กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 1 กุมภาพันธ์ 2561ขอให้เดือนนี้มีแต่กำไร^$^

• 85 replies
  • 19,238 views
*

admin

• 80,397

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 1 กุมภาพันธ์ 2561ขอให้เดือนนี้มีแต่กำไร^$^

ภาพใหญ่แนวต้านที่เริ่มส่งผลถึงแรงเทขาย ช่วงนี้จะมีข่าวนอกตารางออกมาบ่อย

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

16:30   GBP   Manufacturing PMI  56.5   56.3   
22:00   USD   ISM Manufacturing PMI58.7   59.7

สวัสดีตอนเช้าครับผม เมื่อวานกราฟก็พาลากพอสมควรนะครับก่อนที่จะพาลงกลับมาแนวจุดเข้าให้บวกเหมือนเดิม ครับ เมือวานจะเห็นนะครับว่าแม้กราฟจะลากไปไกลเท่าไหร่ แต่ก็ไม่สามารถ ที่ จะ ทำ New High เหนือ แนว นัย สำคัญคือแนว 1.1490 ได้ครับ ก่อนที่กราฟจะเทลงมา และแม้เมื่อคืน Fed จะออกมาแถลงการณ์ นโยบาย ไปแล้วโดยหลักๆ จะเป็นการแถลง นโยบาย ว่าจะคงอัตราดอกเบี้ยที่ 1.25-1.5% ซึ่งก็ไม่ได้นอกเหนือจากที่ นักลงทุนคาดการณ์กันครับเลย ไม่ได้มีผลกับกราฟมากเท่าที่ควรครับ

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2425
           Daily pivot = 1.2425
           Fibo 50 Daily = 1.2430

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2450
              R2=-----1.2495
              R3=-----1.2540
              R4=-----1.2565
              R5=-----1.2610

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2345
         S2 = ----- 1.2320
         S3 = ----- 1.2285
         S4 = ----- 1.2240

แนวโน้มหลักวันนี้ ยังเป็นเทรนขาขึ้นอยู่เหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลงนะครับสำหรับ เมื่อวานจะเห็นว่ากราฟ ได้พยายามที่จะขึ้นแล้วแต่ไม่สามารถที่จะผ่าน แนว
1.2490 ไปได้อย่างมีนัยยะครับ ช่วงนี้เราเล่นช่วงระยะการพักตัว ในรอบเทรนขาขึ้นรอบใหญ่ เท่านั้นครับ ซึ่งเป็น ธรรมชาติของกราฟที่มีคนซื้อก็ต้องมีคนขาย ครับดังนั้น ตอนนี้ หาจุดเข้าเทรดกันดีๆ ควบคุมความเสี่ยง อย่าปล่อยให้ลากจนล้างพอรตกัน ครับ เชื่อว่ากำไร แน่นอนในระยะยาว ไม่จำเป็นหรอกครับที่จะต้องเทรดได้แม่น บริหารจัดการเป็นก็พอล่ะครับ
                                   เมื่อวานแม้ว่ากราฟจะถูกดันขึ้นมาได้สูงนะครับแต่จากรูปที่แอดมินแนบมาจะเห็นว่ากราฟยังไม่ได้ มีแนวโน้มที่จะบินขึ้นไปอย่างชัดเจนในการขึ้นมาเมื่อวานแนวโน้มยังเป็นแนว Pattern ของกราฟ ขาลงจากการปรับตัวอยู่นะครับ โดย หากวันนี้ กราฟลงไปได้กราฟจะลงไปอาจจะลงไปถึง 1.2250 ได้ครับ เป็น ตัวเลขจิตวิทยา นะครับ ส่วนมากรอบของกราฟ EU จะวิ่งๆ พักๆ ทุกๆ 250 pips หรือ 2500 จุดครับจะวนกันไปมาแบบนี้ครับ แม้กราฟเมื่อวานจะไปไม่ถึง TP2 ก็ตามนะครับ แต่แนวโน้ม ยังน่าจะลงไปได้อีกจนถึงนะครับ สำหรับเช้านี้กราฟก็ได้มาหยุดที่ Pivot และกำลังทดสอบ Pivot อยู่นะครับ สำหรับ จุดเข้าที่ น่าจะสนวันนี้ จะขยับจาก Pivot ขึ้นมาไม่มากนะครับ เป็นแนวๆระยะ Breakout ที่ แอดมินได้เคยวิเคราะห์ไว้ สำหรับการหลุดของกราฟครับ ดังนั้น ถ้าเสี่ยงน้อยกว่ารอเข้า ที่ จุดเข้า ครับ อย่างน้อยก็มีโอกาศกินเต็มคำมากขึ้นครับ ผม
                              โดย เมื่อวาน แท่ง Month ของเดือนที่แล้วก็ได้ปิด แท่งบวกกันต่อเนื่องมาแล้ว นะครับ ตอนนี้ แอดมิน มองไปที่ การย่อตัว ก่อนโดยน่าจะลงไปถึง 1.2210 ได้ตรงนี้เป็นระยะ fibo 50 ของทั้ง แท่ง Month นะครับ ตรงนี้เป็นจุดที่น่าสนใจ ครับ
                                  สำหรับวันนี้จะมีจุดเปลี่ยน ที่กราฟจะขึ้นอยู่นะครับ มี 1 จุดเลยก็คือ ถ้ากราฟทะลุ High เมื่อวานไปได้ตรง 1.2480-1.2490 และยืนเหนือได้ด้วยแท่ง H4 กราฟจะไปต่อนะครับ ตรงนี้ให้ระวังด้วย นะครับถ้าเพื่อนๆท่านใดจะ Sell ตามครับ

สำหรับ วันนี้แนวโน้มแอดมินยังมองไปที่การพักตัวลงไปข้างล่างต่อน่ะครับและ และเป้าหมายแรกวันนี้น่าจะไปที่ 1.2335 ได้ก่อนครับ

Signal 1 : SELL Limit (@)/@1.2440 TP1(@)/1.2335 TP1(@)/1.2300 SL(@)1.2495

Tho*/ Tho*/ Tho*/

สวัสดีปีใหม่ 2561 ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

๋Johnconner

*

apakoaa

• 1,471
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

toptop

• 267
ยอมขายหมูดีกว่าไม่มีหมูให้ขาย

*

SP

• 933

*

pawin

จะขายหมูดีไหมล่ะวันนี้  T*/- T*/-

*

Gaceza

• 677
ขอบคุณค่ะ ลงไปเลยๆๆ
Tho*/ Tho*/

**ธอร์ทุบ**
แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

สวัสดีครับทุกท่าน
Tho*/ Tho*/ Tho*/
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

แอดครับ จากตรงนี้จะไปยาวเลยมั้ยครับ หรือจะเด้งก่อน

*

PoNgPk

• 6,071
ภาวะตลาดหุ้นโตเกียว: นิกเกอิปิดพุ่ง 387.82 จุด รับแรงซื้อเก็งกำไร,หุ้นแบงก์

ข่าวหุ้น-การเงิน สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 1 กุมภาพันธ์ 2561 13:25:03 น.
ดัชนีนิกเกอิตลาดหุ้นโตเกียวปิดพุ่งขึ้นแข็งแกร่งในวันนี้ โดยได้ปัจจัยหนุนจากการที่นักลงทุนเข้าช้อนซื้อเก็งกำไร หลังจากนิกเกอิร่วงลงติดต่อกันในช่วง 6 วันทำการที่ผ่านมา นอกจากนี้ ตลาดยังได้ปัจจัยบวกจากการพุ่งขึ้นของหุ้นกลุ่มธนาคาร

สำนักข่าวเกียวโดรายงานว่า ดัชนีนิกเกอิปิดพุ่งขึ้น 387.82 จุด หรือ 1.68% ปิดที่ 23,486.11 จุด

หุ้นที่ปรับตัวขึ้นในวันนี้ นำโดยหุ้นกลุ่มธนาคาร กลุ่มผลิตภัณฑ์น้ำมันและถ่านหิน และกลุ่มเวชภัณฑ์

อ่านต่อได้ที่ : http://www.ryt9.com/s/iq18/2776182
TRADE RIDER

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: Punnavitch ที่ 01, กุมภาพันธ์  2018, 01:54:57 PM
แอดครับ จากตรงนี้จะไปยาวเลยมั้ยครับ หรือจะเด้งก่อน

ยาวครับ ลง จริง
็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"