาศที่จะขึ้นต่อได้มากกว่า ครับ ดังนั้นแม้ วันนี้จะมีข่าว Non-farm ออกมาอย่างไรก็ตาม ผลกระทบไม่น่าจะมีมากครับ สุดท้ายแล้วกราฟมีแนวโน้มที่จะวิ่งไปตามเทรนขาขึุ้นมากกว่า ครับ โดยวันนี้รอกราฟที่ fibo 50 Day หรือ ท่านใดจะรอที่ Pivot ก็ได้นะครับผม

Signal 1 : BUY Limit (@)/@1.2455 TP1(@)/1.2530 TP1(@)/1.2610 SL(@)1.2380

**hulk3** **hulk3** **hulk3**

สวัสดีปีใหม่ 2561 ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Plaman7

• 1,928
ขอบคุณก้าบ
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

joninton

• 1,330
ขอบคุณครับ
**tk** **tk** (TH)** (TH)**

*

apakoaa

• 1,471
 thank**
xc6* วันนี้ขอเป็นกองเชีย ออกมานั่งดูทำตาปริบ ๆ กระสุนหมด  cheetah*
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

admin

• 80,404
ร่วมสนุก^_^ทาย ตัวเลข NON-FARM 2 กุมภาพันธ์ 2561 ทายถูกรับไปเลยเข้าบัญชี XM 150$

โดยแบ่งรางวัลเป็น ดังนี้

1.กิจกรรมทายผลตัวเลข Non-farm ทายที่ Forum Traderider.com รางวัลรวม 100$ (สำหรับผู้ที่ทายถูกต้อง 50$ และรางวัลใกล้เคียง)
2.กิจกรรมทายผลตัวเลข Non-farm ทายที่ https://www.facebook.com/traderidergroup รางวัลรวม 50$ รางวัลใกล้เคียง 3 รางวัลรางวัลละ 10(สำหรับผู้ทายได้ถูกต้องคนแรกเท่านั้น)
3.ทุกท่านสามารถร่วมสนุกทายตัวเลข Non-farm กันได้ทั้ง 2 ที่เลย นะครับ รับรางวัลได้ทั้ง 2 ที่ ถ้าถูกครับ

สำหรับผู้ที่ทายถูกตัวเลขได้ถูกต้องและตรงกับประกาศ รับทันที 50$ (คนแรกทีทายถูกเท่านั้น )

หากไม่มีผู้ใดทายตัวเลขถูกต้องรางวัลมีทั้งหมด 5 รางวัลดังนี้สำหรับทายได้ใกล้เคียง 5 อันดับแรก

1. 30$
  2. 10$
  3. 10$
  4. 10$
  5. 10$

รางวัลที่ 1-5 สำหรับผู้ที่ทายตัวเลขได้ใกล้เคียงที่สุด 5 อันดับแรก
หากมีผู้ทายได้ตัวเลขได้ถูกต้อง ได้รับ รางวัล 50$ รางวัลใกล้เคียงจะเหลือ แค่อันดับ 2-10

ได้ตัวเลขที่ ถูกใจก็ โพสได้เลย ครับ ประกาศ ผล รางวัล พรุงนี้ พร้อมแจ้ง บัญชี XM เพื่อรับรางวัลพรุ่งนี้
ใครทายซ้ำจะได้เฉพาะคนที่โพสคนแรกเท่านั้น

*** ตรวจสอบให้ดีก่อนโพส และ โพสได้ครั้งเดียวเท่านั้นหากมีการแก้ไข ถือว่าผิดกติกาทันทีโดยไม่มีข้อโต้แย้ง
*** ห้าม Admin ร่วมกิจกรรมนี้ มีหน้าที่แจกรางวัลเท่านั้น  **11

***รับรางวัลสำหรับผู้ที่มีบัญชี XM ที่เปิดผ่านบอร์ดเท่านั้นครับ สามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านบอร์ดได้ที่ลิ้งนี้ Link การเปิดบัญชี XM.com : https://traderider.com/register/xm

***สำหรับเพื่อนๆที่ มีบัญชี XM อยู่แล้วสามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านทางบอร์ดได้ตามขั้นตอนนี้ครับ : https://traderider.com/index.php/topic,3242.0.html

็Hip** ็Hip** ็Hip**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

๋Johnconner

*

SP

• 933

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: apakoaa ที่ 02, กุมภาพันธ์  2018, 10:15:30 AM
thank**
xc6* วันนี้ขอเป็นกองเชีย ออกมานั่งดูทำตาปริบ ๆ กระสุนหมด  cheetah*

ID มาครับ เดะโอนรีเบตให้ก่อน
็Hea**

*

napatgw

วิเคราะห์วันนี้แคร้บ ขายบ้านขายรถแล้วมา buy EU กัน
Non Farm ไม่ต้องกลัว คืนนี้ได้ Non Wat แน่นอน
xc8* xc8* xc8* xc8* xc8* xc8* xc8* xc8* xc8* xc8* xc8*

*

napatgw

อ้างจาก: admin ที่ 02, กุมภาพันธ์  2018, 11:00:13 AM
อ้างจาก: apakoaa ที่ 02, กุมภาพันธ์  2018, 10:15:30 AM
thank**

็Hea**

ผมขอกระสุนบ้างงงงงงงง 31029063  g*/-

*

pawin

thank** thank** thank** thank**
ว่ากันตามนั้นครับ.
เทคนิคโดนลากแล้วไม่ขาดทุน..มันมีนะครับ แต่ชื่ออะไรจำไม่ได้แล้ว แต่ทำให้เรารอดได้โดยไม่ขาดทุน..
เมื่อคืน..ก็ใช้พอได้กำไรนิดนึงก็โดดมาตั้งหลักครับ แล้วค่อยวางแผนสู้กันใหม่..
็Hip** ็Hip** ็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

apakoaa

• 1,471
อ้างจาก: admin ที่ 02, กุมภาพันธ์  2018, 11:00:13 AM
thank**

็Hea**

ขอบคุณครับแอด เอาไว้ตามรอบแอดดีกว่าครับ
รีเบตผมน้อยนิดเอง 555
ตอนนี้ mm ไว้ รอวันน้องเค๊าลงมาให้คัด  cheetah*
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

napatgw

อ้างจาก: pawin ที่ 02, กุมภาพันธ์  2018, 11:29:34 AM
thank** thank** thank** thank**
ว่ากันตามนั้นครับ.
เทคนิคโดนลากแล้วไม่ขาดทุน..มันมีนะครับ แต่ชื่ออะไรจำไม่ได้แล้ว แต่ทำให้เรารอดได้โดยไม่ขาดทุน..
เมื่อคืน..ก็ใช้พอได้กำไรนิดนึงก็โดดมาตั้งหลักครับ แล้วค่อยวางแผนสู้กันใหม่..
็Hip** ็Hip** ็Hip** ็Hip** ็Hip**

hedge ไว้อะครับ  แล้วเอา sl มากั้นตรงจุดเข้า ปล่อยมันลากไปไม่ต้องปิด รอที่วันมันลงมาหา  xc8*

*

napatgw

ใครยังไม่ได้ขึ้นรถ รีบๆ ขึ้นมาเลย อีก 10 นาทีรถจะออกแล้ว ขายบ้านขายรถ แล้วเดี๋ยวไปนอนวัดกัน  **hulk3**

xz55** กลัวอย่างดียว กลัวมันไม่ย่อลงมาให้คัท กลัวบินขึ้นอย่างเดียว  xz55**